PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับ Mobile AP ที่ใช้กับไวเลสบนคอมพิวเตอร์

iceice1223
26th October 2012, 15:14
คือผมมาอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ แล้วไม่มีเน็ตใช้ ผมเลยใช้โทรศัพท์แชร์เน็ตเข้าคอมพิวเตอร์(Moblie AP) แล้วทีงี้มันเกิดปัญหา คือ ผมใช้วันแรกมันก็ปกติดี แต่พอใช้แล้วมันขึ้น No internet access แล้วสักพักมันก็ต่อได้เหมือนเดิม แต่มันมีปัญหา
คือเน็ตมาช้าเอามากๆ ไม่เหมือนตอนแรกๆ คือตอนแรกที่ใช้ผมโหลดเกมส์ได้ไวมาก ถึงขั้น 800-900 kb/sec เลยทีเดียว แต่พอมันหลุดไปก็เหลือแค่ 40-50 มันช้าจนขนาด ผมดู Youtube ความคมชัด 240p ไม่ได้เลย ผมอยากทราบว่าปัญหามัน
เกิดจากอะไรและก็มีวิธีแก้ยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

chikuva
26th October 2012, 17:21
ถ้าเป็น 3g ก็เป็นเพราะโปรโมชันที่ใช้ครับ ส่วนใหญ่จะโหลดได้ไวในช่วง 1-2 กิ๊กแรก หลังจากนั้นจะคลานเป็นเต่าครับ วิธแก้ก็ต้องเลือกเอาโปรโมชันแบบไม่จำจัดราคาแพงหูฉีก