PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่ไม่ได้อยู่กับแฟนบ้างครับ แบบอยู่กันคนละจังหวัดเงี้ย แล้วคบกันลำบากมั้ยครับ

wisoot
24th October 2012, 22:54
พอดีแฟนผมเขามีโอกาสจะได้ย้ายบ้านตามพ่อแม่ไปอยู่อีกจังหวัดครับ :( เลยอยากรู้ว่าการที่อยู่ห่างกันจะมีปัญหาในการคบกันหรือเปล่า
ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง แล้วตอนนี้ยังรักกันดีป่าวครับ

superheromitr
24th October 2012, 23:05
ผมก้ต่างจังหวัด แต่ผมจะได้เจอเค้าช่วงเปิดเทอม 555+ (มหาลัยเปิดอ่ะ) รำบากหน่ะ แต่ผมก้สไกด์กับ ทุกวันอ่ะคับ แต่สถานะการเปราะบาง ต้องเชื่อใจกันทั้งคู่ๆ

johnypath
24th October 2012, 23:13
ผมก็เคยคบนะครับ แฟนอยู่ต่างจังหวัดอ่าครับ แต่ตอนนี้เขากลับไปกับแฟนเก่าแล้ว

Yothin35
24th October 2012, 23:21
ถ้ามันเป็นรักแท้จริงๆ ไม่ว่าจะอยู่ภายใต้เงื่อนไขใดๆก็ตามยังไงมันก็ยังคงเป็นรักแท้ครับ ไม่ต้องกังวล:)

ballba
24th October 2012, 23:39
ส่วนใหญ่อยู่ไกลๆ ผมคบใครไม่เห็นไปรอด

ตั้งแต่เด็กจนโตแล้วนะ พูดจริงๆ

ยากครับที่จะเจอคนที่รอกันได้จริงๆ

โดยเฉพาะ รักในวัยเด็กเนี่ยหละ :sweat

อย่าไปหวังอะไรให้มากก็พอ

ทุกวันนี้ผมอยู่กินกับเมีย ยังจะเลิกกันเลย 555

พึ่งทะเลาะกันหมาดๆ เรื่อง ที่ผมไปตีแบดหน้าบ้านไม่ยอมบอก

ปกติมีอะไรต้องรายงานตลอด 5555 :o

nomkontwarn
24th October 2012, 23:47
คนเราเวลาโตมา ก็จะเข้าหาเพศตรงข้ามเป็นธรรมดา
ไม่เข้าหาดิแปลก ยิ่งเป้นคนหน้าตาดีก็จะอยากโซวตัวเอง

อย่าคิดว่าจะรอเค้าไหวไหม แค่คิดว่าจะรับเค้าทุกอย่างไหมจะดีกว่า
พลังแห่งรักชนะได้ทุกอย่าง ดีก็หามจั่วไป ชั่วก็หามเสาซะ

อย่าพึ่งโทษมือที่สาม ถ้าเราสอง ยังจับมือกันไม่แน่นพอ

zantozz
24th October 2012, 23:48
ผมอยู่คนละจังหวัดครับ ผมอยู่อุทัยธานี แฟนผมอยุ่กทม. เจอกันปีละสองสามครั้งเอง แต่ก็คบกันมาห้าปีกว่าจะหกปีละ
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ทั้งสองฝ่ายครับ ว่ามีเหตุผลกันแค่ไหน พอใจในคนที่คบอยู่รึป่าว ต้องอย่าขาด อย่าเกินกันทั้งสองฝ่าย
รู้จักร้อนรู้จักเย็นให้ถูกสถานะการ เราร้อน อีกฝ่ายต้องเย็น อีกฝ่ายร้อนเราต้องเย็น ถ้าร้อนทั้งคู่จะทะเลาะกัน
ถ้าทะเลาะกันแล้วให้ผ่านไปซักวัน แล้วค่อยหันมาคุยกันด้วยเหตุผล แต่อยุ่ไกลกันมันเหงานะ ถ้าคิดว่าทนตรงนี้ไม่ได้ก็เลิกกันแต่เนิ่นๆดีกว่า
แต่ถ้าทนเหงาได้ก็คบกันไปเรื่อยๆไม่เสียหาย เวลาจะพิสูจเองว่าใช่หรือไม่ใช่ :yes

operative
25th October 2012, 08:17
แฟนผมก็อยู่คนละจังหวัดกับผม ผมอยู่ กทม แฟนอยู่ นครราชสีมา โทรหากันทุกวัน เล่นสไลบ้าง นั่งรถไปหาบ้างเดือนละ ครั้ง สองครั้ง

okorakot
25th October 2012, 18:13
คนเราเวลาโตมา ก็จะเข้าหาเพศตรงข้ามเป็นธรรมดา
ไม่เข้าหาดิแปลก ยิ่งเป้นคนหน้าตาดีก็จะอยากโซวตัวเอง

อย่าคิดว่าจะรอเค้าไหวไหม แค่คิดว่าจะรับเค้าทุกอย่างไหมจะดีกว่า
พลังแห่งรักชนะได้ทุกอย่าง ดีก็หามจั่วไป ชั่วก็หามเสาซะ

อย่าพึ่งโทษมือที่สาม ถ้าเราสอง ยังจับมือกันไม่แน่นพอ

ชอบคำคมคุณจริงๆ:cool:

แฟนผมก็อยู่คนละจังหวัดกับผม ผมอยู่ กทม แฟนอยู่ นครราชสีมา โทรหากันทุกวัน เล่นสไลบ้าง นั่งรถไปหาบ้างเดือนละ ครั้ง สองครั้ง

ห๊ะ!! เล่นสไล:eek:

eswc2012nerverdie
25th October 2012, 21:43
ยากครับ : )) คนที่อยู่ห่างไกลไว้ใจยาก ยิ่งเป็นวัยรุ่นนี่ยิ่งยาก !!

Wakeup
28th October 2012, 09:37
อยู่จังหวัดเดียวกันครับ แต่คนละโรงเรียน (รร.อยู่ใกล้กันแค่ 20ก้าวก็ถึง) แต่เวลาเลิกไม่ตรงกันครับ ปกติจะเล่นเฟส คุยโทรศัพท์ตอนพัก กะเจอกันหลังเลิกเรียนถ้าเวลาตรงกัน แล้วก็เสาร์-อาทิตย์
= =