PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ Google Chrome

moonbriswam
23rd October 2012, 21:13
อยากรู้ว่าทำไมเวลาผมใช้ Google Chrome เปิดเว็บต่างๆแล้ว

บางทีมันก็ลื่นไหล แต่บางทีมันก็ค้างอ่ะครับ

ที่ว่าค้างไม่ได้มาจากปัญหา shockwave flash หรือว่า "รอให้โหลดต่อ" อะไรนั้นหรอกนะครับ

แต่ว่าเวลามันค้างคือ อย่างเช่นเล่น FB อยู่แล้วไปเปิด Youtube พอตอนกดเปิดแทบใหม่แล้วเริ่มเปิดเว็บ Youtube แล้วงี้

มันจะค้าง ค้างแบบว่าคอมผมไม่ได้ค้างนะ .. แต่เว็บมันจะโหลดๆอยู่อันเดียว อันอื่นๆเปิดดูได้

แต่เลื่อนขึ้นลงอะไรไม่ได้เลย กดอะไรก็ไม่ได้เลย เรียกง่ายๆว่า โครมค้างนั้นแหละ

อยากรู้ว่ามีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยครับ ค้างทีกว่าจะได้มันก็เกือบนาทีตลอดแล้วมันก็ค้างบ่อยซ่ะด้วย

ช่วยทีแล้วกันนะครับ :)

LIVE
23rd October 2012, 21:40
ตอนดูยูทูบหรือเปิดหลายๆหน้าที่ flash เยอะ ผมค้างตลอดเลย ตอนนี้ก็มาเล่น หมาไฟละ เบื่อ -..-

tentaethaibio
23rd October 2012, 21:41
ลองกด Ctrl+Alt+Del ดูแล้วดูว่า Google Chrome ใช้ หน่วยความจำไปเท่าไหร่

นี่แหละเหตุผล Google Chrome ให้แรมเยอะถ้าเปิดเยอะๆนะ พยายามอย่าเปิดพวก flash player เยอะๆ หรือ หลายๆหน้า

ปล. อย่าลืมดูส่วนขยายด้วย(Plug in ของ Google Chrome อะครับ มีมากก็อืดนะครับ)

moonbriswam
23rd October 2012, 21:51
คือไงดีหละ ไม่ใช่แค่ Youtube นะครับ ของผมเป็นหมดเลย บางทีโหลด Google ก็ค้างเลยแหละ เป็นอะไรก็ไม่รู้ หนีมาใช้ Maxthon ละครับเนี่ย TT

assist05
23rd October 2012, 22:00
อาการเดียวกับผมแปะเลย ขึ้น shockwave flash ทำงานผิดพลาด ทั้งที่เปิดแค่ เฟส กับ ยูทูปเอง

ผมลองลงใหม่แล้วครับ หายไปเลยอาการนี้

ninwatza
23rd October 2012, 22:03
Google Chrome มันดีก็จริงครับ แต่ RAM คุณต้องเยอะด้วย

SinSu
23rd October 2012, 22:08
เจออาการ error ของโปรแกรมนี่จนเบื่อ เปลี่ยนมาใช้ maxthon แทนละ

HANG-ON
23rd October 2012, 22:10
ผมก็ใช้ Chrome อยู่ครับ หมาไฟช้าพอๆกับ IE เลย เซ็งๆ(คอมผมนะ)

แต่บางทีก็เปิดไม่ขึ้น กดเปิดแล้วTAB ของ Win7 จะมีกรอบใสๆล้อมไอคอน ซักพักก็หายไป ต้องกดซ้ำอีกรอบถึงจะเปิดได้

บางทีใช้ๆไป คอมก็แลคครับ เหมือนมีFPSไม่ถึง10 แล้วก็กดอะไรไม่ได้ ต้องรีเครื่องใหม่อย่างเดียว อารมณ์เสียมาก

stampdown
23rd October 2012, 22:16
ใช่ Chorme เดี๋ยวนี้มันชอบค้าง ของผมอะนะ และจอมันจะเป็นแบบว่า ขาวๆ

hopmbnzatou
23rd October 2012, 22:19
เมื่อวานใช้ Chorme เข้าเว็ปแล้วแสดงขาดๆไงด็ไม่รู้ อ่านข่าวหมวด NEWS ไม่เห็นคลิป บางที รูปหายไปเลยก็มี เปิดภาพไฟล์ GIF ก็ไม่ได้ข้างตลอด maxthon ตอนนี้โหลดมาใช้เรียบร้อยล่ะ

maxkungg704
23rd October 2012, 22:28
เจออาการ error ของโปรแกรมนี่จนเบื่อ เปลี่ยนมาใช้ maxthon แทนละ

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน หลังจากได้ทดลองใช้แล้วบอกได้เลยว่า ผมลบ Chrome ทิ้งเลยทันที

สนใจก็ลองเอาไปใช้ดูกัน http://www.maxthon.com/mx3/

moonbriswam
23rd October 2012, 23:01
ตอนนี้ผมก็หันมาใช้ Maxthon แทนละครับ ยังไม่ค่อยชินมือหวังว่าน่าจะดีกว่าอ่ะนะ

หลังจากที่ลง วินใหม่มานี้ ค้างบ่อยเหลือเกินโครม