PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การที่เรารู้สึกหึงหวงใครสักคน มันเป็นสัญญาณว่าเราเริ่มหลงรักคนๆนั้นเข้าแล้วหรือเปล่าครับ?

lalalo
22nd October 2012, 21:23
การที่เรารู้สึกหึงหวงใครสักคน มันเป็นสัญญาณว่าเราเริ่มหลงรักคนๆนั้นเข้าแล้วหรือเปล่าครับ?

ยาวหน่อยนะครับ พอดีกำลังเครียด คิดแต่เรื่องนี้ทั้งวัน

คือผมกำลังรู้สึกแบบนี้กับเพื่อนในคณะของผมคนนึง(ผมเพิ่งเข้าปี1นะครับ) สมมติว่าเธอชื่อAละกันนะ ผมว่าผมกำลังรู้สึกแปลกๆกับAอ่ะ ผมรู้สึกติดรู้สึกอยากเจออยากอยู่ใกล้A อยากหาเรื่องเข้าไปคุยไปทักไปแซวA อยากหาเรื่องชวนAไปเที่ยวไปไหนมาไหนด้วยกันอย่างเงี้ย ถึงแม้เราจะอยู่กันคนละกลุ่มเพื่อนกัน แต่ถ้ามีรายงานผมก็จะพยามหาเรื่องไปอยู่กลุ่มเดียวกับA หรือขอสลับรายชื่อกับเพื่อนผมไปอยู่กลุ่มเดียวกับAเพื่อที่ผมจะได้มีโอกาสได้ทำงานร่วมกับAได้อยู่ใกล้ชิดกับAอ่ะครับ บางทีมีจังหวะผมก็จะทำฟอร์มทำเป็นเข้าไปช่วยAอ่านบทความเพื่อเอามาเขียนรายงานโดยผมจะก้มหน้าลงไปใกล้ๆซอกคอของAทำเป็นช่วยAอ่านบทความ ผมรู้สึกดีที่ได้เข้าใกล้ตัวAแบบนี้ มันหวิวๆในใจผมอ่ะครับ Aตัวหอมดีอ่ะครับผมเก็บเอามาเพ้ออยู่บ่อยๆโอยยยผมจะบ้าตาย(โรคจิตว่ะผม)

ตอนแรกผมก็คิดว่าผมคงไม่ได้คิดอะไรกับAหรอกมั้ง คงเห็นว่าAใจดีน่ารักผมก็เลยแค่อยากอยู่ใกล้ แต่ที่ผมรู้สึกว่าผมไม่ปกตินี่ก็ตรงที่เวลาผมเห็นใครเข้าไปคุยเล่นใกล้ชิดกับAผมก็จะไม่พอใจทนไม่ได้(แต่ผมก็ทำอะไรไม่ได้หรอกนะครับ ได้แต่แอบมองแอบหึงหวงอยู่ห่างๆ) หรือเห็นAไปสอนงานสอนการบ้านให้ใครผมก็จะไม่ชอบไม่พอใจรู้สึกทนไม่ได้อกจะแตกเอา รู้สึกมันจี๊ดๆในใจไงไม่รู้อ่ะครับ กลัวAไปชอบไปสนใจคนอื่น ไม่อยากให้Aไปสอนการบ้านใครไม่อยากให้Aไปเล่นไปหัวเราะไปแซวไปสนใจใครทั้งนั้นเลย อยากให้Aสนใจใส่ใจแซวเล่นกับผมแค่คนเดียวพอ คือAเป็นคนใจดีอารมณ์ดีมนุษยสัมพันธ์ดี Aก็จะคุยเล่นกับคนอื่นอาสาช่วยเหลือคนอื่นสอนการบ้านคนอื่นแหย่แซวคนอื่นตามปกติอ่ะแหละไม่ได้มีอะไรหรอกแต่ผมอ่ะมันบ้าไปหึงเอง ไม่รู้ทำไมผมต้องหึงต้องหวงด้วยทั้งๆที่ผมกับAก็เป็นแค่เพื่อนร่วมคณะกัน

