PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ควรจะเก็บไว้หรือบอกไปดีครับ..

SleepZz
25th October 2012, 01:33
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมแอบชอบเพื่อนในกลุ่ม นานละ 3ปีกว่าๆได้มั้ง :blush แล้วผมก้คิดว่ามันนานเกินไปแล้วรึเปล่า น่าจะบอกได้ละมั้ง แต่มันก็ดันเกิดเรื่องก่อนเลยทำให้ตัดสินใจลำบาก :sweat คือมันมีรุ่นพี่คนนึงมานั่งร่วมกับกลุ่มพวกผมด้วย ซึ่งไม่รู้มันมาไง -*- มันมาจีบผญ ในกลุ่มพวกผม ถ้าคนเดียวว่าไปอย่าง แต่มันดันม่อทั้งกลุ่มเลย -*- แล้วสุดท้าย มันได้เพื่อนของผมเป็นแฟนไป แต่คนที่ผมแอบชอบเค้าดันชอบรุ่นพี่คนนี้ เลยบอกไปตอนที่รุ่นพี่คนนี้มีแฟนแล้วว่า ชอบอะไรประมาณนี้ ซึ่งก้รู้แล้วว่าเค้ามีแฟนแล้วแต่ก้อยากบอก อันนี้ผมเข้าใจความรู้สึกดี รุ่นพี่คนนั้นเลยบอกกลับมาว่า "ไม่ได้ชอบ" เพื่อนผมคนนี้
เพื่อนผมก้เข้าใจแต่ยังทำใจไม่ได้เลยคบกันเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันต่อไป แล้วเร็วๆ นี้ มันเลิกกะเพื่อนผม เนื่องจากเพื่อนผมทนนิสัยอะไรบางอย่างในตัวมันไม่ได้ :eek: (น่าจะนิสัยที่ขี้ม่อนี่หละมั้ง 555+)
ไอรุ่นพี่คนนี้ก้รู้ว่าคนที่ผมแอบชอบนั้น ก็ยังชอบมันอยู่นิดๆ ก็เลยจะกลับมาจีบ.. เลิกกับเพื่อนผมไปไม่ถึง 2วัน บอกกะคนที่ผมแอบชอบว่าทำใจได้แล้ว แล้วก้ชอบคนที่ผมแอบชอบด้วย... คือนิสัยอะนะ -*-
คนที่ผมแอบชอบก้ยังไม่ได้ตัดใจ 100 เปอ ยังเหลือซัก 20-30 มั้ง เลยให้ความหวังอะไรยังงี้ ผมอ่านแล้วก็รู้สึกห่วงอะไรประมาณนี้เพราะ ถ้าเกิดคบกันไปมันจะเป็นแบบเพื่อนผมคนเก่ารึเปล่า ถ้านิสัยปกติว่าไปอย่างแต่นี่มันเจ้าชู้ ผมไม่อยากให้คบด้วย ถ้าคนปกนิสัยดี ผมไม่หวงไว้หรอกเพราะผมรู้ตัวเอง ว่ายังไงๆ ก็ไม่ได้เป็นแฟนหรอก คงเป็นได้แค่เพื่อน.... แต่ผมก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี ได้แต่อ่านข้อความที่เขาแชทกัน... (เพราะคนที่ผมแอบชอบเคยบอกรหัสเฟสบุคกะผม แล้วตอนนี้ก็ยังไม่เปลี่ยน ทั้งๆที่รู้ว่าผมรู้แล้ว - - ) ซึ่ง !! ผมตัดสินใจ ว่า จะสารภาพรักกะคนนี้ตอนสิ้นปีนี้ ตอนเคาท์ดาวน์ดีมั้ย :rose
หรือจะเก้บไว้เป็นความลับ รอเรียนจบค่อยบอก ?? :confused: เพราะบอกไปแล้วกลัวเสียเพื่อน.. เอาแบบไหนดีครับผมสับสน :(
*เพราะนิสัยสอดรู้สอดเห็นนี่หละครับ เลยทำให้ตัวเองเจ็บ แต่ทำอะไรไม่ได้.. :(
.
.
ปล. ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านนะครับ :bye

