PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเพื่อนผมหน่อยครับแฟนเพื่อนท้อง

tanonamnaj
23rd October 2012, 07:46
คือว่าผมกับมันเป็นเพื่อนสนิทกันมากอะครับ แต่ว่าผมก็ไม่รู้ว่ามันไปอะไรกับแฟนยังไง

แต่พอมาเมื่อวานผมไปเที่ยวหามันที่บ้านมันอะครับ มันก็เล่าเรื่องนี้ให้ฟังบอกว่าแฟนท้อง

ผมก็เลยลองถามมันดูว่ากี่เดือนแล้วมันบอกว่าจะประมาณ 2 เดือนได้แล้ว

แล้วมันก็บอกผมต่อว่า คือ ผม เพื่อนผม และแฟนเพื่อนผม เรียนอยู่ ม.5 กัน

ทีนี้เพื่อนผมกับแฟนมันก็ตกลงกันแล้วว่ามันจะทำแท้ง

มันก็เลยมาถามผมว่าเองพอจะรู้จักคลีนิคหรือสถานที่ทำแท้งไหม

หรือว่ามีวิธีเอาเด็กออกไหม อ๋อ ลืมบอก เพื่อนผมกับแฟนอยู่ จังหวัดเพชรบูรณ์นะครับ

ผมรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับอาจจะเป็นสถานที่ทำแท้งหรือว่ายาที่กินแล้วให้เด็กออกหน่อยครับ

เพื่อนผมมันเครียดกันมากครับ พวกเรื่องบาป เวรกรรม ไม่ต้องพูดถึงนะครับมันเข้าใจกันอยู่แล้ว

แต่อยากให้ช่วยแนะนำเพราะตอนนี้ยังเรียนกันอยู่ครับ

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมก็เครียดแทนมันแล้วละครับ

mooshirogane
23rd October 2012, 10:21
ถ้าคนในบอร์ด แนะนำสถานที่ไป ก็เป็นการสนับสนุนให้ทำแท้งสิ บาปมันก็ตกที่พวกเราด้วย

ไม่สนับสนุนให้ทำบาปครับ

boomth
23rd October 2012, 10:28
กล้าทำ ก็ต้องกล้ารับผิดชอบสิครับ ควรจะปรึกษาผู้ปกครองได้แล้วครับ ท้อง2เดือน ถ้าเขาจะว่าจะบ่นก็แค่ครั้งเดียว ทำแทงค์มันก็อันตรายกับแฟนเพื่อนคุณด้วยนะครับ ท้องแล้วใช่ชีวิตจะจบลงนะครับ สู้ต่อละกันครับ ยังอีกไกล

ปล.เพชรบูรณ์เหมือนกันครับ

peepee007007
23rd October 2012, 10:29
ผมว่าปรึกษาพ่อแม่ดีสุดครับ

goblin2536
23rd October 2012, 10:29
ผมว่านี่ไม่ใช่เรื่องของเพื่อนคุณหรอก :)

อาจจะเป็นเรื่องของ . . . .. . คุณ ?

ปล.อย่าทำแท้ง ประตราบาปนี้จะติดตัวไปตลอด

ในอนาคต เมื่อ เมียของเราจริง ๆ มีลูก เวรกรรมจะไปตกที่ไหน

ก็คือลูกของเรา :eek:

แล้วถ้าไม่คิดเรื่อง บาป

คุณก็รู้ รึป่าว ว่าการทำเท้งเป็นยังไง

กินยาอันตราย มาก ตายทั้ง แม่และลูก อันที่ปลอดภัยจริง ๆมีน้อย

ให้หมอทำแท้ง คือการเอาเหล็กเข้าไปเกียวเอาตัวเด็กออกมา ทีละส่วน ทำให้ฝ่ายหญิงเสียเลือดมาก อันตรายเช่นกัน

Socket_COOL
23rd October 2012, 10:35
อย่าทำแท้งเลยครับ เชื่อผม เวลาแบบนี้แหละที่เราควรจะปรึกษาผู้ปกครองครับ