แล้วยิ่งหลังๆผมได้ทำรายงานกลุ่มเดียวกับAบ่อยขึ้น ก็เลยสนิทกันมากขึ้นมีโอกาสได้คุยกันมากขึ้นผมก็ยิ่งรู้สึกหึงหวงAมากขึ้นอ่ะครับ วันนั้นมหาลัยมีจัดงานนิทรรศการผมก็โทรไปชวนAไปดูงานกันสองคน(เพื่อนคนอื่นมันไม่ว่าง) Aก็ยอมไปกับผมสองคนนะ(ที่Aยอมไปกับผมแค่สองคนผมว่าคงเป็นเพราะAเริ่มสนิทกับผมมากขึ้นแล้วไง ได้ทำงานกลุ่มเดียวกันบ่อยๆ แล้วAกับผมก็ชอบดูนิทรรศการเรื่องแนวๆนี้เหมือนกันด้วย Aกับผมจะชอบอะไรคล้ายๆกันมีแนวคิดคล้ายๆกันหลายอย่าง) ผมโคตรมีความสุขเลยขี่ไปดูงานกันสองคนAซ้อนท้ายผม อิอิ

แล้วหลังๆมานี้ไอ้พวกเพื่อนปากหมาๆในกลุ่มผมมันก็เริ่มมีแซวๆแหย่ๆล้อผมว่าผมชอบA แซวว่าผมชอบหาเรื่องขอสลับไปอยู่กลุ่มรายงานเดียวกับAอยากอยู่กับAล่ะสิอะไรอย่างงี้อ่ะครับ หรือบางทีพวกมันก็แซวว่าผมกับAเป็นคู่รักกันอะไรอย่างเงี้ย ผมก็ยิ้มๆพูดปฏิเสธคำแซวของพวกเพื่อนๆไปอ่ะนะ(แต่ในใจผมอ่ะชอบนะที่โดนแซวว่าเป็นคู่กันกับA 55) ผมไม่แน่ใจว่าAจะรู้บ้างหรือเปล่านะว่าโดนแซวกับผมแบบนี้

แต่ผมก็ยังเข็ดๆกับการอกหักอยู่เลยไม่กล้าเดินหน้าจีบAอ่ะครับ กลัวAจะทิ้งผมไปเหมือนที่แฟน(เก่า)ทำกับผม แล้วอีกอย่างก็ไม่แน่ใจว่าAจะชอบผมมั้ย และผมเองก็ไม่แน่ใจว่าผมชอบAหลงรักAจริงหรือเปล่า หรือผมแค่เห็นว่าAใจดีคุยสนุกเฉยๆเลยชอบที่จะอยู่ใกล้A

ผมลองปรึกษาเล่าเรื่องAให้เพื่อนสนิทผมสมัยมัธยมฟัง มันก็บอกว่าผมอ่ะชอบAไปแล้วล่ะไม่งั้นจะอยากอยู่ใกล้AจะหึงหวงAทำไม ผมก็ตอบไม่ได้เหมือนกันไม่แน่ใจอ่ะครับ ตอนนี้ผมกำลังสับสนอยู่อ่ะครับ ใครเคยมีประสบการณ์แบบผมมั่งครับช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยว่าผมควรทำไงต่อไปดี

ballba
22nd October 2012, 21:34
หวงก็คือความรู้สึกที่เรามีต่อเขาแล้วหละครับ

3uDD
22nd October 2012, 21:37
นี่เค้าเรียกว่าอาการ ตกหลุมรัก ไงหล่ะครับ 555 ฉุดเค้ามาซั่มเลยครับ... /โดนกระทืบคากระทู้ ..แอ๊กก - -

falconnut
22nd October 2012, 21:59
แหมมม หึง หวงขนาดนั้นแล้ว คงไม่คิดแค่เพื่อนแล้วแหละค้าบบบบ แหะๆ

lalalo
23rd October 2012, 12:58
แหมมม หึง หวงขนาดนั้นแล้ว คงไม่คิดแค่เพื่อนแล้วแหละค้าบบบบ แหะๆ