oumza55
25th October 2012, 01:48
"รอเรียนจบค่อยบอก"
บอกรักไปเถอะครับ จะได้ไม่ต้องเป็นภาระของหัวใจ รอเรียนจบแล้วบอกนะครับแทบจะไม่ได้ทำให้ซึ้งไรเลย มีแต่เสียดาย เพราะถึงเขาจะรับรักเรายังไง ก็ไม่ทันแล้ว เพราะเรียนจบกันหมดแล้ว

เค้าดาวแล้วบอกรักเลยครับ ผมว่าไอเดียคุณ จขกท.ก็เวิกดีนะ โรแมนติกดี

สู้ๆครับ ผมเป็นกำลังใจให้

Stalkergame
25th October 2012, 03:53
จากที่ผมสละเวลาอันไม่มีค่า มาอ่านเนี่ย ผมว่าคุณเป็นคนจิตใจดีนะ

แล้วคุณก็ บอกไปเถอะครับ ถึงมันอาจจะต้องเสียใจ แต่คุณอาจจะต้องเสียใจมากกว่าถ้าเสียโอกาส ไม่ได้บอกไป

zerohunter000
25th October 2012, 12:13
เหมือนชีวิดผมตอนมัธยมจังเลย...ผมรอ10กว่าปี...กะว่าจะบอกตอนเคาท์ดาวน เหมือนกันเลย. แต่ 1เดือนก่อนหน้า เขาได้เจอกับผู้ชายคนใหม่ที่เป็นคนดีมากคนนึงเท่าที่ผมรู้จัก และ ผมก็ว้ใจเขา ที่จะมาดูแลเพื่อนผม. ก็ปล่อยเขาไปในตอนนั้น ก็ไม่ไดบอกอะไรเลย แต่ผมรู้ว่าเขารู้ว่าผม คิดยังไง เพราะมันทำให้เธอเกลียดผมมา10กว่าปี สาเหตเพราะ ชอบเพื่อน (ชอบก็ผิด อะไรเนี้ย 555). ตอนนี้ เขาเลีกเกลียดผมแหละ.

SleepZz
25th October 2012, 12:59
"รอเรียนจบค่อยบอก"
บอกรักไปเถอะครับ จะได้ไม่ต้องเป็นภาระของหัวใจ รอเรียนจบแล้วบอกนะครับแทบจะไม่ได้ทำให้ซึ้งไรเลย มีแต่เสียดาย เพราะถึงเขาจะรับรักเรายังไง ก็ไม่ทันแล้ว เพราะเรียนจบกันหมดแล้ว

เค้าดาวแล้วบอกรักเลยครับ ผมว่าไอเดียคุณ จขกท.ก็เวิกดีนะ โรแมนติกดี

สู้ๆครับ ผมเป็นกำลังใจให้

ผมก้ว่างั้นหละครับ มันอัดอั้นมากกก :dash

เป็นผมนะ '' ผมขอบอกเลยละกัน '' สมัยนี้อะไรมันไม่แน่นอนอย่าให้อะไร ๆ มันสายเกินไปแล้วคุณเองนั้นแหละ
จะกลับมานั่งโทษตัวเองว่า '' ทำไมตอนนั้นไม่บอกออกไปว้ะ '' อะไรทำนองนี้แหละเหตุการณ์แบบนี้อย่าพึงขอเป็นแฟน ..

