PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ฝันร้ายของผมมาถึงแล้ว พระเจ้า!

oolldjlloo
23rd October 2012, 10:57
ฝันร้ายของผมกำลังจะเกิดขึ้นในวันพรุ่งนี้ . . .
ตอนนี้ผมอยู่ที่หอแฟน ซึ่งผมได้ย้ายข้าวของมาเรียบร้อยแล้ว เสื้อผ้า คอมฯ (ขาดไม่ได้) และเอกสารต่างๆที่เกี่ยวกับตัวผม
ตอนนี้ผมว่างงานไม่มีงานทำ แล้วในวันพรุ่งนี้ แฟนผมจำเป็นต้องกลับต่างจังหวัด ซึ่งแน่นอนผมไม่อาจจะอยู่ ณ หอที่นี่ได้เนื่องจากไม่มีเงิน
แล้วในวันพรุ่งนี้ผมก็ต้องกลับบ้าน ซึ่งผมไม่สามารถย้ายข้าวของไปจนหมดได้ แล้วเมื่อผมกลับบ้าน สิ่งที่ในห้องผมมีนั่นก็คือ
1ที่นอน 2ตู้เสื้อผ้า 3ลิ้นชัก 4ตระกล้าเสื้อผ้า 5เงินจำนวนน้อยนิด 6โทรศัพท์+หูฟัง
สิ่งที่ผมอยากถามชาวJKGคือ ถ้าคุณเป็นผม คุณจะทำอย่างไร ซึ่งจะได้ต้องอยู่ในห้อง4เหลี่ยมนี้เป็นระยะเวลา 2อาทิตย์ (ออกไปข้างนอกได้นะ)
ซึ่งผมอยากจะรู้ความคิดของแต่ละคน เพราะผมเคยไปอยู่แล้ว ไม่ได้ตั้งตัวเลย 3วันจะเป็นโรคประสาท 555 ครั้งนี้เลยต้องรบกวนด้วยนะครับ
ข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิด คุณจะไม่มีเครื่องใช้ไฟฟ้าใดๆ นอกจาก โทรศัพท์ And ที่ชาร์จแบต

John Marston
23rd October 2012, 11:05
แล้วคอมละครับไปใหนผมอยู่ได้ถ้ามีคอมแต่ถ้าไม่มีคอมผมอยู่ไม่ได้หรอกตั้ง 2 อาทิตย์:sweat

Nattawad4
23rd October 2012, 11:07
ถ้าเป็นผม ผมจะประหยัดโดนการ กินมาม่า มื้อละครึ่งถ้วย จาก 7-11 ฮ่าๆๆ

gap
23rd October 2012, 11:08
แล้วคอมละครับไปใหนผมอยู่ได้ถ้ามีคอมแต่ถ้าไม่มีคอมผมอยู่ไม่ได้หรอกตั้ง 2 อาทิตย์:sweat
ตามนั้นครับ 1 อาทิตย์ผมก็เหงาเวอร์ละถ้าขาดคอมไป :o

oolldjlloo
23rd October 2012, 11:09
Electronic None ขยายความ No TV// No Computer มีให้แค่ Telephone Only (มีห้องน้ำ ห้องครัวปกตินะ เดี๋ยวนึกว่าบ้านผมมีห้องเดียว 555)
เพิ่มเติม มีคนอาศัย 4-5คน แต่! ต่างคนต่างอยู่ ไม่มีใครคุยกับใครทั้งนั้น นี่มันยิ่งกว่าเกมSawอีก 55