พูดเหมือนเพื่อนคนที่ผมไปปรึษาเลยครับ

เฮ้อ ไม่เข้าใจตัวผมเองจริงๆทำไมต้องมีอาการนี้ด้วย มันทรมานอ่ะครับ คือจะให้ไปห้ามAไม่ให้คุยกับใครก็คงเป็นเรื่องประหลาด แล้วผมก็ไม่มีสิทธิ์ในตัวA จะไปห้ามAก็ไม่ได้

เอ้อ แล้วเมื่อวันก่อนเพื่อนผู้ชายในคณะมันไม่ได้เอามอไซค์มา มันก็มาขอให้Aขี่พามันไปซื้อข้าวที่ตลาดนัดตรงหลังมหาลัยหน่อย คือผมก็รู้นะว่าคงไม่มีอะไรหรอกมั้งเพราะAเป็นคนใจดีไง เพื่อนๆในคณะก็จะมาขอให้Aช่วยนั่นช่วยนี่ขี่ไปส่งนั่นส่งนี่อยู่บ่อยๆ แต่พอผมเห็นAขี่พาไอ้นี่ไปเท่านั้นแหละผมก็บ้าขึ้นมาอีกละ ในใจมันหวิวๆอ่ะ ไม่ชอบเลยอ่ะครับ กระวนกระวายมากเลยครับ พอAขี่กลับมาผมก็รีบเข้าไปหาAไปหาเรื่องคุยแหย่เล่นกับAคือผมกลัวAจะลืมผมเงี้ยอ่ะครับ

ผมก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน ผมจะเป็นแบบนี้ประจำเลยคือพอเวลาผมเห็นAคุยกับใครชมใครเล่นกับใคร ผมก็จะทนไม่ได้ต้องรีบเสนอตัวเข้าไปหาAบ้างไปแหย่Aบ้าง อธิบายไม่ถูกอ่ะแต่คือประมาณว่าเข้าไปแหย่Aเพื่อให้Aเห็นผมอยู่ในสายตา ให้Aไม่เล่นกับคนอื่นเพลินจนลืมผมอ่ะ ซึ่งจริงๆAเขาจะลืมผมก็ไม่แปลกหรอกเพราะเราก็ไม่ได้เป็นอะไรกัน เฮ้อ แล้วพอAเข้ามาคุยเล่นกับผม ใจมันก็จะฟูเลยอ่ะครับหายไอ้อาการบ้าๆนี่ไปได้

Viewber
23rd October 2012, 13:22
จขกท. หลงรักคุณA เข้าอย่างจริงจังแล้วครับผม...
สู้ต่อไปนะครับ จขกท.

lalalo
23rd October 2012, 13:45
อ้อ ลืมเล่าอีกเรื่อง ไอ้อาการนี้ของผมมันชักจะรุนแรงขึ้นเรื่อยๆแล้วอ่ะ:(

คือวันนั้นทำรายงานกันที่คณะจนดึกแล้วทีนี้ฝนดันตก พอทำรายงานกันเสร็จฝนก็ซาลงละแต่ก็ยังตกปรอยๆอยู่ พวกเราก็กำลังจะแยกย้ายกันกลับ ผมก็ได้ยินเพื่อนผู้ชายในกลุ่มรายงานคนนึงมันอาสาพาAไปส่งที่หอให้ ผมก็จี๊ดๆในใจละ จริงๆผมอยากอาสาไปส่งAเองแต่ผมดันไปรับปากเพื่อนอีกคนไว้ว่าจะไปส่งผมก็เลยอดไปส่งA

