PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : :: ถึงเวลาหรือยังที่ควรทำเพื่อเธอ? เเล้วผมควรทำอย่างไรกับเหตุการณ์นี้ ::

zerokoza
22nd October 2012, 21:07
สวัสดีครับวันนี้พบกันอีกเเล้วครับ
...วันนี้ก็อยากมีเรื่องที่เพื่อนๆ ชาว JKG บางคนอาจเคยพบกันเหตุเเบบผม (เกิดขึ้นก่อนสอบปลายภาค 2อาทิตย์)

-เริ่มตรงนี้ครับ ผมเป็นเพียงเด็กผู้ชายคนหนึ่งที่กำลังจะโตเป็นผู้ใหญ่ในวันข้างหน้าเเละหน้าที่ของผมคือไปเรียนหนังสือที่โรงเรียนแห่งหนึ่งใน จ.ชลบุรี (ขอไม่บอกชื่อโรงเรียน) ผมไปโรงเรียนพบกับเพื่อนๆ มากมายเเละรวมถึงรุ่นพี่ รุ่นน้องซึ่งโดยปกติเช้าๆ ก็จะมีรุ่นน้องมาทักทายผมทุกวันที่ผมไปเรียนก็เป็นน้องๆ ที่มาขอแอดเฟสซะส่วนใหญ่จึงทำให้ผมมี 2เฟสไว้คุยกับเพื่อนๆ คนอื่นเเละก็มีอีกเฟสไว้คุยกับคนพิเศษ เเต่จุด Climax อยู่ตรงนี้ครับ คือที่บอกผมรู้จักกับรุ่นพี่มากๆ ก็คือรู้จักหลายคนคงเป็นเพราะผมเป็นศิษย์ที่เรียน ม.1-3 ที่นี่เเล้วก็ต่อ ม.4 ที่เดิมปัจจุบันอยู่ ม.5 ลงสายศิลป์อังกฤษ-จีน ผมได้ทราบเรื่องๆ หนึ่งที่ผมคิดว่าเป็นเรื่องแกล้งๆ กันก็คือเพื่อนมาบอกมีพี่คนหนึ่งที่เรารู้จักชอบผม เพื่อนผมบอกเขาชอบตั้งเเต่ม.3 เเล้วที่สำคัญผมกับพี่เขาจะสนิทกันมากๆ ครับเพราะน้องเขาก็เป็นเพื่อนผม (น้องเขาเป้นผู้ ญ เเละไม่ใช่คนที่มาบอกผมน่ะ) ผมสนิทเเบบที่ว่ามากๆ มีช่วงที่มันเลิกคบคนอื่นก็ Status ว่างพี่เขาจะชวนเที่ยวตลอดผมก็ไปบ้างไม่ไปบ้างเเล้วเเต่อารมณ์ของเเต่ละวัน แต่จำได้ว่าผมไปกับเขาเเบบ 2คนเพียง 1 ครั้งตอน ม.3 เเต่พี่เขาก็ไม่เห็นว่าอะไรผมจึงสนิทกันมากเเละไม่คิดที่เขาจะมีอะไรในใจขนาดนี้ทั้งๆ ที่ภายนอกเขาเป็นคนค่อนข้างเปิดเผยมีอะไรก็พูด เเต่เรื่องนี้เขาเงียบๆ

-วันหนึ่งผมก็ไปนั่งเล่นกับเพื่อนตอนนั้นผมรู้เรื่องเเล้ว ผมไปพี่เขาคงยังไม่รู้ว่าผมรู้ว่าพี่เขาชอบผม เเต่ผมก็ยังสนิทกันเพราะผมไม่ได้พูดหรือถามอะไรเขา จน! เพื่อนผมมันเอ่ย? ถามพี่เขาว่าชอบผมจริงๆหรอ ตอนนั้นผมถึงกับสะดุ้งตบหัวเพื่อนไปทีเเล้วบอกให้มันเงียบในขณะที่พี่เขาก็เงียบไป หลังจากนั้นก็ไม่ได้พูดกันจนพี่เขามาคุยกับผมในเฟสเเล้วเขาก็บอกว่าชอบผมจริงๆ เเต่ความรู้สึกผมก็เฉยๆ ทั้งๆ ที่พี่เขาก็น่ารักเลยทีเดียว เเต่ผมก็มีแฟนอยู่เเล้ว (Recommend ผมเปิดเฟส 2จอใช้ 2 user โดยใช้โปรเเกรม Sandbox) ผมเลยคุยกับเเฟนขณะนั้นผมก็คุยกับพี่เขาด้วยผมเลยบอกเเฟนพี่เขามาบอกชอบ แฟนก็บอกลองคบกับพี่เขาดูไหม? ผมก็รู้สึกเเบบ '' เห้ย!! '' ใจดีไปมั้งจะว่าประชดหรือป่าวก็ไม่ทราบเเต่เธอค่อนข้างตามใจผมไปซะทุกเรื่อง เเบบว่าผมไปไหนอะไร เออ ออ ไปซะหมด :)

