PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนเหล็กจะมีภาค5ไหม

ngt3000
19th August 2011, 20:38
คนเหล็กจะมีภาค5ไหมครับ แล้วใครจะเป็นพระเอกครับ
แล้วจะออกฉายเมื่อไรครับ

ชอบหนังเรื่องนี้มากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ

semakutay
19th August 2011, 22:39
หนังประกาศออกมาว่ามีแน่
โดยได้ผู้กำกับ Justin Lin(Fast 5)มานั่งแท่นผู้กำกับ
โดยภาพยนตร์อาจจะได้ วิน ดีเซล และ พอลวอลเกอร์ มานำแสดง(อันนี้ยังไม่ยืนยัน ย้ำไม่ยืนยัน)
โดยความคืบหน้าตอนนี้ ผู้กำกับ Justin Lin ได้พบปะพูดคุยกับ Arnold Schwarzenegger และ James Cameron (ตำนานของวงการภาพยนตร์ทั้งคู่ซึ่งถือกำเนิดมาจาก T2)
สำหรับ Terminator 5 ยังไม่มีกำหนดที่แน่ชัดสำหรับวันเริ่มการผลิต แต่ความคืบหน้านี้ไม่ต้องห่วงถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมารายงานให้ทราบ
แต่โดยความรู้สึกของตัวผมนั้นหนังน่าจะฉายภายในปี 2013หรือ14 นู้น
ใครได้ดู T2 นี้ขอบอกเลยว่าหนัง*****อมตะจริง หยิบมาดูตอนนี้ยังดูสนุกและมเนื้อเรื่องที่สุดยอดจริงๆ:yes

ngt3000
20th August 2011, 01:03
ขอบคุณท่านsemakutay มากครับสำหรับข่าว
แต่ถ้าจะเอาวินดีเซลมารับบทคนเหล็กบอกตรงๆ ไม่ปลื้ม
ไม่ใ่ช่ว่าเกลียดนะครับ เพราะผมก็ชอบดูหนังที่พี่แกเล่นอยู่ แต่ถ้าเอามารับทคนเหล็กมันดูยังไงไม่รู้บอกถูก

Noir
20th August 2011, 07:39
อ้าว bale ไม่เล่นต่อ ถ้าเป็นจริงอย่างนี้ก็ไม่ต่อเนื่องเลยสิ แอบเซง

เปลี่ยน character ยังพอทน แต่เปลี่ยนคนแสดงทั้ง ๆ ที่ยังแสดงได้นี่ผมไม่ค่อยชอบอะ หลายเรื่องและ

semakutay
21st August 2011, 04:17
ขอบคุณท่านsemakutay มากครับสำหรับข่าว
แต่ถ้าจะเอาวินดีเซลมารับบทคนเหล็กบอกตรงๆ ไม่ปลื้ม
ไม่ใ่ช่ว่าเกลียดนะครับ เพราะผมก็ชอบดูหนังที่พี่แกเล่นอยู่ แต่ถ้าเอามารับทคนเหล็กมันดูยังไงไม่รู้บอกถูก
วิน น่าจะเล่นในบทมนุษย์ธรรมดานี่แหละ(แต่ข่าวมันยังไม่ชัวร์ว่านักแสดงกลุ่มนี้ไหม เพราะหนังยังอยู่ในขั้นตอนการเขียนบท ซึ่งนักแสดงที่ประกาศกันตอนนี้อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา แต่ผู้กำกับน่าจะชัวร์ ป้าปๆๆ และแหละ)

อ้าว bale ไม่เล่นต่อ ถ้าเป็นจริงอย่างนี้ก็ไม่ต่อเนื่องเลยสิ แอบเซง

เปลี่ยน character ยังพอทน แต่เปลี่ยนคนแสดงทั้ง ๆ ที่ยังแสดงได้นี่ผมไม่ค่อยชอบอะ หลายเรื่องและ

ใช่พี่ Bale นี่ขวัญใจผมเลย แกเล่นเรื่องไหนเรียกได้ว่าเข้าถึงบทแถบทุกเรื่อง และเพิ่งได้ออสการ์มาล่าสุด ก็สามารถการันตีถึงความเก๋าจริงในการแสดง มันจะเสียดายมากมายถ้าแกไม่ได้เล่นในบทพี่ จอนคอนเนอร์ อีก
แต่โอกาสอาจจะมีน้อยเพราะพี่ bale แกนั้นเคยมีอารมณ์เสียถึงขั้น ว๊าก กองถ่ายในเรื่อง T4 มาแล้ว ผมว่าโอกาสที่แกจะกลับมานั้นน้อยพอสมควรทีเดียวแต่หวังลึกๆว่ามาเล่นเถอะ

Kingsora555
22nd August 2011, 20:02
http://www.nangdee.com/webboard/viewtopic.php?t=17292&sid=

เห็นว่าเรื่องนี้จะมีคุณ James Cameron (กำกับ AVARTAR,TITANIC,Terminator 2)มาเกี่ยวด้วย + Justin Lin(The Fast and the Furious3-4-5) ภาคนี้บู๊เเหลกเเน่!!

Andylaw
22nd August 2011, 20:19
มีต่อแน่ๆ เพราะคอนเนอร์พูดไว้ในตอนจบว่า สงครามมันพึ่งเริ่มต้น+พวกT-800 สกายเน็ต ยังไม่ตายหายไปจากโลก

damkapee
29th August 2011, 01:40
หนังเรื่องนี้ไม่จบครับเพราะว่า เราดู1-2-3-4-5-1-2-3-4-5-1-2-3-4-5 ไปอย่างนี้เรื่อยๆ เพราะว่าพอเราดูไปเดี๋ยวคอนเนอมันก็ส่งพ่อมันกลับมาไปช่วยแม่มันช่วยท่าไหนไม่รู้ได้จอร์นออกมาและดำเนินเนื้่อเรื่องมาปกติจนวนมาภาค1ใหม่ อิอิ ไม่จบไม่สินและเราก็ดูวนไปเรื่อยๆ - -

youthgts
29th August 2011, 15:04
หนังในดวงใจเลย Terminator เนี่ย

Mercury
31st August 2011, 16:56
แต่ผมว่านะอาร์โนลด์น่าจะกลับมาเล่นให้เต็มเรื่องเหมือนอย่างเคย T3 นี่สนุกมากมาย แต่พอภาค 4 มันยังไงๆก็ไม่รู้ (รู้นะแหละว่าอาร์โนลด์เล่นการเมืองและก็อายุมากคงแสดงไม่ไหวแต่ก็อยากให้แสดงอีก)