ทีนี้ตอนที่ผมเดินไปลานจอดรถไปเอามอไซค์มารับเพื่อนผม ผมก็เห็นAกับไอ้เพื่อนผู้ชายที่อาสาไปส่งAเดินมาเอารถด้วยกัน แต่เขาเดินกางร่มมาด้วยกันอ่ะอยู่ใต้ร่มคันเดียวกันอ่ะ ผมนี่แทบคลั่งอ่ะ ผมไม่พอใจอย่างมากอ่ะถึงผมจะเข้าใจว่าAกับไอ้เพื่อนผมคนนี้ไม่ได้มีอะไรหรอกที่กางร่มมาด้วยกันเพราะฝนตก แต่ผมเห็นภาพนี้แล้วมันทนไม่ไหวจริงๆอ่ะ

พอผมกลับถึงหอผมก็นอนคิดแต่ไอ้ภาพเนี้ยทั้งคืน ผมรู้สึกงอนรู้สึกโกรธAมากอ่ะไม่รู้ทำไม คือผมรู้Aไม่ได้ทำผิดอะไรเลยนะ แต่ผมไม่ชอบอ่ะไม่อยากให้Aไปเดินกางร่มคันเดียวกันใกล้ชิดกับมัน แล้วไอ้เพื่อนผู้ชายคนนี้มันก็เจือกหน้าตาดีหล่อด้วยผมก็กลัวAจะเผลอไปชอบไอ้นี่อ่ะ พอวันต่อมาที่มาทำรายงานด้วยกันต่อผมก็ไ่ม่พูดกับAซะงั้นผมยังทำใจไม่ได้อ่ะ คิดถึงภาพAกับไอ้นั่นกางร่มด้วยกันแล้วมันจี๊ดอ่ะครับกลัวAจะไปชอบไอ้นี่ฟุ้งซ่านอะไรไปเรื่อย Aก็คงงงๆอ่ะว่าวันนี้ผมเป็นอะไรไม่ยอมพูดด้วยไม่ปกติเงี้ย Aก็เข้ามาคุยพูดด้วยผมก็พยักหน้าตอบแบบเสียไม่ได้เงี้ย แต่พอAคุยแหย่เล่นกับผมไปได้สักพัก ผมก็เริ่มดีขึ้นจนหายอาการงี่เง่านี่ไปได้ คือผมก็คิดได้ล่ะครับว่าAไม่ได้ทำอะไรผิดเลยซักหน่อย ผม*****บ้าไปเองเก็บภาพนั้นมาคิดฟุ้งไปเอง(ไอ้เพื่อนคนนั้นมันก็ไม่ผิดเหมือนกัน ซวยโดนผมโกรธไปด้วย)

ผมก็รู้สึกผิดอ่ะที่บ้าไปโกรธA พอตอนเลิกทำรายงานผมก็เลยอาสาเสนอตัวไปส่งAที่หอเอง Aก็ตกลง ผมก็ไถ่โทษด้วยการพาAไปกินร้านนมสดหลังมหาลัย(Aชอบกินหนมปังปิ้งจิ้มนมมาก ผมก็เลยขี่พาAไปไถ่โทษ) Aก็มีถามนะว่าผมเป็นอะไรทำไมตอนทำรายงานกันดูเงียบๆถามคำตอบคำไม่ร่าเริง ผมก็โกหกบอกผมเครียดเรื่องปัญหาทางบ้าน(โยนให้พ่อแม่ซะงั้น ฮ่าฮ่า) จากนั้่นผมก็ี่พาAไปส่งหอ คืนนั้นผมก็นอนหลับฝันดีแระครับ อิอิ

wisoot
24th October 2012, 19:38
โอ้โห อาการขนาดนี้ ไม่ต้องสับสนแล้วมั้งครับ อย่างงี้มันอาการคนตกหลุมรักชัดๆ คุณหลงรักAไปแล้วชัวร์ ลุยเลยครับ จีบเลยคร้าบพี่น้อง
จีบสำเร็จแล้วมาอัพเดทด้วย

lalalo
25th October 2012, 16:13
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

นี่เค้าเรียกว่าอาการ ตกหลุมรัก ไงหล่ะครับ 555 ฉุดเค้ามาซั่มเลยครับ... /โดนกระทืบคากระทู้ ..แอ๊กก - -

