PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมหน่อยครับพรุ่งนี้แล้ว!

wiriyaopan
23rd October 2012, 19:59
ช่วยผมทำการบ้านหน่อยครับ ข้อเดียวครับคือว่าผมหาไม่เจอ อันที่หาเจอก็งง ครับ เค้าให้ อธิบายลักษณะของ เว็บไซต์กับลักษณะของเว็บเพจ อ่าครับ

HANG-ON
23rd October 2012, 20:04
เว็บไซต์ คือ แหล่งที่เก็บรวบรวมข้อมูลเอกสารและสื่อประสมต่าง ๆ เช่น ภาพ เสียง ข้อความ ของแต่ละบริษัทหรือหน่วยงานโดยเรียกเอกสารต่าง ๆ

เว็บเพจ คือ ภาพ เสียง ข้อความ ของแต่ละบริษัทหรือหน่วยงานโดยเรียกเอกสารต่าง ๆ

พอจะเข้าใจมั้ยครับ?

combadboy
23rd October 2012, 20:07
จะเอาแนวไหนละครับ หรือเอาความแตกต่าง หรืออะไร เนื้อหาเยอะขนาดไหน เดี๋ยวผมช่วยหา พอดี ว่างๆ

warpzone
23rd October 2012, 20:18
เอาแบบง่าย ๆ เลยครับให้นึกถึงหนังสือครับ web page คือหน้าหนึ่ง ๆ ในหนังสือ ส่วน Web Site คือ การนำเอา Web Page แต่ละหน้ามารวมให้เป็นเรื่องเดียวกัน ยกตัวอย่างเช่น Web Site Jokergameth จะมีหน้า Web Page ต่าง ๆ เช่น หน้า Webboard หน้า Game Console หน้า Game Pc เป็นต้น พอเข้าใจไหมขอรับ

nutsuki
23rd October 2012, 20:18
เว็บไซต์ คือ เว็บเพจหลายๆ หน้ารวมกันและเก็บไว้ที่หนึ่ง

เว็บเพจ คือ หน้าเว็บ หมายถึง หน้าหนึ่ง ๆ ของเว็บไซต์ ที่เราเปิดขึ้นมาใช้งาน

ประมาณนี้ อะครับ ผมก็เพิ่งสอบไปเหมือนกัน

wiriyaopan
23rd October 2012, 20:47
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับพอจะเข้าใจละ :thank