HANG-ON
23rd October 2012, 11:10
มีเงินซัก500ก็อยู่ได้ทั้ง2อาทิตย์แล้วครับ สำหรับผม(ไม่มีคอมไม่เป็นไร มีของกินก็พอ)

keroๆ
23rd October 2012, 11:16
ถ้ามีคอมผมก็อยู่ได้ทั้งปี

oolldjlloo
23rd October 2012, 11:18
ถ้ามีคอมผมก็อยู่ได้ทั้งปี
ก็ใช่หน่ะสิ มีคอมฯอยู่ได้ นี่ล่อซะไม่มีอะไรเลย เดินออกนอกบ้าน แล้วเดินเข้าบ้าน ทั้งวัน TT

wanloveea
23rd October 2012, 11:26
โลกมันก็อย่างงี้แหลาะครับ พอรวย แฮ่ว่าไงเพื่อน พอจน ...ส่ายหน้าหนี แต่สำหรับครอบครัวตัวเองไม่มี่วันที่เขาจะทอดทิ้งเรา นี่ไม่ได้หมายถึงแฟนน่ะ พ่อแม่ น่ะ
การอยู่ห้องแคบๆ น่ะหรอ คุณก็ออกจากห้องแล้วไปเที่ยวสิ เที่ยวสถานที่ที่มันไม่เสียตังน่ะ แล้วก็หางานอดิเรกทำ เช่น วาดภาพ หรือ ไปนอนเอาอากาศดี อยุดคิดมาก
แล้ว ลองนึงถึงสิ่งที่ พระพุทองค์ ถ้าไม่เคยเรียนพุท ก็ลองนึงถึงเหตุและผลที่เขาทิ้งเรา แล้วก็ไปขอโทศสิ้งที่เราผิดซ่ะ แต่ถ้าเขาทิ้งเราเพราะเรื่องเงิน ขอแนะนำว่าหาไหม่เหาะ
ถึงคุณจะรักแค่ไหน แต่ถ้าเขาต้องการแค่เงิน ก็แสดงว่า เขาไม่รักคุณ

มีหนังเรื่องหนึ่เคยบอกไว้ว่า การตกงานนี่มันก็ดีน่ะ มันทำไห้เรารู้จักตัวเอง

oolldjlloo
23rd October 2012, 11:32
โลกมันก็อย่างงี้แหลาะครับ พอรวย แฮ่ว่าไงเพื่อน พอจน ...ส่ายหน้าหนี แต่สำหรับครอบครัวตัวเองไม่มี่วันที่เขาจะทอดทิ้งเรา นี่ไม่ได้หมายถึงแฟนน่ะ พ่อแม่ น่ะ
การอยู่ห้องแคบๆ น่ะหรอ คุณก็ออกจากห้องแล้วไปเที่ยวสิ เที่ยวสถานที่ที่มันไม่เสียตังน่ะ แล้วก็หางานอดิเรกทำ เช่น วาดภาพ หรือ ไปนอนเอาอากาศดี อยุดคิดมาก
แล้ว ลองนึงถึงสิ่งที่ พระพุทองค์ ถ้าไม่เคยเรียนพุท ก็ลองนึงถึงเหตุและผลที่เขาทิ้งเรา แล้วก็ไปขอโทศสิ้งที่เราผิดซ่ะ แต่ถ้าเขาทิ้งเราเพราะเรื่องเงิน ขอแนะนำว่าหาไหม่เหาะ
ถึงคุณจะรักแค่ไหน แต่ถ้าเขาต้องการแค่เงิน ก็แสดงว่า เขาไม่รักคุณ

มีหนังเรื่องหนึ่เคยบอกไว้ว่า การตกงานนี่มันก็ดีน่ะ มันทำไห้เรารู้จักตัวเอง
เฮ่อ จะว่าไป เรื่องแฟนก็ไม่ได้ทะเลาะกันเลย เค้าต้องกลับไปหาพ่อแม่ อันนี้ผมก็เข้าใจ พอมองกลับมาที่ตัวเอง สถานที่เที่ยวมีนะ แต่เป็นที่เดิมๆ เพราะมันไม่ค่อยมีที่เที่ยวมาก เพราะมันอยู่ชานเมือง
อยู่บ้านก็ว่างจริงๆ วันๆมองแต่เพดาน บางทีมันก็รู้สึกแย่เหมือนกันอ่ะนะ จะทำงานบ้านก็ไม่ได้ เพราะเค้ามีคนงานทำประจำ
อยู่แค่3วันยังแย่เลยครับTT