ฉุดมาซั่ม 555 ผมโดนพวกเพื่อนกลุ่มAรุมฆ่าแน่ครับ:punish

คืนนี้หลังเลิกทำรายงาน ว่าจะหาเรื่องอาสาไปส่งA แล้ว(เนียน)พาไปกินนมสดอีก :heart

thenin
26th October 2012, 13:36
การที่คุณชอบอยู่ใกล้ชิดคุณA หาเรื่องที่จะเข้าไปคุยแหย่เล่นคุณA ขอสลับรายชื่อมาอยู่กลุ่มรายงานเดียวกับคุณAบ่อยๆขออยู่กับคุณAตลอด จนเพื่อนเอามาล้อมาแซวคุณว่าคุณชอบคุณA ก็เป็นข้อบ่งชี้อย่างหนึ่งแล้วล่ะว่าคุณน่ะชอบคุณAหลงรักคุณAมากจนเก็บอาการไม่อยู่จนเผลอแสดงออกมาโดยที่คุณเองก็ไม่รู้ตัว มีคนเคยบอกว่าเวลาที่คนเราหลงรักใครสักคนมากๆเราจะเก็บอาการไม่อยู่หรอกครับ บางทีตัวเราเองก็แสดงออกโดยไม่รู้ตัวแต่คนรอบข้างเขาจะรู้สึกเขาจะรับรู้ถึงความผิดปกติของเราได้ คนเราถ้าไม่รักไม่สนใจเราก็จะไม่อยากอยู่อยากเข้าหาเขาถึงขนาดนี้หรอกครับ เรื่องอาการหึงหวงก็เหมือนกัน ลองสมมติดูสิถ้าเป็นเพื่อนผู้หญิงคนอื่น(ที่ไม่ใช่คุณA)ไปคุยเล่นกับผู้ชายสักคนคุณจะหึงหวงเพื่อนผู้หญิงคนนี้อย่างที่คุณเป็นกับคุณAหรือเปล่าล่ะ ผมว่าคุณน่ะน่าจะพอรู้ใจตัวเองแล้วมั้งว่าคุณชอบคุณหลงรักคุณA แต่คุณอาจไม่กล้ายอมรับใจตัวเองเพราะคุณกลัวความผิดหวังหรือเปล่ากลัวจีบคุณAไม่ติดกลัวคุณAจะทิ้งคุณไป คุณก็เลยไม่กล้าเดินหน้าลุยจีบ เลยได้แต่เดินวนเวียนอยู่ตรงเนี้ย

lalalo
27th October 2012, 11:09
ผมก็ไม่ขนาดหึงทุกคนที่เข้าใกล้Aหรอกนะครับ(อย่างงั้นมันก็เกินไป) อย่างถ้าเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกับAหรือเพื่อนในคณะที่ผมประเมินแล้วว่าAไม่น่าจะมาชอบไอ้นี่ได้ ผมก็จะไม่รู้สึกหึงอ่ะผมก็จะเข้าใจได้ว่าAคงไม่คิดอะไรกับคนนี้คงคุยเล่นแบบเพื่อนเฉยๆผมก็จะไม่รู้สึกหึง

แต่ถ้าไอ้คนที่เข้ามาพูดคุยกับA ผมประเมินแล้วว่าAมีโอกาสมาชอบไอ้นี่ได้ในอนาคต(เช่นไอ้คนนี้มันหล่อหน้าตาดี หรือเจ้าชู้จีบสาวเก่ง)ผมจะเริ่มหึงจะรู้สึกจี๊ดๆในใจเริ่มมีอาการหวิวๆกลัวAไปชอบไอ้นี่ละ

