PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะทำServer Ro เล่นกันเองแต่..

por41085288
25th October 2012, 17:12
1.ผมพยายามจะแก้ข้อมูลในDB กับ Conf แล้ว พอกดsave เปิดเข้าไปดูก่ยังเหมือนเดิมอะครับ
ที่บ้านผมโหลดRO Online และก่โหลดจัว exe+data มาจากเวปอื่น เสดแล้วผมเอาตัวdata กับ exe มาใส่ทับของจริง ปรากฏว่าเข้าเซิฟได้ แต่ปรับตัวเองให้เปน GM ไม่ได้ แก้ใน Account แล้ว พอกดSave กลับมาดู ก็ไม้ไดอะครับ แก้ในตัวFolder เถื่อนแล้วนะ

2.ถ้าผมต้องการเอาพวกปีก หรือ หมวกใหม่ๆเข้ามามีขั้นตอนยังไงมั่งครับ

3. อยากปรับการอัพStatusอะครับ แบบ บางเซิฟจุไม่กี่ครั้ง ก็ 400 บางเซิฟ จุเป็น10 ครั้งกว่าจะ 400 ไม่ทราบว่าปรับตรงไหนครับ
เบื้องต้นขอผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

เพราะสิ่งนี้
25th October 2012, 17:17
http://game-mun.com/forum/index.php?topic=2097.0

ลองดูครับ ผมออกจากวงการนี้มา 5 ปีละ ลืมไปหมดแล้ว - -*

por41085288
25th October 2012, 17:21
ผมทำทุกอย่างแล้วครับ เหลืออย่างเดียวคือไปปรับเปลีย่นๆข้างหลังมันไม่ได้

gametoon
25th October 2012, 19:52
1.ผมพยายามจะแก้ข้อมูลในDB กับ Conf แล้ว พอกดsave เปิดเข้าไปดูก่ยังเหมือนเดิมอะครับ
ที่บ้านผมโหลดRO Online และก่โหลดจัว exe+data มาจากเวปอื่น เสดแล้วผมเอาตัวdata กับ exe มาใส่ทับของจริง ปรากฏว่าเข้าเซิฟได้ แต่ปรับตัวเองให้เปน GM ไม่ได้ แก้ใน Account แล้ว พอกดSave กลับมาดู ก็ไม้ไดอะครับ แก้ในตัวFolder เถื่อนแล้วนะ

2.ถ้าผมต้องการเอาพวกปีก หรือ หมวกใหม่ๆเข้ามามีขั้นตอนยังไงมั่งครับ

3. อยากปรับการอัพStatusอะครับ แบบ บางเซิฟจุไม่กี่ครั้ง ก็ 400 บางเซิฟ จุเป็น10 ครั้งกว่าจะ 400 ไม่ทราบว่าปรับตรงไหนครับ
เบื้องต้นขอผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าใส่ปีกอะไรพวกนี้สิ่งที่ต้องแก้คือ db กับแก้ใน data ของฝั่ง client เพื่อให้มันแสดงภาพตาม sprite ที่เราต้องการ

การปรับ status ไปปรับได้ใน config ทั้งหลาย ซึ่งจะสามารถปรับได้ แต่ถ้าอยากจะปรับลึกกว่านี้ต้องปรับที่ไฟล์ src แล้วค่อย compile ออกมาอีกที

จริงๆอยากรู้เพิ่มขึ้น ควรจะไปถามบอร์ดที่เค้าคุยกันเรื่องนี้โดยตรง จะได้คำอธิบายที่ละเอียดกว่านี้