Malik310338
23rd October 2012, 10:39
แล้วตอนฟีตเจอริงกัน ไม่คิดกันบ้างหรอคับ รู้ทั้งรู้ว่าต้องเรียนอีกตั้ง 3 เทอม ผมก็ ม.5 แต่ก็ยังจะฟีตกันอีก ฟีตไม่เท่าไหร่ แต่มันไม่ใส่ถุงนี่ดิ ไม่ใส่ถุงมันก็ยังพอปล่อยนอกได้ (ไม่ได้ทะลึ่งนะ มันเป็นเรื่องจริง) นี่เล่นคาที่เลย

ไม่ซื้อ DUREX วันนี้ ได้ซื้อ Dumex วันหน้า

อย่าทำแท้งเลยคับ สงสารเด็ก ก็เข้าใจคับ

fifa25420115
23rd October 2012, 10:40
อย่าไปทำเลยคับ มันจะบาปที่สุดในชีวิตเลย เเล้วพอโตขึ้นกว่านี้คุ็จัเสียใจมากๆ บอกเพื่อนคุฌอย่าไปทำเลยคับ ปรึกษากันดีๆก่อน หรือไปหาที่รับเลี้ยงก่อนก็ได้คับ อย่าไปทำเด็ดขาดเลยนะคับขอร้องๆ :stop

karlongkar
23rd October 2012, 10:44
เเน่ใจเเล้วเหรอครับ เคยมีเหตุการณ์ขอเรื่องทำเเท้งในเวปนี้มาเเล้ว ไม่สนับสนุนหรอกครับ

พี่โจ๊กเคยเอาขึ้นหน้าเเรกเพื่อให้ไม่คิดสั้นเลยนะ เเล้วก็เป็นอุทาหรณ์ด้วย

degden009
23rd October 2012, 10:48
ตอนเพื่อนคุณทำ เพื่อนคุณยังทำได้ล่ะ ละพอทีนี้ เพื่อนคุณจะฆ่าเค้าทิ้งซะงั้น ผมว่าอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดแหละครับ อย่าไปทำแท้ง ถึงเพื่อนคุณจะไม่สนเรื่องบุญบาป แต่ก็น่าจะสนใจสุขภาพของแฟนนะครับ

SuperAArm
23rd October 2012, 10:48
คนไม่ได้อยู่ในสถาณการณ์แบบนี้ไม่รู้หรอกครับว่ามันเครียดขนาดไหนถ้าเกิดกับตัวเอง
แต่ก็อย่างว่าอะนะไม่ป้องกันเอง ช่วยไม่ได้

ยังไงก็ไม่สนับสนุนให้ไปทำแท้งนะ ^^

HANG-ON
23rd October 2012, 11:06
ถ้าให้คนในบอร์ดแนะนำ ก็เหมือนช่วยให้ไปทำแท้ง

ที่จริงนี่มันเป็นเรื่องของเพื่อนคุณซะมากกว่านะ การที่คุณเข้ามาพัวพันด้วยมันเหมือนโลมาในฝูงฉลามอะ

ซวยมากๆ ไปบอกเพื่อนคุณว่าอย่าทำเลย กล้าทำก็ต้องกล้ารับ บาปกรรมก็รู้ๆกันอยู่มันหนักแค่ไหน ชีวิตยังอีกยาวไกลนะครับ

อย่าเอามาทิ้งตรงนี้ เชื่อสิ :yes

Ghost_Angle666
23rd October 2012, 11:08
อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิดคับ ต้องรับผิดชอบในการกระทำของตัวเอง:(

newvisions
23rd October 2012, 12:16
ไม่มีกฏ ข้อไหนที่ นักเรียนท้องแล้วต้องลาออก ท้องก็ยังมาเรียนได้

krit007za
23rd October 2012, 12:21
มันไม่ดีนะการทำแท้ง มันมีแต่สิ่งร้ายๆนะ

ถึงแม้จะไม่กลัวเรื่้องบาปกรรมไรนั้นก็ตาม

แต่ให้คำนึงถึงตัวผู้หยิงบ้าง บางคนทำแท้ง ถึงกับเสียชีวิตได้นะ เช่นอาการตกเลือด เพราะอายุยังน้อยร่างกายยังไม่แข็งแรงพอ

อะไรที่มันพลาดไปก็แก้ไขได้ ไม่ใช่ จะตัดปัญหาชีวิต เพราะตัดไปก็ต้องมาตามแก้ที่หลังอยู่ดี

SchooL
23rd October 2012, 12:26
เอาเพื่อนมาอ้างหรือเปล่าครับ 55555 ลล.