ถ้าเป็นผมนะ จะขอเขาแบบว่า '' เราลองมาดูใจกันป้ะ : ) '' การทำแบบนี้มันเหมือนให้เค้ามีเวลาคิดยังไม่ต้องรีบตัดสินใจ
หรือเอาเพลงที่มันตรงกับอารมณ์ของคุณให้เค้าฟัง ถ้าไม่กล้าพูดจริง ๆ

แล้วรุ่นพี่นั้น ผมว่าคนที่คุณชอบก็ต้องคิดได้นะ '' ทำไมถึงเลิกกับคนเก่า เลิกได้ไม่นานจะหาคนใหม่เลยหรอ ? ''

ส่วนประเด็นของนาย ผมอยากให้มั่นใจเข้าไว้ เพราะเท่าที่ดูแล้ว นายคงรักเค้ามากจริง ๆ คนที่รักกันจริง ๆ
แหละไม่หวังที่จะครอบครองแบบนาย น่ายกย่องนะ ^ ^

ปล . บอกไปซะตอนที่เค้ายังอยู่ จะดีกว่าไม่ได้บอกตอนที่เค้าไม่อยู่นะ สู้ ๆ ครับ : )

ปล 2 . ผมว่าอารมณ์นายน่าจะอยู่ในโหมดเดียวกับเพลง .. จะอยู่ตรงนี้จนวันสุดท้าย - ABnormal .. ^ ^

ใช่ครับผมก้ว่าเค้าคิดได้ เพราะเมื่อวานรุ่นพี่คนนั้นบอกว่ารักคนที่ผมชอบ แล้วคนที่ผมชอบก้ตอบกลับไปว่า "ไหนเมื่อก่อนบอกว่าไม่ได้รัก" ผมอ่านละสะใจนิดๆ 5555+
แล้ก้ขอบคุณที่ชมนะครับ :yes ผมไม่ใช่คนดีอะไรยังงั้นหรอก 5555 ก้แค่คิดได้ว่าตัวเองหน้าตางี้ คงไม่ได้ครอบครองหรอก -0-
ปล. คงจะประมาณเพลงนั้นหละมั้งครับ 555

จากที่ผมสละเวลาอันไม่มีค่า มาอ่านเนี่ย ผมว่าคุณเป็นคนจิตใจดีนะ

แล้วคุณก็ บอกไปเถอะครับ ถึงมันอาจจะต้องเสียใจ แต่คุณอาจจะต้องเสียใจมากกว่าถ้าเสียโอกาส ไม่ได้บอกไป

"ถึงมันอาจจะต้องเสียใจ แต่คุณอาจจะต้องเสียใจมากกว่าถ้าเสียโอกาส ไม่ได้บอกไป" คำนี้โคตรโดนเลยครับ :D ก้นะผมก้คิดงั้นหละ แต่ก้คงต้องรอคิดแผนบอกรักเพิ่มเติมอีกหน่อย 55555555 ประมาณว่าวันก่อนเค้าไปดูคลิปที่พี่ปลื้มขอพี่ทับทิมแต่งงานอะ เค้าบอกอยากมีคนทำแบบนี้บ้าง ผมเลยแบบ จะทำบ้างแต่คงไม่ถึงขนาดนั้นแล้วก้ไม่เอาแบบนั้นหรอกครับ ผมไม่ชอบเลียนแบบใคร *-* คงต้องคิดเพิ่มอีกนิดนึงหละครับ 5555+

เหมือนชีวิดผมตอนมัธยมจังเลย...ผมรอ10กว่าปี...กะว่าจะบอกตอนเคาท์ดาวน เหมือนกันเลย. แต่ 1เดือนก่อนหน้า เขาได้เจอกับผู้ชายคนใหม่ที่เป็นคนดีมากคนนึงเท่าที่ผมรู้จัก และ ผมก็ว้ใจเขา ที่จะมาดูแลเพื่อนผม. ก็ปล่อยเขาไปในตอนนั้น ก็ไม่ไดบอกอะไรเลย แต่ผมรู้ว่าเขารู้ว่าผม คิดยังไง เพราะมันทำให้เธอเกลียดผมมา10กว่าปี สาเหตเพราะ ชอบเพื่อน (ชอบก็ผิด อะไรเนี้ย 555). ตอนนี้ เขาเลีกเกลียดผมแหละ.

ผมกลัวบอกไปละมันจะเป็แบบนั้นนะสิครับ -0-

ปล.ผมพิมพ์เยอะหน่อย ไม่ว่ากันนะ 5555+