แล้วก็จะมีไอ้ผู้ชายอยู่คนนึงมันอยู่คนละคณะกับAนะ แต่มันรู้จักกับAสมัยรับน้องเฟรชชี่รวมอ่ะมันก็เลยได้เป็นเพื่อนกันกับA บางทีมันก็มีแวะมาหาAมาชวนAไปกินข้าวบ้าง ผมงี้โคตรหึงอ่ะใจหวิวๆเลยกลัวAไปชอบมัน ดูAก็สนิทคุยเล่นกับมันดี แถมยังเคยมีข่าวลือว่าAกับไอ้นี่เป็นแฟนกันด้วย(แต่Aก็ปฏิเสธนะ Aบอกเป็นแค่เพื่อนต่างคณะเฉยๆ) แล้วไอ้นี่มันก็จัดว่าหน้าตาดีหล่ออ่ะ ผมล่ะจี๊ดในใจทุกทีเวลาเห็นมันมาคณะมาหาA แต่มันก็ไม่ได้มาบ่อยนะ นี่ก็ได้ข่าวว่าไอ้นี่มันจะซิ่วย้ายไปเรียนมหาลัยอื่นละ ผมงี้ดีใจโล่งใจโคตรๆ มารหัวใจจะได้หมดไป1คน ฮ่าฮ่า

SchooL
27th October 2012, 12:26
จัดมาเป็นแฟนให้ได้ครับ !!!

CanUcEEh
28th October 2012, 10:56
คืนนี้หลังเลิกทำรายงาน ว่าจะหาเรื่องอาสาไปส่งA แล้ว(เนียน)พาไปกินนมสดอีก :heart

อะไรนะจขกท.จะหาเรื่อง(เนียน)ไปกินนมคุณA!!!!! อะล้อเล่งน้าาาาา

การที่จขกท.กระวนกระวายหัวใจปั่นป่วนได้เพราะเค้า ก็แสดงว่าเค้ามีอิทธิพลต่อหัวใจจขกท.แล่ว ก็คือจขกท.รักเค้าไปแล้วไงล่ะ
ถ้าไม่คิดอะไรกับเค้า ไม่ได้หลงรักเค้า จะมาหึงจะหวงเค้าทำไมจะอยากอยู่ใกล้เค้าทำไมจริงป้ะ (แถมยังมีแอบหื่นไปนัวเนียแถวๆซอกคอเค้าอีก ไม่ไหวๆหื่นอ่า)
รักเค้าแล้วไม่กล้ายอมรับอ่ะดิ๊ กิ๊วกิ๊ววว / พลั่ก!!โดนจขกท.ตบหัว

red_krub
30th October 2012, 13:10
ผมก็เคยเป็นแบบจขกท.นะ ตอนแรกผมก็ไม่กล้ายอมรับตัวเองว่ารักเค้าแบบจขกท.เป็นนี้แหละ
แล้วมีช่วงนึงที่ผมโดนเพื่อนคนอื่นๆล้อบ่อยๆว่าผมชอบเค้ารักเค้า ผมก็ปฏิเสธบอกไม่ได้ชอบ แล้วผมก็แกล้งออกห่างจากเค้าไม่เข้าไปเล่น คือกลัวโดนล้ออ่ะครับ
ผมทำเป็นไม่ยุ่งกับเค้าได้แค่2วันเอง ผมก็ทนไม่ไหวแล้ว ผมรู้เลยว่าผมคิดถึงเค้า อยากเข้าไปหาอยากเข้าไปแหย่เค้าเหมือนเดิม
อยากเห็นเค้าหัวเราะเวลาโดนผมแหย่ ยิ่งเวลาผมเห็นผู้ชายคนไหนเข้าไปสนิทกับเค้าผมแทบจะขาดใจให้ได้
สุดท้ายผมก็เลยยอมรับใจตัวเอง ทำตามที่ใจผมมันเรียกร้อง(อ้วก!! ฮ่าฮ่า แต่ก็เป็นอย่างนั้นจิงๆน้าาา) ก็กลับไปสนิทไปแหย่กับเค้าเหมือนเดิม เลิกปฏิเสธใจตัวผมเองละ
ผมก็เลยลุยจีบเค้าเลยไม่สนอะไรแล้ว ตอนนี้ผมกับเค้าก็คบกันมาได้จะ3ปีละ(เขิน):inlove

lalalo
1st November 2012, 19:07
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