แนะนำว่าอย่าทำครับ ยิ่งให้คนในบอร์ดนี้แนะนำสถานที่ยิ่งแล้วใหญ่เลย ใครมันจะไปกล้าบอกละครับ บอกก็ถือว่าบาปไปด้วย เพราะฉะนั้นอย่าทำครับ ยอมรับความเป็นจริงซะ บอกเพื่อนคุณทำไมไม่คิดก่อนทำ พอคิดได้ก็สายไปแล้ว

VictoryDay
23rd October 2012, 12:31
เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง

Igotyoubaby
23rd October 2012, 12:34
บอร์ดนี้เด็กมันเยอะทางที่ดีป้ญหาใหญ่แบบนี้ควรบอกพ่อแม่ให้ผู้ใหญ่เค้าช่วยดีกว่า แน่นอนแหละอาจจะต้องโดนดุโดนด่าเป็นเรื่องธรรมดาตอนทำไม่รุ้จักป้องกัน

topten002
23rd October 2012, 12:34
อย่าไปทำแท้งเลยครับมันบาปๆ

cckice
23rd October 2012, 12:36
ถ้าใครบอกคงบาปหน้าดู

dojo123753951
23rd October 2012, 12:39
บอกผู้ปกครองให้ทราบเลยครับ กล้าทำก็ต้องกล้ารับ แถวบ้านผม ปวสปี1 มันท้องแล้วมันก็แต่งกันเลย

สงารเด็กอะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยต้องมาตาย:(

Onyxiiz
23rd October 2012, 12:43
ปรึกษาพ่อแม่ก่อนเลยครับ การตัดสินใจด้วยตัวเองบางครั้งแค่มุมมองของตัวเองหรือแค่คน2คนมันอาจไม่รอบคอบเพียงพอต่อสิ่งที่จะเกิดหรอกนะ ลองคุยกับพ่อแม่ก่อนว่าตอนนี้มันมีปัญหาคุยให้ท่านรู้ปัญหาแล้วถ้าท่านเข้าใจก็ไม่ต้องทำแท้งหรอกครับ มันเหมือนคุณตั้งใจจะฟีตเจอริงนิ แต่คุณไม่รู้จักป้องกันแล้วจะมาหนีปัญหาโดยวิธีแบบนี้มันไม่คุ้มเสี่ยงหรอกนะ

black-pheonix
23rd October 2012, 12:59
:( อย่าเลยคับผม อย่าทำเลย
เพิ่งอยู่ ม.5 เอง เราก็ ม.5 ทำไมเพื่อนนายถึงรีบชิงสุกก่อนห่ามอ่า :confused:
(ไม่งามเลยนะนั่น)

พ่อแม่ครับ เราเชื่ออย่างนึงนะ ไม่มีพ่อแม่คนไหนทิ้งลูกตัวเองในยามที่ลูกมีปัญหาหรอกคับ
ถึงจะโดนตัดพ้อต่อว่าบ้าง แต่เราเชื่อว่าท่านแก้ปัญหาให้ได้นะ

:cool:

basara69
23rd October 2012, 13:06
เรื่องนี้พูดยากมาก ถ้าไม่ใช่เรื่องของตัวเองไม่มี่ทางรู้สึก แต่อย่าทำเลยครับ ^^' เค้าเกิดมาอาจจะนำสิ่งดีๆเข้ามาก็ได้

Nawin001
23rd October 2012, 13:10
ม.5 พวกนายได้ .... กันแล้ว โหดว่ะ เรายังเล่นกีตาร์จีบสาวอยู่เลย

ทำไรก็ทำเหอะ โพสมาให้พวกเราบ่นเล่นกันรึไง

goblin2536
23rd October 2012, 13:16
ต้องรับผิดชอบครับ

แต่งงานเลย

ผู้หญิงเขาเสียหาย ฝ่ายชายเรียนต่อได้ ฝ่ายหญิงรอคลอดลูกก่อนแล้วค่อยให้ พ่อแม่ หรือใครที่ว่างเลี้ยงเด็ก ฝ่ายหญิงค่อยกลับมาเรียน ม.4 ใหม่ ยังไม่สายนะครับ

