PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องมหาลัย

SleepZz
23rd October 2012, 15:33
คือผมอยากเรียนเกี่ยวกับพวก ถ่ายภาพ วาดรูป คอมพิวเตอร์หรือ พวกทำคอมพิวเตอร์กราฟิกอะไรงี้อะครับ ใครพอจะรู้บ้างว่าต้องเรียนคณะไหน หรือ มหาลัยอะไร ;w; บอกทีผมสับสน :sharky

aucrazy
23rd October 2012, 15:40
ม.ศิลปากร ก็มีนะครับ คณะ IT ม.รังสิตก็มีเปิดนะครับ ถ้าอยากเรียนถ่ายภาพ สาขา Photo ก็เจ๋ง แต่แค่ถ่ายภาพงูๆปลาๆ จบยากนะครับ:eek: ถ้าอยากเรียนกราฟฟิค ก็มีคณะ ดิจิตอลอาต มีทั้งทำ 2D-3D animation ออกแบบกราฟฟิค ก็มี หรืออยากทำ effect แบบในหนัง หรือเกม พวกระเบิด หรือ กรีนสกรีน composite after effect พวกนี้ก็มี แต่ ที่พูดมาทั้งหมด ถ้าคุณไม่เจ๋งจริง จบยากครับ

ViperXeon
23rd October 2012, 15:46
มันอาจจะเเยก คนละสายนะครับ วาดรูป กับ ถ่ายภาพเนี่ย เเต่ ถ้าอยากออกแบบ วาดรูปในคอม หรือทำกราฟฟิคนี้มันหลาย เเขนงครับ ทำ อนิเมชั่น กราฟฟิค ดีไซน์ ไม่ก็ ทำโฆษณา หลายอย่างมากเลยครับ
เเนะนำให้ลง คณะวิทยาลัยศิลปะ สื่อและเทคโนโลยี,คณะะวิจิตรศิลป์ เป็นต้นนะครับ

Let Me See
23rd October 2012, 15:46
ถ้าให้แนะนำ แนะนำCAMT มอชอครับ เท่าที่เห็นเพื่อนเรียน มันได้ทำพวกเกมแนว Limbo ผมอยากเรียนเลย สาขา animetion มั้งเรียนทำพวกเกม การ์ตูน น่าเรียนนะถ้าชอบ

ค่าเทอมประมาณ 35000 ครับ ไม่รู้ว่าเริ่มรับกันยัง

SleepZz
23rd October 2012, 20:53
อ๋อ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับๆ ส่วนตัวผมชอบวาดรูปอะครับ แต่ประมาณว่าวาดได้อย่างเดียวอะครับ ลงสีละไม่ค่อยสวย เลยอยากลองอย่างอื่น อย่างพวกถ่ายภาพ ไรงี้อะครับผมก็ชอบอยู่เหมือนกัน แล้วก้พวกกราฟฟิกผมเห็นคนทำแล้วมันสวยอยากทำเป็นบ้าง ผมเลยไม่รู้จะเรียนอะไรดีละทีนี้ :sweat พวกสายอื่นใจผมก็ไม่ได้รักด้วยสิ ใจผมชอบพวกเกี่ยวกับศิลปะอะไรอย่างงี้อะครับ :o

ผู้บริหาร
23rd October 2012, 21:12
ขอประชาสัมพันธ์หน่อยละกัน ม.พี่เปิดรับสอบตรงเดือน พ.ย. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คลอง6 พี่เรียนอยู่ คณะเทคโนโลีสื่สารมวลชน สาขาเทคโนโลยีมัลติมีเดีย

ถ้าน้องชอบมาทางแบบนี้ ก็ลองมาาสอบดูนะ เพราะเรียนปฏิบัติล้วนๆ ถ้าสนก็PM มาถามพี่เพิ่มเติมได้จ้า

SleepZz
23rd October 2012, 22:50
ขอประชาสัมพันธ์หน่อยละกัน ม.พี่เปิดรับสอบตรงเดือน พ.ย. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คลอง6 พี่เรียนอยู่ คณะเทคโนโลีสื่สารมวลชน สาขาเทคโนโลยีมัลติมีเดีย

ถ้าน้องชอบมาทางแบบนี้ ก็ลองมาาสอบดูนะ เพราะเรียนปฏิบัติล้วนๆ ถ้าสนก็PM มาถามพี่เพิ่มเติมได้จ้า

ขอบคุณค้าบบบบบบบบ :) แต่ตอนนี้ผมยังเรียนม.4 อยู่เลย คงอีกนานหละครับ 555555 ผมอยากตัดสินใจก่อนไงครับว่าเรียนอะไรยังไงดี ถึงจะมีงานทำที่มั่นคงงอะไรยังงี้อ่า :dance