PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีแก้ไขปัญหา "Archive Download Blocked" ของ Mediafire

CodeMagane
22nd October 2012, 05:52
ใครที่อยากโหลดของ Mediafire ให้ทำตามนี้นะครับ
ยุ่งยากหน่อย แต่โหลดไวเหมือนเดิม ^0^

ค้นพบวิธีแก้ไขปัญหา "Archive Download Blocked" แล้วครับ (Censored)

(อันนี้คิดว่าจะเห็นได้เฉพาะที่มีอยู่ในโฟรเดอร์ที่จะโหลดเท่านั้น ถ้าเป็นลิ้งที่คลิกเข้าไปแล้วเห็นปุ่มdownloadเลยจะไม่มี ฟันเฟืองให้กด)

1. ให้เพื่อนทุกคนทำการสมัครสมาชิก Mediafire ก่อนครับ
2. เมื่อผ่านการยืนยัน E-Mail แล้ว ให้ทำการ Log in เข้า Mediafire
3. ไปกดลิงค์ ที่ต้องการ จะขึ้นไฟล์ ที่เราโหลดกันตามปกติครับ
4. กดที่รูปฟันเฟือง (Open action menu)(ตรงช่องไฟล์ที่เราจะโหลดด้านขวา)
5. เลือก "Save to My Files" แล้วกดเซฟครับ
6. กดเมนู My Files ที่ด้านบนครับ จะเจอไฟล์ที่เราเพิ่งกดเซฟไปเมื่อกี้
7. จากนั้นก็กดดาวน์โหลดได้ตามปกติครับ

ปล.ไม่บอกที่มาจะผิดมั้ยเนี่ย

Gokusen
22nd October 2012, 12:11
ผมเอามาลงแล้วแต่ไม่มีใครสนใจ ตอนนี้กระทุ้ตกไปแล้วครับ อุส่าค้นมาโพสไห้กลับไม่มีคนสนใจ ช่างเหอะแล้วก็มาบ่นโหลด mediafireไม่ได้

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=137454