PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บทสรุป Digimon World 4 [มาแชร์กันครับ]

Wievykung
23rd October 2012, 02:35
เริ่มแรกตัวละคร 4 ตัวให้เลือก

Dorumon
Agumon
Veemon
Guilmon

ผมเีขียนถูกปะเนี้ย :mad3

ผมเริ่มเล่นได้นินเดียวนะ ใครรู้ก้ช่วยกันโพสๆหน่อย แล้วกันน้ะครับเพราะว่ามันไม่มีเลย บทสรุปผมหาดูแล้ว

ลายละเอียดก่อนเล่น

เราจะเกิดใน Home sever ทางด้านซ้ายจะเป็นพวก Save , Bank , แล้วก้ตัวเปลี่ยนไอเท็มที่ Digi lab อะไรสักอย่าง
(เราต้องทำเควสถึงจะเปลี่ยนร่างได้ เงื่อนไข เวล 15 ค่ามอสเตอร์เมืองอะไรแล้วผมจะไม่ได้เดี๋ยวมาบอกอีกที)

ทางวาปล่างก็จะเป็น ขายพวก อาวุธ/เกราะ/เลือด/Chip
(Chip นี้เหมือนกับเราเอาไว้ + ของอะไรประมาณนั้นแหละครับ)

*ดูยังไงไอเท็มเรามีที่ว่างให้ Chip ใส่ได้ กดไปที่ไอเท็มแล้วจะเห็นตัวหนังสือ Mods:0 < แสดงว่าไม่มี รู ให้ใส่ Chip
* Chip ไม่สามารถใส่ทุกไอเ็ท็มได้ครับ จะมีเขียนบอกอยู่ ว่าเฉพราะอะไรใส่ได้เช่น Speed chip/Spirit chip/brain chip จะใส่ได้หมด
ลองศึกษาดูนะครับ

ผมค่อยมาเขียนต่อน้ะแม่มา

biohamer
4th January 2015, 21:57
เล่นให้ เวล 16 ทุกตัว
Dorumon
Agumon
Veemon
Guilmon

สิ่งที่จำเป็น
1.เก็บ data ใช้ อัพ ฐาตุใส่ตัว โอนให้เพื่อนไม่ได้ถ้าอัพแล้วจากเดิม พลัง30 อยู่เมือง ที่เซฟ ส่วน เก็บ code เพื่อแลก 9 ต่อ 1 สีฟ้ามีรู คนที่ปลกอยู่เมืองเซฟก่อนไป shop และไอเท็ม card ไม่เห็นมีอะไรเก็บไปงั้น
2.เก็บ สกิลเฉพาะทางเลือกเล่น
*Slash type WU สาย ดาบ ดาบ 2 มือ
*Bash type WU สาย คันตาน่า กับ หอก 2 มือ
Blunt type WU สายขวาน
Stab type WU สายมีด
*Shoot type WU สายปืน
Crush type WU สายพวกกงเล็บ
(ทักษะต้องเกินจากพวกอาวุธที่เก็บมาจึงจะใส่ได้ และ*คือ ใช้แล้วดี ฟันแม่น ปืนต้องใช้ในด่านขับเรือ boad key ยิง ลิง เหลือง 10 ตัว เล่นตัวแรกให้ เวล 16 ก่อนไปหาคนที่เปลี่ยนอาวุธเมืองเซฟยืนอยู่ข้างบนแล้วคุยจะได้ อีกตัวมา แล้วกลับไปทำเควส เปลี่ยนร่าง จากลิงที่ช่วยมา ดูวิดิโอเอาในเว๊ป)