PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สลด! คุณยายถูกไล่ที่กินยาเบื่อพร้อมสุนัข

John Marston
21st October 2012, 19:22
--สลด! คุณยายถูกไล่ที่กินยาเบื่อพร้อมสุนัข --

....ข่าวที่สลดในสังคมออนไลน์ขณะนี้ได้แพร่ไปทั่วเฟสบุ๊ค

เรื่องของคุณยายท่านหนึ่งที่รักสุนัขและแมวของท่าน

แต่เนื่องด้วยปัจจัยหลายอย่างทำให้เลี้ยงสุนัขของตนไม่ไหว.........

คุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ ได้โพสในเฟสบุ๊คของตัวเองถึงเรื่องราวของคุณยายท่านหนึ่ง

ที่เลี้ยงสุนัขไว้ในบ้านกว่า 28 ตัว และแมวอีก 10 ตัว

และมีผู้แจ้งให้คุณบิณฑ์เข้าไปช่วยเหลือคุณยายท่านนี้สาเหตุเนื่องจากคุณยายไม่ได้จ่ายค่าเช่าห้องมาหลายเดือน

ถูกตัดน้ำตัดไฟ จนบ้านข้างๆต้องพ่วงไฟมาให้ใช้

เนื่องจากความเครียดจึงทำให้คุณเบื่อยาสุนัขที่ตนเองรักตายไปทีละตัวสองตัว

และสุดท้ายถึงขึ้นทานยาเบื่อด้วยตนเอง เหตุเพราะเลี้ยงสุนัขที่ตนรักไม่ไหว

ข้อความในโพสของคุณบิณฑ์คือ:

สวัสดีครับเพื่อนๆ..ตอนนี้ผมอยู่ที่พระราม2แถวซอย
สะแกวัลย์14 มีน้องคนนึงแจ้งให้ผมมาช่วยเหลืิอ
คุณป้าท่านนึงที่เลี้ยงสุนัขไว้28ตัวแมวอีก10ตัว
เพราะคุณยายโดนไล่ที่ เพราะคุณยายไม่จ่ายค่า
เช่าห้องมาหลายเดือน ถูกตัดน้ำตัดไฟ จนเช่าบ้าน

ต้องพ่วงไฟมาให้ใช้ ตั้งแต่ช่วงต้นเดือนมาคุณป้า
แก่เบื่อสุขัขตายวันละ 2-3ตัวทุกวันเพราะไม่มี
ปัญญาเลี้ยง ตอนนี้สุนัขเหลือเพียง16ตัว แต่เมื่อ
เช้าตายไปอีก4ตัว ตอนที่ผมมาถึงก็ตายอีก1ตัว
เมื่อวาน3ตัวตอนนี้เหลือ7ตัวเตรียมตัวตายเรื่อยๆ
ตัวคุณป้าเองก็ทานยาเบื่อด้วยเหมือนกัน ตอนนี้
ลูกพาคุณป้าส่ง รพ อยู่ครับ ขณะที่ผมพิมพ์อยู่
ก็กำลังจะตายอีก2ตัว เสียดายครับติดต่อผมช้าไป
ถ้าเร็วกว่านี้ คุณป้ากับสุนัขคงไม่เป็นแบบนี้ ผมจะพยายามติดตามเรื่องนี้ให้ทราบความคืบหน้า
ครับผม

ช่วยกันเป็นกำลังใจให้คุณยายที่จะไม่เป็นอันตรายจากยาที่ทานไป

แล้วเรื่องราวทั้งหมดจะดีขึ้นเมื่อคุณบิณฑ์ผู้แสนดีได้เข้าไปช่วยเหลือแล้ว

ขอบคุณ และอวยพรพวกท่านด้วย ทั้งคุณบิณฑ์และคุณยายครับ

เรียบเรียงโดย: khangkaytawan by..postjung
ที่มา: facebook

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

eswc2012nerverdie
21st October 2012, 19:31
น่าสงสาร แต่เราช่วยไรไม่ได้เลย : (( หวังว่าคุณยายคงรอดนะ ลุกหลานแกไปไหน ทำไมไม่เลี้ยงดู บุพการี !! ทุเรศสิ้นดี พวกที่ไม่เลี้ยงดูพ่อแม่ยามแก่เฒ่า !!!!!!!!

book0147
21st October 2012, 19:36
อ่านแล้ว งง ยายหรือป้าครับ :sweat

Kwacharakorn
21st October 2012, 19:37
บ่วงแห่งกรรมนี่หนอไม่มีผู้ไหนหลีกหนีได้:(

bankvocal
21st October 2012, 19:39
เห็นข่าวบอกว่าแกไม่ได้กินยาเบื่อนี่ครับ แต่ไตวายหรืออะไรสักอย่าง

WaywardWerewolf
21st October 2012, 20:54
มันเกินกำลังก็น่าจะไปพึ่งวัดนะ ที่สุดท้ายบั้นปลายชีวิต

maxkungg704
21st October 2012, 21:17
เมื่อเที่ยงดูข่าวสรยุทธิ์ หมาที่ตายไป ป้าแกไม่ได้เป็นคนวางยาเบื่อ ส่วนที่ป้าเข้าโรงพยาบาลก็ด้วยโรคประจำตัว

เห็นคนข้างบ้านของป้าแกบอกว่า "เหตุที่หมาตายเป็นสิบ เพราะกินยากันยุง" ซึ่ง ป้าเจ้าของหมาบอกคนข้างบ้านเอง

ป้าข้างบ้านก็ไม่เชื่อเพราะหมาเป็นสิบจะมาพร้อมใจกันกินยากันยุงฆ่าตัวตายได้เหรอ เป็นไปไม่ได้

เรื่องนี่มันต้องมีเบื้องหลังแน่......ผมกล่าว

blackop
21st October 2012, 22:11
ตรงหน้าต่างนี้ใครอะ เห็นละหลอนเลยทีเดียว