อะไรนะจขกท.จะหาเรื่อง(เนียน)ไปกินนมคุณA!!!!! อะล้อเล่งน้าาาาา

การที่จขกท.กระวนกระวายหัวใจปั่นป่วนได้เพราะเค้า ก็แสดงว่าเค้ามีอิทธิพลต่อหัวใจจขกท.แล่ว ก็คือจขกท.รักเค้าไปแล้วไงล่ะ
ถ้าไม่คิดอะไรกับเค้า ไม่ได้หลงรักเค้า จะมาหึงจะหวงเค้าทำไมจะอยากอยู่ใกล้เค้าทำไมจริงป้ะ (แถมยังมีแอบหื่นไปนัวเนียแถวๆซอกคอเค้าอีก ไม่ไหวๆหื่นอ่า)
รักเค้าแล้วไม่กล้ายอมรับอ่ะดิ๊ กิ๊วกิ๊ววว / พลั่ก!!โดนจขกท.ตบหัว

จริงครับ Aมีอิทธิพลต่อหัวใจผมมากๆ ผมอยากเข้าไปแหย่ไปแซวAทุกวันเลย คือผมจะหาเรื่องมาแหย่มาแซวเพื่อจะได้คุยกับAอ่ะครับ(ซึ่งก็เป็นมุกซ้ำๆนะครับ แค่ขอให้ได้แซวได้แหย่Aผมก็มีความสุขแล้ว) วันไหนที่ไม่ค่อยได้คุยไม่ค่อยได้แซวผมก็จะรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปรู้สึกไ่ม่สบายใจ เวลาที่Aยุ่งๆกับตำราหรือการบ้านAก็จะนิ่งๆ ผมเห็นAนิ่งๆไม่ค่อยรับมุกที่ผมแซววผมก็จะร้อนใจไม่สบายใจปั่นป่วนไปหมด อยากเห็นรอยยิ้มของA เวลามีผู้ชายมาเข้าใกล้Aผมก็จะปั่นป่วนไม่สบายใจมันหวิวๆกลัวAจะไปชอบไอ้นั่น อยากให้Aเล่นกับผมแบบนี้คนเดียว

ผมจะลองเริ่มต้นจีบAจริงจังแล้วล่ะครับ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะ ได้ไม่ได้ยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

IIIusioN
1st November 2012, 19:18
มันถูกต้องอยู้แล้วครับบบบ แต่มันก็มีหลายแบบนะครับ เช่น เขาน่ารักดี มองเฉยๆ พอเขามีแฟน เราจะหมดสิทธิ์มอง อะไรพวกเนี่ยๆๆ

Winters
1st November 2012, 19:19
ขี้เกลียดอ่าน ขอตอบจากหัวทู้เลยว่า "คุณมีความรู้สึกกับเขาเข้าแล้ว"

lalalo
3rd November 2012, 13:49
ขี้เกลียดอ่าน ขอตอบจากหัวทู้เลยว่า "คุณมีความรู้สึกกับเขาเข้าแล้ว"

ฮ่าฺฮ่า ผมเขียนระบายยาวเกินไปใช่มั้ยครับ
คือกำลังเวิ่นเว้ออ่าครับ ไงก็ขอบคุณที่มาเมนท์ให้นะครับ
จริงครับผม"มีความรู้สึกกัีบเขาเข้าแล้ว" เฮ่อ:sweat

lalalo
7th November 2012, 19:08
อ๊าก ดีใจมาก วันนี้ผมไปดูหนังกับAมา ไปกัน2คนด้วย นี่กลับถึงบ้านแล้วยังตื่นเต้นไม่หายเลย ดีใจอ่ะ อยากระบาย:o

yensanore01
7th November 2012, 19:32
ขอเป็นแฟนเลยครับ ^^
แต่ถ้าเขารับเราเป็นแฟนแล้วอย่าหึงให้มากละครับเดียวจะเสียเขาไปนะ
ระวังให้ดีด้วยละเรื่องความหึง (เป็นมาก่อน - -.)
ใส่ใจเขามากเกินไปเขาจะรำคาญ

