PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวลาเปิดคอมมีปัญหาคับ

sodasa13
24th October 2012, 19:43
อาการเวลาเราเปิดคอมคับ มันบูชเครื่องประมาณ2วิแล้วดับไปประมาณ2วิแล้วถึงบูชเครื่องได้ตามปกติ ซึ่งเป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่อง หรือรีสตาร์ทเครื่อง ซึ่งก่อนลงวินโดว์ใหม่มันไม่เป็นนะคับ

ViRuS|Benz
25th October 2012, 17:14
อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นการ์กระตุ้นฮาร์ดแวร์ของบอร์ดหรือเปล่านะครับ เพราะทุกครั้งที่ผมเปิด UPS เครื่องผมจะสตารท์เองประมาณ 2 วิเหมือนของท่านและดับ ผมก็ต้องกดปุ่ม Power เพื่อเปิดอีกที ไม่แน่ใจนะครับ รอผู้รู้ละกัน

sodasa13
25th October 2012, 20:09
อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นการ์กระตุ้นฮาร์ดแวร์ของบอร์ดหรือเปล่านะครับ เพราะทุกครั้งที่ผมเปิด UPS เครื่องผมจะสตารท์เองประมาณ 2 วิเหมือนของท่านและดับ ผมก็ต้องกดปุ่ม Power เพื่อเปิดอีกที ไม่แน่ใจนะครับ รอผู้รู้ละกัน
ขอบคุณมากคับ