wanloveea
23rd October 2012, 11:42
เฮ่อ จะว่าไป เรื่องแฟนก็ไม่ได้ทะเลาะกันเลย เค้าต้องกลับไปหาพ่อแม่ อันนี้ผมก็เข้าใจ พอมองกลับมาที่ตัวเอง สถานที่เที่ยวมีนะ แต่เป็นที่เดิมๆ เพราะมันไม่ค่อยมีที่เที่ยวมาก เพราะมันอยู่ชานเมือง
อยู่บ้านก็ว่างจริงๆ วันๆมองแต่เพดาน บางทีมันก็รู้สึกแย่เหมือนกันอ่ะนะ จะทำงานบ้านก็ไม่ได้ เพราะเค้ามีคนงานทำประจำ
อยู่แค่3วันยังแย่เลยครับTT

ใจเย็นครับ คุณรองนึงถึงคนที่ไม่มีบ้านดีๆ อย่างคุณอยู่สิแล้วคุณจะรู่ว่าบ้านมีค่าแค่ไหน คุณรองคิดสิว่าคุณน่ะถึงจะ หกล้ม หรือ ลุกขึ้นได้ ก็ยังดีที่มีบ้านไห้กลับ
แต่ถ้าสมมุติว่าคนเป็นเด็กเร่ร่อน หรือเด็กจรจัดสิ ลองคิดดู จะกินข้าว ขอทาน จะนอน หนังสือพิมปู แล้วคุณยังคิดอีกหรือว่าคุณน่ะลำบากแล้ว
มองโลกหลายๆ ด้าน แล้วจะสนุกกับมัน

oolldjlloo
23rd October 2012, 11:48
555 ผมมองในแง่ดีอยู่นะ ว่ายังมีบ้าน ผมพยายามนึกนะว่าทำยังไงให็รู้สึกว่าตัวเองอยู่ได้ถึง2อาทิตย์ 555 ^^"

wanloveea
23rd October 2012, 11:51
555 ผมมองในแง่ดีอยู่นะ ว่ายังมีบ้าน ผมพยายามนึกนะว่าทำยังไงให็รู้สึกว่าตัวเองอยู่ได้ถึง2อาทิตย์ 555 ^^"

งานอดิเรก หรือ สิ่งที่ชอบ ทำไปเหาะ ไม่เสียหาย

ukzeroooo
23rd October 2012, 11:53
ขอให้มีเพื่อนหรือคนรู้จักเหอะครับ ผมอยู่ได้

oolldjlloo
23rd October 2012, 11:58
สิ่งที่ผมจะเจอพรุ่งนี้ ชั่งเป็นโจทย์ที่ยากมาก ที่จะทำให้ผมรู้สึกดี ในเวลาที่ว่างเปล่า (เกิ๊น) 555

Nightbreak
23rd October 2012, 12:02
คงมีแต่ต้องไปอยู่วัดแล้วคับ ^^ 2 สัปดาห์ เอง

sertnalove
23rd October 2012, 12:08
ุถ้าคุณมีคอม คุณก็จะมีพวกเราเสมอ แต่ถ้าคุณไม่มีคอม คุณก็มีความเหงาเป็นเพื่อนเสมอ ^ ^

~RIP~
23rd October 2012, 12:09
หรี่.........

oolldjlloo
23rd October 2012, 12:17
คมได้อีก 555

Gokusen
23rd October 2012, 14:14
ผมทำงานอีกที่ไปอยุ่บ้านอีกหลังไม่มีคอม แต่มีทีวี+หนัง+เอาPSP ไปเล่น อาทิตย์ถึงกลับมาบ้าน1ที คิดถึงคอมมากมายอิอิ

Ghost_Angle666
23rd October 2012, 14:26
อดทน อดทน อดทน

eswc2012nerverdie
23rd October 2012, 14:27
ผมอยู่ไมไ่ด้หรอก ยิ่่งอยู่กะคนอื่นที่ไม่คุยกัน อึดอัดตายพอดี -_-