yensanore01
7th November 2012, 19:50
ขอระบายด้วยคน ^^
ตอนผมเรียนมหาลัยก็มีเพื่อนผญ.อยู่คนนะที่ชอบแต่ไม่กล้าจีบ
เพราะเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกันด้วย และความรู้สึกจริงๆเลยคือเขาดีเกินไป
จริงๆตอนแรกก็กะจะจีบละแก้ทำให้เขาสงสาร
พออกหักจากแฟนมาก็จะโทรตามบอกมานั่งคุยเป็นเพื่อนหน่อยมีเรื่องจะระบาย ^^
ต่างคนก็ต่างระบาย เขาก็ระบายเรื่องคนที่มาจีบเขาบ้างเรื่องที่บ้านบ้าง
พอเริ่มคุยกันมากขึ้นก็รู้สึกว่าเขาดีเกินกว่าจะมาคบกับเรา
เพราะสุดท้ายผมก็กลับไปคบกับแฟน ซึ่งเพื่อนผมคนนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไร
สุดท้ายก็เลยตัดใจ
พอมีคนมาจีบมันมันก็ยังมาเล่าให้ฟังอยู่เสมอ
คำปรอบเดียวที่ให้ได้
ถ้า***คบกันแล้วมีความสุขก็คบไป
ถ้าไม่มีความสุข***ก็เลิก
กุไม่อยากเห็นเพื่อนกุต้องเป็นทุก
^^ คำพูดรุนแรงหน่อย แต่ปกติก็พูดกันประมาณนี้อยู่ละ

Shayne-wardrobe
10th November 2012, 14:30
ผมก็เคยมีอาการแบบคุณเหมือนกัน ก็เป็นกับแฟนผมคนปัจจุบันนี่แหละ(ตอนนั้นอยู่ในช่วงเริ่มๆชอบเริ่มๆจีบ) ถ้าไม่รักก็คงไม่หึงหรอกครับ สู้ๆครับ

lalalo
17th November 2012, 17:25
ไม่ได้เข้ามานานเลย ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแชร์ด้วยครับ
ตอนนี้ผมกับAก็ยังเรื่อยๆ ผมก็ค่อยๆรุกคืบทีละนิดไม่กล้ารวบรัดกลัวโดนปฏิเสธ

lalalo
11th January 2013, 15:48
ผมขอAเป็นแฟนแล้วครับ

แล้วAก็ตกลงด้วย เย้

ดีใจมากครับ รอเวลานี้มานานแล้ว ไม่มีอะไรหรอกครับอยากระบาย ตื่นเต้น

BlacksWhites
13th January 2013, 02:14
ผมขอAเป็นแฟนแล้วครับ

แล้วAก็ตกลงด้วย เย้

ดีใจมากครับ รอเวลานี้มานานแล้ว ไม่มีอะไรหรอกครับอยากระบาย ตื่นเต้น

o.o เรื่อง เป็น ยัง ไง อะ ครับ หาย ไป เป็น เดือน

maxkungg704
14th January 2013, 17:44
ไปทำไรกันมา หายไปนาน อย่าบอกน่ะว่าซั่มกันแล้ว....แฮะๆ ล้อเล่นครับ

ยินดีด้วยล่ะกัน คงหายทรมานแล้วซิน่ะ เมื่อก่อนชอบ หึง หวง แต่บอกไม่ได้ เด๋วนี้คงบอกได้แล้วซิน่ะ

ได้เค้ามาเป็นแฟนแล้ว ก็รักษาเค้าไว้ดีๆ ให้ความรักกับเขาเหมือนกับวันแรกที่คบกัน แล้วทุกอย่างจะดีเอง เชื่อผม

ปล. เล่ามาเดี๋ยวนี้ว่าไปขอเค้าเป็นแฟนกันตอนไหน อะไร ยังไง (อยากรู้เรื่องชาวบ้านเขาอีก)