PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ ปัญหาเปิดคอมไม่ติด

degden009
23rd October 2012, 10:43
คือคอมผมเป็นอะไรไม่รู้อะครับ พอเปิดแล้ว เสียงบูทออกนะ แต่จอไม่ออก แล้วอาการมันแปลกคือ เสียงเครื่องมันเหมือน บูทแล้วบูทอีก ไปเรื่อยๆอะครับประมาณว่า บูทแล้วดับ บูทแล้วดับ ไปเรื่อยๆอะครับ:sweat

chikuva
23rd October 2012, 11:50
บูทแล้วดับส่วนใหญ่จะเป็นที่หน่วยความจำนะครับ แรมกับ HDD ส่วนภาพไม่ออกก็ต้องดูการ์ดจอ ต้องลองถอดออกแล้วเปิดเครื่องดูทีละชิ้นครับว่าชิ้นไหนทำให้เกิดปัญหา

ViRuS|Benz
23rd October 2012, 18:22
ถ้าเป็นไปได้ผมแนะนำเช่นเดียวกับท่า Chikuva ครับ
แต่ถ้าท่านว่างจริงๆผมแนะนำให้เปิดฝาเครื่องออกมาทำความสะอาดให้หมดเลยครับเพื่อความแน่นอน + จะได้เช็คว่าเป็นที่อะไรครับ บางทีอาจเป็นที่ CPU ก็ เป็น ได้นะครับ 555+