PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเล่นเกม XCOM Enemy Unknown แล้วกระตุกบ้างครับ

~-yoyoyo-~
21st October 2012, 11:36
ผมเล่นแล้ว กระตุกมากๆเลยครับ ใครมีวิแก้บ้าง ไม่ใช้แค่เกมนี้น่ะครับ ยังมีเกม
Borderland2
Deus ExHuman Revolution
SPEC OPS THE LINE
The.Amazing.Spiderman

เกมพวกนี้อ่ะครับ ผมเล่น bf3, crysis 2 นิลื่นหัวแตก แต่พอมาเจอเกมพวกนี้แล้วเนี้ยกระตุกกระจาย ทั้งๆที่มันก็ไม่น่าที่จะกระตุกเวอร์ขนาดนั้น แต่บากคนกลับเล่นได้ลื่นไม่มีกระตุกซะงั้น ผมเลยงงครับ มันเป็นเพราะอะไรกันแน่
สเปกเครื่องผมน่ะครับ FX6100 3.32Ghz ram 8 gb vga card GTX 460 win7

Aezritte
21st October 2012, 11:50
จากสเปคคุณควรจะเล่นได้สบายๆนะ ลองปรับลดกราฟฟิกดูบ้างรึยัง ถ้าต่ำสุดแล้วกระตุกก็แบบว่า มันไม่ใช่แล้วล่ะ คงมีแต่ไรผิดปกติ เพราะเกมที่ว่ามาเสปคกลางๆทั้งนั้น

อัพเดทไดร์ฟเว่อร์ ตรวจดูว่ามันปัญหาที่ส่วนโปรแกรมไหม หรือ ลองลงวินโดว์ใหม่

ป.ล.Borderlands 2 ลองปิด PhsyX ดูเผื่อจะช่วยได้
XCOM นี่เสปคไม่สูงเลยนะ มีเพื่อนใช้โน๊ตบุ๊ค i5 gt525 เล่นปรับสุดเลย :sweat

~-yoyoyo-~
21st October 2012, 11:56
จากสเปคคุณควรจะเล่นได้สบายๆนะ ลองปรับลดกราฟฟิกดูบ้างรึยัง ถ้าต่ำสุดแล้วกระตุกก็แบบว่า มันไม่ใช่แล้วล่ะ คงมีแต่ไรผิดปกติ เพราะเกมที่ว่ามาเสปคกลางๆทั้งนั้น

อัพเดทไดร์ฟเว่อร์ ตรวจดูว่ามันปัญหาที่ส่วนโปรแกรมไหม หรือ ลองลงวินโดว์ใหม่

ลองปรับต่ำสุดหมดแล้วครับ แต่กระตุกเท่าเดิมเลย ผมเลยงงมันเป็นเพราะอะไร อัพเดทไดร์ฟเว่อร์ ลองลงวินโดว์ใหม่ ผมก็ลองหมดแล้วครับ

boycoh
22nd December 2012, 13:24
เอาออฟชั่น Vsync ตัวนี้ออก กับ smooth ออกครับ ถ้ายังกระตุกผมแนะนำให้เอาน้ำสาดคอมทิ้งเลยครับ ซื้อใหม่ได้แระ คอมฯก๊าก >.< อ้อเล่นอ่ะ ^.^ ของผม K53TA Ram 8Gb Win7 64bit ลื่นน่ะอย่างแจ๋มเลย