ดีกวา่หมดอนาคตไปเลย

thizo
23rd October 2012, 13:35
วันหลังอ่ะใส่ถุงยางไปเลย 3ชั้น ได้ไม่ท้องแน่นอน

แถมแตกช้าด้วย !!^

Ratiio
23rd October 2012, 13:37
ม.5 พวกนายได้ .... กันแล้ว โหดว่ะ เรายังเล่นกีตาร์จีบสาวอยู่เลย

ทำไรก็ทำเหอะ โพสมาให้พวกเราบ่นเล่นกันรึไง
เดี๋ยวนี้แค่ ม.1 ก็ได้กันละครับ :sweat
อย่าทำแท้งครับ มันบาป บอกพ่อแม่ไปเลยครับ

tanonamnaj
23rd October 2012, 15:37
ขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาแนะนำ

คือวันนี้เพื่อนผมมันโทรมาหาผมแล้วครับมันบอกกับผมว่า

มันได้บอกพ่อกับแม่ของมันแล้ว และก็ได้ไปบอกกับพ่อกับแม่ของแฟนมันแล้วครับ

มันบอกว่าไม่ต้องให้ผมไปอะไรละมันเคลียร์ปัญหาได้แล้วครับ

ขอบคุณแทนเพื่อนผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

iPoweRx
24th October 2012, 17:09
ไปโรงพยาบาลประจำจังหวัด(เอาโรงพยาบาลที่มีหอผู้ป่วยอ่ะ มันจะมีหมอทางสูตินารี) บอกที่ติดต่อว่ามาฝากครรภ์ พอเจอหมอก็บอกหมอว่าไม่อยากเอาไว้ เดี๋ยวหมอจะคุยด้วยถึงข้อดี ข้อเสีย ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่อายุไม่ถึง 18 โรงพยาบาลสามารถเอาลูกออกให้ได้(ไม่แน่ใจนะ ไม่ชัวร์) หรือเกิดเปลี่ยนใจอยากเอาไว้ก็จะได้ฝากครรภ์ไปเลย อย่างน้อยถ้าได้ทำแท้งก็จะได้ทำแท้งที่ดีมีคุณภาพ ไม่เสี่ยงต่อการติดเชื้อหรือเสียชีวิตเหมือนแท้งเถื่อน ขูดเอง กินยาขับเอง ควรมากับผู้ปกครอง ถ้าคุยกับผู้ปกครองแล้วอ่ะ เอาแฟนมาด้วยจะดีมากเผื่อตรวจเลือด(ไม่ใช่ตรวจเอดส์นะ ตรวจเลือดอย่างอื่นด้วย) หมอก็จะเทศๆๆๆ บ่นๆๆ ด่าๆๆ แต่รับรองว่ารักษาให้ทุกคนแน่นอนค่ะ

คุณอย่าลืมว่าพึ่งจะอยู่ ม.5 กันเอง เรียนยังไม่จบเลย ถ้ามีลูกจะเอาอะไรไปเลี้ยงลูก เลี้ยงเป็นป่าวก็ไม่รู้ เลี้ยงไม่เป็นเด็กตายไม่รู้สึกผิดกว่าหรอ บางครั้งการยอมบาปเพื่อให้ชีวิตก้าวไปสู่จุดที่ดีขึ้นกว่านั้น(คือเรียนต่อ จบ มีงานดีๆทำ) ก็อาจจะเป็นทางที่ดีกว่าก็ได้นะ เราว่าดีกว่าเกาะพ่อแม่กิน ใช้พ่อแม่เลี้ยงหลาน แต่มันก็ขึ้นกับความพร้อมของแต่ละคนแหล่ะ ตัดสินใจให้ดี ปรึกษาพ่อแม่ด้วยนะ อย่าลืมว่าเรายังมีพ่อแม่ดูแลอยู่ เวลามีปัญหาก็ให้ท่านช่วยดูแลอย่าคิดเองคนเดียว

