PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจสัน 13 ฝันหวานตอนนี้มันมีถึงภาคอะไรแล้วครับ

pone123
26th October 2012, 13:58
เปิดๆเน็ตไป ก็ไปเจอคลิปเพลงของพี่แกเลยอยากกลับไปดูหนังเขาน่ะครับ (เป็นตัวร้ายที่ผมชอบมาตั้งแต่เด็กแล้วละ)

ตอนนี้มันถึงภาคอะไรแล้วมั้งครับ จะไปหาซื้อมาดู

Gokusen
26th October 2012, 14:15
รุ้สกว่าภาคจบเป็นภาค ที่มันอยุ่ในอวกาศอ่ะแล้วร่างแรกมันโดนไรไม่รุ้ใช้การไม่ได้มันเลยทำตัวเองเป็นเหล็ก สุดท้ายมันโดนดูดออกไปนอกอวกาศ ภาคนี้ล่ะคือภาคอวสานเจสัน

pone123
26th October 2012, 14:19
แล้วมันมีกี่ภาคละครับ

aerocool
26th October 2012, 14:53
มีประมาณ 11 ภาค

nook6199
26th October 2012, 23:49
น่าจะประมาณ 11 ภาคครับ คิดว่าเป็น 10 ภาคปกติกับอีก 1 ภาคเป็นแบบรีเมคครับ

April
26th October 2012, 23:59
ภาคที่อยู่บนอวกาศนั่น Jason X หรือ 10 นั่นเอง แต่ไม่รู้ว่ามีถึงภาคไหน =w=

universalpt
27th October 2012, 00:35
12 ภาค มั่งครับ อันที่ผมดูล่าสุดมันชื่อเรื่องว่า ศุกร์ 13 ฝันหวาน ภาค 12 แอะหรือมันเป็นแค่ชื่อหนัง ไม่แน่ใจ อิอิ เขิน

duchyzaza
27th October 2012, 16:33
ภาคที่ทำออกมาล่าสุดคือภาคนี้ครับ :) ผมลืมไปละเเม่ง โครตเยอะเลย = =

http://www.youtube.com/watch?v=7MiJzZ7FQX0

anuwat11
29th October 2012, 10:42
มีทั้งหมด 12 ภาคครับ
ภาคแรก ไม่ใช่เจสันเป็นฆาตกรแต่เป็นแม่ของเค้าเองครับ
ภาค 2 เจสัน กลับมาเพื่อล้างแค้นแม่ที่ตายแต่มีแค่ถุงใส่ฟางครอบหัวเท่านั้น
ภาค 3 เจสันได้หน้ากากฮอคกี้ภาคนี้ครับ
ภาค 4 เจสันกลับมา (ไม่ตายซักที) ไม่มีอะไรมากแค่กลับมาฆ่าคนเหมือนเคยๆ
ภาค 5 ภาคนี้ไม่มีเจสันครับมีแต่ฆาตกรเลียนแบบ
ภาค 6 ภาคนี้เจสันมาแก้แค้น(อีกแล้วเหรอวะ)โดยมาทำลายแคมป์
ภาค 7 ภาคนี้จะมีเด็กมีพลังจิตเป็นตัวหลักเลย(ได้เห็นหน้าพี่เจสันภาคนี้ด้วยแหละ)โดยเด็กคนนี้เป็นคนปลุกเจสันแล้วเนื้อเรื่องไงต่อไม่ขอบอกครับ
ภาค 8 มันก็กลับมาอีกแหละ คราวนี้พี่เจสันแกมาไล่ฆ่าคนบนเรือเลย แต่ที่หนักสุดคือ พี่แกว่ายน้ำไปนิวยอร์ก =_=
ภาค 9 ภาคนี้ออกแนวไสยศาสตร์ไม่มากก็น้อยและอาจจะเรียกว่าเป็นตอนจบของเจสันเลยก็ว่าได้เพราะพิธีไรเรียบร้อยแต่มันดันไปเชื่อมกะภาค 11
ภาค X (ก็คือภาค10นี่แหละ)หนักที่ว่าเนื้อเรื่องออกนอกอวกาศลอยออกนอกทะเลคงมาจากภาคนี้คือ ไม่ได้เชื่อมกับภาคไหนๆเลยเอาเป็นว่าพี่แกไปศตวรรษเลยโดเรมอนแล้วกัน
ภาค 11 ภาคนี้ใช้ชื่อว่าภาค Freddy Vs Jason ก็หลังภาคตอนจบภาค 9 อยู่ดีๆก็มีกรงเล็บเฟรดดี้ลากหน้ากากเจสันลงดิน ภาคนี้จะได้เห็น 2 พี่โหดตัวเป้งมาปะฉะกันแบบตัวต่อตัวเลย
ภาค 12 ภาคนี้ได้กลบความเป็นตัวเองของพี่เจสันไปหมดเลย(ผมว่านะ)คือปรกติพี่แกจะไม่ค่อยวิ่งมีแต่จะไปดักหน้าดักหลังแล้วเสียบเหยื่อแต่ทว่าภาคนี้มันวิ่งมาฟันหน้าตาเฉยเลย

ก็ขอจบเพียงเท่านี้อาจยาวไปก็ขอโทษนะครับ

ถึงจะยาวไปแต่ผมก็อ่านจนหมดครับ