PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณจะทำยังไงในเมื่อพี่สาวคนนึงของเรา ไม่ให้เราบอกรัก แม้จะเป็นญาติกันก็ตาม

Gokusen
26th October 2012, 04:18
ผมทนมา6ปี ตั้งแต่ผมอายุ13 พี่ผมอายุ15 ผ่านมา6ปีล่ะ ญาติสนิท1ปีกลับบ้านทีนึงก็เจอกันทุกปี ตอนนี้ผม19 พี่ผม21

พี่ผมบอกถ้า บอกรัก จะโกรธไปตลอดชีวิตและไม่คุยด้วยตลอดไปเพราะรุ้ว่าน้องคิดกะพี่แบบคนรักมาโดยตลอดเพราะในสิ่งที่พี่เค้าทำให้เรามีความสุขมันคือคำว่าน้องชาย ในความคิดของเค้าเพียงเท่านั้น โดยที่เราไม่รุ้เลย เป็นคุณ จะทำยังไงครับ????

http://www.youtube.com/watch?v=Vn6jXTUUsWc&feature=related

ฟังไปด้วยเพราะมากครับ:dash

MilkyNaNa
26th October 2012, 04:22
สรุปคือ คุณหลงรักพี่สาวตัวเองใช่ไหม ขอแนะนำเลยว่าให้ตัดใจเสียตั้งแต่ตอนนี้ เพราะพี่น้องหรือญาติกันไม่สมควรที่จะมีความสัมพันธุ์ไปในทางชู้สาว เจ้าของกระทู้ควรหักห้ามยับยั้งชั่งใจ ควรเปิดใจและเปิดโอกาสให้คนอื่น(ผู้หญิงคนอื่นๆที่ไม่ใช่พี่น้อง ไม่ใช่ญาติเรา) ได้เข้ามาในชีวิตตัวเองจะดีกว่า ขอแนะนำด้วยความหวังดี ส่วนเจ้าของกระทู้จะทำอย่างไรนั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตัวเจ้าของกระทู้เอง

neverdia
26th October 2012, 04:25
เลิกเหอะครับ มันผิดจารีตประเพณีนะครับ
ผิดกฏหมายด้วยรึป่าว นั้นนี่ผมไม่แน่ใจ

Gokusen
26th October 2012, 04:26
ผมแค่ถามเฉยๆครับผมมีแฟนแล้วครับ ผมแค่อยากรุ้ว่าผมจะทำยังไงต่อไปดี เลยมาปรึกษาครับ

siriuscry
26th October 2012, 05:01
ก็บอกให้มันจบ ๆ ไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องเก็บมันไว้ อะไรจะเกิดต่อไปหลังจากนั้น จะสูญเสียอะไรไป ก็ให้มันเป็นไป

เก็บกดไว้ซักวันก็คงจะมีปัญหาเปล่า ๆ

WindowsZero
26th October 2012, 05:52
ความรักมันจำเป็นต้องบอกกันด้วยหรือ ครับ เป็นพี่เป็นน้องก็รักกันได้ แต่ถ้าคุณไปบอกรักเขา ก็คงจะมาแนว อยาก แค่นั้น

Nimesis
26th October 2012, 06:37
ชอบได้รักได้ครับ ไม่เกี่ยวกับจารีตประเพณี เพราะจารีตประเพณี มนุษย์เป็นตัวกำหนดเองเออเอง ที่สร้างจารีตประเพณีมาก็เพื่อบังคับในบางเรื่อง ลองคิดดีๆนะสำหรับคำว่าจารีตประเพณีเนี่ย และไม่ผิดกฏหมาย(บางประเทศอาจผิดกฎหมาย) สมมุติถ้าผมเป็นคุณและ ถ้ารักกันทั้งคู่นะ ก็อยู่กัน ไม่สนใจสังคม เพราะมันไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้นหรือต่ำลง ก็แค่มีพวกโลกสวยมาแพ้มทำตัวไร้สาระไปวันๆ ส่วนนี้มันก็แล้วแต่คุณอะ แต่ว่าจะทำอะไรก็ถึงคิดถึงอนาตคตด้วยว่าปัญหาใดจะตามมา และเราพร้อมแก้ปัญหา เราว่าถ้านายชอบจริงๆ นายรอสร้างเนื้อสร้างตัว ทำงานและดูแลตัวนายเองให้ได้ซะก่อนอะ ไม่งั้นมันจะลำบาก

แต่ก็นะ คนเรามีกฎของตัวเองอยู่ หลากหลายคน หลากหลายความคิด อย่าเอาไปรวมกัน

*** มนุษย์ทุกคนเป็นญาติกันตั้งแต่อดีตนานแสนนานแล้ว แค่สายใยนั้นมันน้อยโคตรๆ เท่านั้นเอง ***