ป.ล. อาจมีแนวคิดที่ต่างจากคนอื่นๆ ใครไม่ชอบก็ขออภัยด้วยค่ะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว -.-*

gioka123456
24th October 2012, 17:12
ไม่อยากไปช่วง ศูนย์บรรเทาทุกข์ผีครับ ไม่สนับสนุนให้ทำแท้งครับ

operative
24th October 2012, 17:27
ไปโรงพยาบาลประจำจังหวัด(เอาโรงพยาบาลที่มีหอผู้ป่วยอ่ะ มันจะมีหมอทางสูตินารี) บอกที่ติดต่อว่ามาฝากครรภ์ พอเจอหมอก็บอกหมอว่าไม่อยากเอาไว้ เดี๋ยวหมอจะคุยด้วยถึงข้อดี ข้อเสีย ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่อายุไม่ถึง 18 โรงพยาบาลสามารถเอาลูกออกให้ได้(ไม่แน่ใจนะ ไม่ชัวร์) หรือเกิดเปลี่ยนใจอยากเอาไว้ก็จะได้ฝากครรภ์ไปเลย อย่างน้อยถ้าได้ทำแท้งก็จะได้ทำแท้งที่ดีมีคุณภาพ ไม่เสี่ยงต่อการติดเชื้อหรือเสียชีวิตเหมือนแท้งเถื่อน ขูดเอง กินยาขับเอง ควรมากับผู้ปกครอง ถ้าคุยกับผู้ปกครองแล้วอ่ะ เอาแฟนมาด้วยจะดีมากเผื่อตรวจเลือด(ไม่ใช่ตรวจเอดส์นะ ตรวจเลือดอย่างอื่นด้วย) หมอก็จะเทศๆๆๆ บ่นๆๆ ด่าๆๆ แต่รับรองว่ารักษาให้ทุกคนแน่นอนค่ะ

คุณอย่าลืมว่าพึ่งจะอยู่ ม.5 กันเอง เรียนยังไม่จบเลย ถ้ามีลูกจะเอาอะไรไปเลี้ยงลูก เลี้ยงเป็นป่าวก็ไม่รู้ เลี้ยงไม่เป็นเด็กตายไม่รู้สึกผิดกว่าหรอ บางครั้งการยอมบาปเพื่อให้ชีวิตก้าวไปสู่จุดที่ดีขึ้นกว่านั้น(คือเรียนต่อ จบ มีงานดีๆทำ) ก็อาจจะเป็นทางที่ดีกว่าก็ได้นะ เราว่าดีกว่าเกาะพ่อแม่กิน ใช้พ่อแม่เลี้ยงหลาน แต่มันก็ขึ้นกับความพร้อมของแต่ละคนแหล่ะ ตัดสินใจให้ดี ปรึกษาพ่อแม่ด้วยนะ อย่าลืมว่าเรายังมีพ่อแม่ดูแลอยู่ เวลามีปัญหาก็ให้ท่านช่วยดูแลอย่าคิดเองคนเดียว

ป.ล. อาจมีแนวคิดที่ต่างจากคนอื่นๆ ใครไม่ชอบก็ขออภัยด้วยค่ะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว -.-*

เป็นแนวคิดที่บาปมาก ลองคิดย้อนกลับเป็นตัวเราดู ถ้าเราเป็นเด็กที่กำลังจะคลอด แล้วเจอพ่อแม่เห็นแก่ตัวแบบนี้ ทำแล้วไม่รับผิดชอบ เราจะรู้สึกอย่างไร

samekubpom
24th October 2012, 17:56

คิดหรอครับว่า''บาปครั้งเดียว''แล้ว''ชีวิตจะไปสู่จุดที่ดีขึ้น''หรอครับคุณผู้หญิง
แนวคิดนี้แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ซะนะครับ ทำแท้งแล้วเด็กก็จะตามไป ไม่กลัวหรอ ฆ่าคนนะ
ชีวิตไม่พบกับจุดที่ดีขึ้นแน่นอนครับ รับประกัน
ที่ตอน เอา กันหล่ะสนุกมันส์ แต่ผลออกมาแล้วก็รับไม่ได้
ที่่ จขกท. บอก เรื่องบาปบุญมันรู้กันแล้วไม่ต้องพูดหรอก แน่ใจหรอว่ารู้ ถ้ารู้ไม่พูดแบบนี้หรอกครับ
จะทำอย่างไรก็สุดแล้วแต่ใจเพื่อนคุณเลยครับ ผมแค่เตือนสติเท่านั้น