-หลังจากนั้นผมกับพี่เขาก็คุยกันพี่โรงเรียน (เขาไม่รู้ว่าผมมีเเฟนอยู่เเล้วเเละแฟนผมก็อยู่โรงเรียนเดียวกันเเต่คนนี้เราคบกันแบบเงียบๆ เพื่อนสนิทผม 4คนเเละเพื่อนเขา 7-8 คนเท่านั้นที่รู้) ผมก็คุยกับพี่เขาบ้างใกล้สอบผมก็ไปนั่งกับเขาให้เขาช่วยติวภาษาจีนให้เพราะพี่เขาก็เรียนสายจีนเหมือนกันครับ ไปก็นั่งๆ ดูหนังสือเเล้วก็ชวนเพื่อนมาด้วย 1คนเเล้วก็นั่งคุยกับพี่คนอื่นในกลุ่มไปด้วยสอบเสร็จปิดเทอม ผมก็คุยกับแฟนทางโทรศัพท์บ้างเเต่ก็ทุกวันไม่ให้ขาด ผมก็ไปเที่ยวกับพี่เขาเรื่อยๆ ในช่วงปิดเทอมจนพอกับแฟนเราแทบไม่ไปไหนมาไหนด้วยกันเลย ผมถามแฟนตอนนี้รู้สึกยังไงเขาก็บอกจะพยายามรับได้ เเต่ลึกๆ ของผมอยากจะลุกขึ้นมาเเล้วบอกต่อหน้าพี่เขาว่าผมมีแฟนเเล้วทุกๆ ท่านคิดว่าผมจะโดนอะไรไหม? เนี่ย --* อยากบอกพี่เขามากเเต่มันขัดๆ อยู่ในใจ อีกอย่างที่ผมแคร์นอกจากพ่อแม่ ตอนนี้ก็แฟนผมเองว่าเธอคงแบกรับกับเรื่องเเบบนี้ต่อไปไม่ไหวเเน่ๆ ผมจึงต้องทำเพื่อเธอบ้าง เพราะเราคบกันมาเธอทำเพื่อผมซะส่วนมากผมแทบไม่เคยทำให้เธอเลย เรื่องที่เธอกลุ้มใจก็มาจากผมส่วนใหญ่ทั้งเรื่องปัญหาทางครอบครัวผมเธอก็เเลเคลียดแทนทั้งๆ ที่ผมบอกไม่เป็นไร ผมควรบอกพี่เขาเเล้วมาเปิดเผยตัวจริงแฟนคนนี้ไปหรือยังผมคบกันมา 4 เดือนก่อนพี่เขาบอกชอบเเละเธอเป็นผู้ ญ ที่ผมมั่นใจว่ารักผมนอกจากเเม่ของผมเอง

:ask : ผมควรบอกพี่เขาตรงๆ ว่ามีแฟนเเล้วและเปิดตัวเธอสักที ?
สำหรับคนไหนจะตอบก็ขอให้มี :answer ด้วยน่ะครับเเต่ใครออกความเห็นก็ไม่ต้องก็ได้ครับ

ปล.ถึงคนที่บอกว่าหน้าที่ตอนนี้เราคือ เรียน นั้นก็จริงครับเเต่การมีแฟนก็ไม่ได้ทิ้งการเรียนนี่ครับผมก็ไปเรียนปกติ แถมมีคนช่วยคิดการบ้านอีก :yes

ballba
22nd October 2012, 21:38
อะไรที่คุณคิดว่ามันคือสิ่งที่ถูกต้องแล้วก็ทำเถอะครับ

[9]:H!LO
22nd October 2012, 22:00
:answer นายพลาดตั้งแต่แรกแล้วล่ะ ตอนที่ไปตีสนิทกะพี่เค้าเนี่ย
เป็นผมก็บอกนะ ก่อนจะบานปลา่ย

falconnut
22nd October 2012, 22:13
แนะนำเหมือน คห.3 ครับ
บอกพี่เขาไปตรงๆเลยครับ เปิดเผยตัวแฟนมาให้รู้จักเลย แฟนจะได้สบายใจ :D
ปล.สงสารแฟนคุณ บางทีเขาอาจจะแบกรับภาระมากมายโดยที่คุณไม่รู้ก็ได้

zerokoza
23rd October 2012, 02:26
ก็ขอขอบคุณครับ มันเกรง ๆ ยังไม่ค่อยจะกล้าสักเท่าไหร่ผมกลัวว่าบอกเเล้วผมกับพี่เขาจะไม่เข้าใจหาว่าผมไปหลอกเขา :eek: เเต่มันก็คล้ายเหมือนจะหลอกจริง ๆ นั้นหล่ะ

aomlnw
24th October 2012, 02:29
:answer ก็ลองคิดครับว่าเมื่อเราบอกไปแล้วฝ่ายไหนจะโดนผลกระทบมากกว่ากัน ผมว่าลองหาวิธีที่ทำให้คนๆหนึ่งเสียใจน้อยที่สุดครับ
ทั้ง 2 ฝ่ายล้อนมีผลกระทบครับ หากไม่รีบบอกฝ่ายหนึ่งก็ต้องเสียใจครับคุณต้องเลือกว่าใครสำคัญกับคุณมากที่สุดในตอนนี้

SemIFaIL
24th October 2012, 11:00
:answer ทำเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระให้แฟนคุณ (ผมซีนะเนี่ย)

Onyxiiz
24th October 2012, 11:22
ถ้าใจอยู่ที่แฟนเก่า ก็บอกไปตรงๆเลยสิครับ ยิ่งปล่อยให้นานเท่าไรมันยิ่งบอกยากนะ

panasaz
27th October 2012, 03:50
เลิกเป็นกังวล แล้วตัดสินใจตามที่ใจเราต้องการ เพื่อความสุขของท่าน

eswc2012nerverdie
27th October 2012, 05:41
รีบทำเถอะครับ ถ้าไม่รีบเคลียร์ รับรองลำบากครับ ^^