PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

Peekerman
21st October 2012, 05:43
คือผมชอบนึกถึงภาพแปลกๆ ประมาณว่าพอผมโดนเตียงทับที่เท้าแล้วพยายามจะดึงออกมันก็ไม่ออก(อันนี้นึกเองๆ)
พอเลิกคิดภาพมันก็ผุดขึ้นมายังไงก็สะบัดไม่ออกจากหัวไม่ได้ ผมก็เลยนึกภาพตัวผมกระโดดขึ้นเตียงบ้าง ชักเท้าออกมาเลยบ้าง
ปรากฏว่าเท้ามันยืดมา พอหลุดก็เหมือนเด้งเข้าไปติดใหม่ (ยังนึกๆๆ) ผมก็เลยนึกประมาณว่าเป็นร่างผมตัวใหญ่ฉีกฉากตอนที่ผมคิด :D
แล้วเป็นหน้าแดงๆเส้นเลือดปูดพื้นหลงเป็นไฟลุกโชน มาฉีกโลกทั้งใบ แต่มันก็ไม่หายดันเห็นภาพผมฉีกโลกซ้ำๆ ประมาณว่า
ฉีกแล้วก็ฉีกอีก (เหมือนภาพ GIF) ยังไงก็ไม่ได้ต้องเปิดเน็ตเล่นฟังเพลงถึงจะลืม (ผมควรพบจิตแพทย์ใช่มั้ยครับ)

ปล.ซีเรียสนะเนี้ย :(

channovic
21st October 2012, 05:58
ควรปรึกษาจิตแพทย์ครับ ไม่ใช่ว่าบ้านะแต่ว่า ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากโลกจินตนาการที่มันอาจจะมีมากเกินไปแล้วทำให้เกิดอาการหยุดคิดไม่ได้ ผมว่าควรไปพบจิตแพทย์นะ ตามความคิดผมจิตแพทย์ก็เป็นทางออกสำหรับคนที่มีปัญหาความเครียดได้ดี

Msguzs
21st October 2012, 06:18
เห็นด้วยกับเม้นบน ส่วนของผมไม่รู้ใครเป็นบ้าง

คือบางทีนอนๆอยู่ แล้วเผอิญนึกอะไรเล่นๆ ผมลองนึกเหมือนมีอะไรขับเคลื่อน ไปตามร่างกายของผม สักพักผมก็รู้สึกจริงๆ จั๊กจี้ มากครับ 55555+

Snow_Man
21st October 2012, 07:50
ผมก็เป็นบ่อยนะคับ มันคิดมากไป คิดให้น้อยๆลงนะคับ

benz1230
21st October 2012, 12:03
โอ้... อาการแบบเดียวกะผมเลย แต่เป็นจินตนาการแบบอื่นอะครับ จับมือๆ :sweat

ป.ล.มักจะเกิดตอนเป็นไข้ครับ

Peekerman
21st October 2012, 14:26
เห็นด้วยกับเม้นบน ส่วนของผมไม่รู้ใครเป็นบ้าง

คือบางทีนอนๆอยู่ แล้วเผอิญนึกอะไรเล่นๆ ผมลองนึกเหมือนมีอะไรขับเคลื่อน ไปตามร่างกายของผม สักพักผมก็รู้สึกจริงๆ จั๊กจี้ มากครับ 55555+

อันนี้เคยเป็นบางทีนึกอะไรแปลกๆ มันก็หลุดขำๆออกมา งงตัวเองเหมือนกัน = ="

Edit: เสริมอีกหน่อย คืออีกอัน ไม่เกี่ยวกับการนึก และไม่ได้เป็นบ่อยด้วยเป็นนานๆครั้งๆ เวลาผมหลับๆอยู่มันจะมี
เหมือนเงาดำๆพุ่งเข้าหาตัว จนตัวผมกระตุก สะดุ้งอะ (ยังไม่ลุกๆ) ตอนนั้นรู้ตัวนะ รู้ตัวเลยว่าเรากระตุก(ครั้งเดียว)
คือเหมือนสมองเรารู้แต่ร่างกายตอนเนี้ยมันพักอยู่มันหุนหันเกินไปที่จะทำงานเลย(อะไรแบบนี้รึเปล่า)
ให้ความรู้สึกเหมือนผีอำอะ ลืมตาดูก็ไม่ได้ เหมือนร่างกายเราไม่สั่งการ เราก็เลือกที่จะหลับไป :confused:

EviLBlacK03
21st October 2012, 15:00
ถ้าอยู่เฉยๆ มาคิดอะไรที่มันขยับได้ มันจะซ่ำๆแบบนั้นแหละผมก็เป็นบางที วิธีแก้ก็หาไรทำมันก้ลืมๆไปแล้วแหละ

bellba
21st October 2012, 15:31
ควรไปให้เขาตรวจก่อนก็ดีนะ

ยังงี้ก็มีด้วย
21st October 2012, 23:43
ผมนึกว่าผม กำลังสั่นมืออยู่ ยิกๆๆๆๆ ปรากฏว่า มือเปียกครับท่าน แม้.... แย่เบย:pleasantry

iPoweRx
24th October 2012, 17:21
จิตแพทย์ ไม่ใช่หมอที่มีไว้ตรวจคนบ้า
แต่เป็นหมอที่มีไว้ ปรึกษาสุขภาพจิต นะ ไม่ต้องกลัวว่าไปแล้วจะเป็นบ้า :)