untimate
24th October 2012, 18:45
คนที่บอกว่า ทำผิดก็ควรรับผิดชอบ ลูกผู้ชายหน่อยอะ บาปติดตัวน่ะ คนที่พูดแบบนี้ส่วนใหญ่ไม่เคยตกอยู่ในสถาณะการณ์แบบนี้หรอกครับ โลกสวยมากก็ไม่ดีนะครับ เราควรมองให้หลายๆด้านครับผมแล้วเลือกด้านที่ดีที่สุดครับ ถ้าเลือกอนาคตก็ทำแท้งครับ แต่บาปและความทรงจำนั้นก้จะติดตัวไปจนตายครับผม เสี่ยงจะเป็นโรคด้วย ถ้าเลือกเอาไว้ก็เลี้ยงน้องเอาไว้ให้ดีที่สุดครับเรื่องเรียนค่อย กศน. เอาก็ได้ครับ ถ้าให้เลือกผมยอมเอาเด็กออกครับ แต่จะสัญญากับตัวเองจะทำบุญไปให้เค้าไม่ขาดครับ

เข้าใจความรู้สึกดี เคยตกอยู่ในสถาณะการณ์นี้เหมือนกัน แต่รอดตัวไป เพราะค่ามันพลาด -_-

system_pc
24th October 2012, 18:58
ลูกทั้งคนแม่เลี้ยงได้ กะอีแค่หลานคนเดียวทำไมจะเลี้ยงไม่ได้

PLAT
24th October 2012, 19:30
เชื่อเหอะครับ ใน JKG ไม่มีใครแนะนำให้ไปทำแท้งหรอกครับ :rtfm

(รึว่ามี :sweat )

wisoot
24th October 2012, 19:33
อย่าเอาออกเลยครับ มันบาปนา

Nanasu_Yoru
24th October 2012, 19:34
ทำแท้งเถื่อนระวังจะมีอันตรายถึงชีวิตนะครับ
แล้วเรื่องนี้ก็เป็นเรื่องใหญ่ไม่ใช่แค่เรื่องที่ตัดสินใจกันเอง2คนได้(วุฒิภาวะยังไม่มากเท่าพ่อ แม่ มองปัญหายังไม่ลึกซึ้งหรอกครับ)
แนะนำให้ปรึกาพ่อแม่ดีกว่านะ เรื่องถึงขั้นนี้แล้ว

Elizabeth
24th October 2012, 19:35
เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่งครับ =w="

Nanasu_Yoru
24th October 2012, 19:39

กรณีที่หมอในรพ.ทำแท้งได้โดยไม่ผิดกฎหมายคือ
1.ถูกข่มขืน
2.การตั้งท้องหรือคลอดส่งผลให้เกิดคนท้อง(มารดา)เกิดอันตรายถึงชีวิตได้
3.มารดามียีนที่เถ่ายทอดทางพันธุกรรมที่อันตรายต่อเด็กมาก หรือมีโรคติดต่อทางพันธุกรรมที่อันตรายต่อเด็กมาก
4.เด็กมีการพัฒนาผิดปกติในครรภ์(เช่นพวกneural tube defect, Down's syndrome ,etc.)
***อายุไม่ถึง18ไม่เกี่ยวกับที่ว่าเอาลูกออกได้โดยไม่ผิดกฎหมายนะครับ***

ปล.จะได้ไม่เข้าใจผิดกันนะ

zeroman
24th October 2012, 19:50
No comment ครับ กล้าทำก็กล้ารับ หน่อย มันไม่ยุติธรรมเลยนะที่เด็กที่เกิดมา ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย
แล้วพวกคุณยังคิดจะฆ่าเขาอีก คุณทำเขาเกิดมาแล้วจะไปฆ๋าเขา มันยิ่งกว่าหมาอีก ขนาดหมามันยังไม่เคย
คิดจะทิ้งลูกมันเลย อายแทนหมาจริงๆ

---------------

สุดซึ้ง!! แม่สุนัขคาบลูกทีละตัวหลบภัย หนีระเบิดในชิลี
http://news.mthai.com/wp-content/uploads/2012/08/431x280xarticle-2186895-147D7903000005DC-334_634x413.jpg.pagespeed.ic.C0Y4aiNfd8.jpg

---------------
หัวใจแม่หมา แม่หมาหัวใจสลายลูกตกท่อตาย

http://youtu.be/tCCPqhfiLNg

iPoweRx
25th October 2012, 15:19
:( เราโดนว่าเลยง่ะ

best19939
25th October 2012, 15:32
ยอมรับซะ อย่าทำแท้ง แล้วทุกอย่างจะดีเอง

Pop_PeR
25th October 2012, 19:10
บอกไว้ก่อน ทำเเท้ง ผิดมหันต์

อย่าเเนะนำสถานที่ อย่าให้เงินไปทำเเท้ง หรือเเม้เเต่ ให้คนช่วย บาปหนักมากถึงหนักที่สุด ~!!

