PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะเกมส์ทีครับ

damaji
19th August 2011, 23:16
ช่วยแนะนำเกมส์ PC offline หน่อยครับ ประเภท RTS แนวสงคราม อยากได้ สงครามเหมือนโลกจริง

แน่นอน ที่ 1 ต้อง company of heroes แต่เล่นเบื่อและ และก็ เสียดายมันไม่มี สงครามทางน้ำ กับ อากาศ มีแต่ทางบก เลยอยากให้ช่วย แนะนำ เกมส์ที่ ทุกท่านคิดว่าสนุก ทีครับ

ไม่ชอบ เทคโนโลโยที่มันก้าวหน้าไปครับ อย่างเช่น พวก Command & Conquer 4 ไรงี้

ตอนนี้ที่เล่นอยู่ ที่ติดใจ มี 2 เกมส์ครับ

Company of heroes

Age of Empires III

ขอเป็น สร้างฐาน ช่วยแนะนำทีนะครับ (เรื่องสเป็กคอมไม่ต้องห่วงครับ รับเกมส์หนักๆ ได้สบาย)

ขอบคุณที่ช่วย แนะนำ หรือ ตอบคำถามกระทู้ครับ (ผิดพลาดประการใด ขออภัยครับ)

wararuki
19th August 2011, 23:28
World in Conflict ครับ เห็นน่าสนุดหวังว่าคงชอบน่ะครับ

ไม่ก็ R.U.S.E. ครับ

kanoktuch2
20th August 2011, 00:04
world in conflict

น่าจะโอเคกับความต้องการของจขกท ที่สุดแล้วล่ะครับ

สนุกรึเปล่า ผมไม่รู้เพราะไม่เคยเล่น แต่ Gamespot ให้คะแนนเกมนี้ถึง 9.5 เลยทีเดียว

http://asia.gamespot.com/pc/strategy/worldinconflict/index.html

Manman02
20th August 2011, 12:27
Warhammer 40,000 Dawn of War 2 ครับ