PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเรื่อง XBOX หน่อยครับ

kammakdui007
24th October 2012, 16:51
เครื่องผมเป็นรุ่นอ้วนนะครับ RGH เล่นอยู่ดีๆมันก็ดับเองเเล้วลองกดเปิดเครื่องมาอีกที บูตไม่ขื้นเลยไฟสีเขียวตรงกลางออกนะครับเเต่ไฟที่วงเเหวนไม่ขื้นเลนครับปกติจะบูตเครื่อง 2-3รอบก็ติดเเล้วครับ เเต่นี้ก็ไม่ติดอีกเลย

ขอผู้รู้ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

joker
24th October 2012, 17:27
หากทำเครื่องที่ร้านของเราให้ยกเครื่องเข้ามาครับ เพราะปัญหาน่าจะเกิดจากตัวเครื่องโดยตรงครับ

kammakdui007
24th October 2012, 18:29
ผมชื้อจากที่อื่นครับ เเล้วคนที่ผมชื้อมาเข้าก็กะลังหาวิธีอยู่อะครับเป็นเดือนเเล้วยังซ่อมไม่ได้เลยครับผมเลยจะเอาเครื่องคืนละ
เเล้วถ้าจะส่งไห้ซ่อมต้องทำไงบ้างครับ ขอลายละเอียด หน่อยครับ

joker
24th October 2012, 22:50
ก่อนส่งเครื่องเข้ามา ให้โทรมาคุยกันก่อนครับ เพราะปัญหาเครื่องของเครื่องที่แปลงระบบ RGH ไม่ใช่ปัญหาที่ผู้ใช้สามารถแก้ไขเองได้ และอาจจะไม่ใช่ปัญหาที่ร้านซ่อมทั่วไปจะทำให้ได้ครับ เพราะต้องการข้อมูลเดิมของเครื่องเช่น Nand และ CPU Key เบอร์ติดต่อที่ร้านเราตาม Link ด้านล่างครับ
http://www.jokergameth.com/about/