อนาคต ไม่มีอะไร เด็กจะจ้องจองเวร ไปจนกว่าเราจะตาย หรือ ตามไปยัน นรก

เเละสุดท้าย หญิงสาวทุกคนที่ ทำเเท้งจะต้องตกนรก อเวจี ~!!!!!!!!!!!

อ๋อ เเละ สุดท้าย ~!! จากอิงสถานะการณ์ ถ้าคนไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้เหมือนกันหรอกว่าจะต้องทำยังไง

ปากบอก ว่า อย่าๆ เเต่เจอกับตัวเอง หน้าซีดกันทุกคน >>>> อย่าทำเเท้งเลยนะ ความจริงมันก็คือความจริง T-T

ปล. MV นี้ ขนาดท้องไม่มีพ่อ ยังไม่ทำเเท้งเลยครับ <เรื่องจริง คนไม่น่าสงสาร>

http://www.youtube.com/watch?v=ZohjgdDtSug

MerlinB
25th October 2012, 20:11
ตัวแค่นี้คิดจะฆ่าคนหรอ ?? :(

mooshirogane
25th October 2012, 21:16
ผมจะเล่าอะไรให้ ไว้เป็น ข้อคิด สำหรับคนที่เลือกจะหาทางออกโดยการทำแท้งนะครับ

อย่างแรกก็คือที่คุณเคยดูตามรายการ Tv นั้นแหละ ที่บอกว่าทำแท้งบาป แล้วพอคุณแก่ตัวไป

คุณจะไม่เจริญ การงาน การเงินจะไม่ดี อันนี้เชื่อไว้ก็ดี

อีกเรื่อง ตอนผมอยู่ ม.ปลาย ผมมีเพื่อนผู้หญิง ที่เรียนห้องเดียวกับผม ซึ่งผมทราบมาว่า เธอ เคยไปทำแท้งมาก่อน

มี 2 คนครับ คนแรก เธอเล่าว่า เธอนอนไม่ค่อยหลับ ฝันว่า มีเด็กมาเรียกอยู่หน้าบ้านตัวเอง ส่วนอีกคนนั้น เค้า

นำลูกตนเองที่ไปทำแท้งมาแล้ว มาทำเป็นกุมารทอง แล้วเอามาเลี้ยงที่บ้าน สรุปถึงทำแท้งไปเด็กก็ยังอยู่มาตาม

หลอกหลอนคนเป็นแม่อยู่ดี

CapTainNooB
25th October 2012, 21:25
เพื่อนคุณต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้น
แล้วต้องไปปรึกษากับ พ่อ แม่ ทั้งสองฝ่ายครับ
แนะนำอย่าไป "ทำเเท้ง" นะครับ
ทำแท้ง อาจจะคิดว่าดีแล้ว แล้วผลกระทบที่ตามมา
แฟนเพื่อนคุณจะมีตราบาปไปตลอดชีวิต และต้องไปชดใช้กับสิ่งที่ทำในนรกอีก

ยังงี้ก็มีด้วย
25th October 2012, 21:31
ไปทาสีกันดีกั่ว

http://rungananweb.tarad.com/shop/r/rungananweb/img-lib/spd_20120922191122_b.JPG

niorzazaza
25th October 2012, 21:43
ดันประมาทไปทำกันจนเกิดเด็กแล้ว ก็ควรจะรับผิดชอบนะครับ

SoLuSamBaLu
25th October 2012, 21:45
จะยังไงก็ช่างอย่าทำแท้งเด็ดขาดครับ คนทำแท้งหรือคนช่วยไม่ใครเจริญหรอกนะ อาจจะแรงไปแต่มันจริงนะครับ บาปหนามาก
กล้าทำก็ต้องยอมรับครับ

eswc2012nerverdie
25th October 2012, 21:46
ไม่รับผิดชอบก็ เป้น "ตุ๊ด" เถอะครับ !! ผมเห็นหลายรายแล้ว เอาแล้วท้อง รับผิดชอบ แต่งงาน ได้2-3ปีก็เลิกกัน !