PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนฝากถามเรื่องการเกณฑ์ทหารหน่อยครับ ค่อนข้างซีเรียสนิดหน่อย

No[B]oon
21st October 2012, 23:39
คือเพื่อนผมไปขึ้นทะเบียนทหารกองเกินแล้วตอน อายุ 17(ตอนนี้ 20 แล้ว) *-ไปขึ้นทะเบียนที่จังหวัดราชบุรีเขตเอาเภอเมือง-*
แต่ว่าหมายเรียกตัวยังไม่มาแล้วถ้าไม่มีมาต้องไปเอาเองรึเปล่าครับหรือว่ายังไม่ถึงเวลาที่หมายเรียกตัวจะส่งมาพอดีภูมิลำเนาตามใบเกิดบ้านเพื่อนผมอยู่จังหวัดราชบุรีด้วย
แล้วถ้าไม่ทำอะไรภายในสิ้นเดือนนี้จะถือว่าหนีทหารหรือป่าวครับ รบกวนหน่อยนะครับ

John Marston
21st October 2012, 23:52
ผมจำได้ตอนที่ผมเกณฑ์ทหารเขาจะมีหมายเรียกมาก่อนแล้วเราค่อยไปเอาใบ สด.9 (ใช่ใบ สด.9 รึเปล่า) จำไม่ได้นานแล้ว รอผู้รู้อีกทีละกันเพราะของผมมันนานมาแล้ว:sweat

BoonTew
21st October 2012, 23:55
ผมเคยครับ ในกรณีที่เลยกำหนดให้ไปรายงานตัวที่***ดีอำเภอ แล้วเขาจะทำใบส่งตัวผู้ต้องหาไปจ่ายค่าปรับที่สน.แล้วกลับมาเอาหมายเรียกอีกที แต่วันตรวจเลือกต้องไปนะครับไม่งั้นงานงอกแน่

Gokusen
22nd October 2012, 00:14
ไปเองครับเค้าไม่เรียกไปน่ะ