PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งงกับบิ๊กซีนีม่าเมื่อกี้

BackKoMz-
21st October 2012, 00:58
เรื่อง PARANORMAL ACTIVIT อะครับที่ฉายในช่อง7 เมื่อกี้(Big cinema) ใครดูแล้วช่วยตอบผมหน่อย
http://www.nangdee.com/tvmovie/
คือ
ผีที่ตามนั้นเป็นผีตามนางเอกมาใช่ไหม แล้วเกี่ยวอะไรกับนางเอก แล้วผีทำไมต้องตามนางเอก

ขอความคิดเห็นของคนที่ดูแล้วหน่อยนะครับ

ส่วนตัวหนังนี้ทำให้ผมหล่อนได้เลยครับ
นุกดีไม่เคยดูมาก่อน เห็นมันมีหลายภาคกะหาดูให้หมดเลย แหะๆๆ

ACBII
21st October 2012, 01:33
นางเอกก้บอกเรื่องราวแค่ตอนเด็กๆกับหมอผีนิคับทีมามันมีแค่นี้
แต่ผมดูตอนแรกก้นึกว่าจะไม่น่ากลัวอะไรเลยแต่ที่ไหนได้หลอนพอผมควรเลยคับ
ยิ่งตอนจบยิ่งน่ากลัว เพราะผมดูคนเดียว - -"

SixxTheRipper
21st October 2012, 01:44
ผมก็เปิดดูนะแต่ดูผ่านๆ ยิ่งไม่รู้เรื่องอะไรเลย 555+ เล่าให้ผมเคลียร์ๆที

Gokusen
21st October 2012, 01:57
ผมปิดทีวีเล่นคอมกลัวอยุ่คนเดียว55555

dantae_adam
21st October 2012, 14:49
คุณถามมา...เราก็ตอบให้

ภาคแรกเป็นเรื่องของ น้อง
ภาคสองเรื่องของพี่...แล้วหนังจะบอกว่าทำใมภาคแรกน้องจึงโดนผีตามหลอกหลอน
ภาคสามเป็นเรื่องของครอบครัวนี้ตอนเด็กๆ จะเฉลยทุกอย่าง..
ภาคสี่ (กำลังจะฉาย) จะเป็นเรื่องหลังจากภาค 2 และเป็นเรื่องของเพื่อนบ้าน..

ไปหามาดูเองครับ แล้วคุณจะเข้าใจ

BackKoMz-
21st October 2012, 15:52
คุณถามมา...เราก็ตอบให้

ภาคแรกเป็นเรื่องของ น้อง
ภาคสองเรื่องของพี่...แล้วหนังจะบอกว่าทำใมภาคแรกน้องจึงโดนผีตามหลอกหลอน
ภาคสามเป็นเรื่องของครอบครัวนี้ตอนเด็กๆ จะเฉลยทุกอย่าง..
ภาคสี่ (กำลังจะฉาย) จะเป็นเรื่องหลังจากภาค 2 และเป็นเรื่องของเพื่อนบ้าน..

ไปหามาดูเองครับ แล้วคุณจะเข้าใจ

ขอบคุณครับ ดูภาคเดียวรู้สึก ติดใจเลยเดี่ยวจะหาดูครับ แหะๆๆ

Edit
Paranormal Activity Tokyo Night แล้วนี้คืออะไรหรอครับ ภาคไหนงา

Ezio Auditore
21st October 2012, 20:48
หนังเรื่องนี้ มีตอนจบ 4 เเบบครับ
จบแบบที่1
นางเอกถูกผีสิง แล้วเดินออกไปจากห้องนอน พระเอกวิ่งตามออกไป
จากนั้น นางเอกก็เดินกลับเข้าห้อง พร้อมมีดและเลือดเต็มตัวไปหมด
ตำรวจเข้ามาในบ้าน เจอนางเอกถือมีดวิ่งมาหา ตำรวจยิงนางเอกตาย
สรุป พระเอกถูกนางเอกเอามีดแทงตาย นางเอกถูกตำรวจวิสามัญ

จบแบบที่2 (ที่เราดู)
นางเอกถูกผีสิง แล้วเดินออกไปจากห้องนอน พระเอกวิ่งตามออกไป
จากนั้น พระเอกถูกผีถีบลอยหวือกลับเข้ามาในห้อง หลุดไปจากเฟรม
นางเอกเดินกลับเข้ามาในห้อง แล้วยิ้มหวานให้กล้อง แล้วภาพก็ดับไป
สรุป ตำรวจพบศพพระเอก ส่วนนางเอกหายตัวไปอย่างลึกลับ

จบแบบที่3
จากนั้น นางเอกก็เดินกลับเข้าห้อง พร้อมมีดและเลือดเต็มตัวไปหมด
แล้วนางเอกก็ยิ้มหวานให้กล้อง ก่อนที่จะเอามีดนั้นเชือดคอตัวเองโชว์
สรุป พระเอกถูกนางเอกเอามีดแทงตาย ส่วนนางเอกฆ่าตัวตาย

จบแบบที่4
หลังจากพระเอกนางเอกเจอผีหลอกในคืนที่ 20 อย่างรุนแรง
ทั้งสองตกลงกันว่าจะไม่หนีไปไหน จะยืนหยัดสู้กับผี แล้วก็จบ
สรุป ไม่มีเหตุการณ์ในคืนที่ 21 ซึ่งเป็นฉากไคลแม็กของเรื่อง