PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องแผ่นเกมนิดนึงครับ

Excelion
26th October 2012, 22:17
เครื่องผม LT3.0 นะครับ มันต่อออนไลน์ได้ใช่ไหมครับ แล้วทีนี้ ถ้าผมซื้อแผ่นเกมที่มันออกมาก่อนแผ่นแท้ไป ยกตัวอย่างเช่น Halo4
แผ่นเกมที่ผมซื้อมาก่อนมันก็เล่นออนไลน์ได้เหมือนกัน แต่ต้องเปิดออนไลน์หลังจากวันที่แผ่นเกมแผ่นแท้ออกแล้วใช่ไหมครับ
หรือเราต้องรอซื้อแผ่นเกมทีเดียวหลังจากแผ่นแท้ออกแล้วข้อมูลในแผ่นมันถึงตรงกับแผ่นแท้ที่ออนไลน์ได้

งง ไหมครับ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง :sweat

okorakot
26th October 2012, 22:27
ผมว่านะจะต้องรอให้ออกอย่างเป็นทางการก่อนนะครับ เดี๋ยวยังไงรอพี่โจ๊กเกอร์มาเสริมนะ

เกมที่แผ่นแท้ยังไม่ออกเช่น HALO4 ที่หลุดออกมาก่อนแบบนี้ ไม่แนะนำให้เล่น Online ก่อนที่เกมจะออกครับ เพราะเครื่องจะถูกแบนครับ ส่วนเครื่อง JTAG จะมีตัวอัปเดทของระบบนี้ออกมาเหมือนกันครับ คงอีกไม่นาน หากมีออกมาแล้วจะแจ้งให้ทราบทางเวปไซท์ของเราครับ

joker
27th October 2012, 15:23
หากเรามีเครื่องที่ใช้ Online จะเห็นว่า เครื่อง Xbox ของเราสามารถบันทึกเวลาที่เล่นเกมได้ ดังนั้นหากเรานำเกม Copy ที่หลุดออกมาก่อน (แผ่นแท้ยังไม่ออก) มาเปิดเล่นในเครื่องที่ต่อ online ก็จะมีการบันทึกเวลาของการเล่นเกมนั้นไว้ด้วยเช่นกัน และหาก MicroSoft สามารถตรวจพบว่ามีการเล่นเกมนั้นๆก่อนกำหนดเกมที่จะวางจำหน่ายเช่น HALO4 ที่ออกมาก่อนแผ่นแท้เกือบ 1 เดือน โอกาสที่เครื่อง Xbox360 เครื่องนั้นก็จะมีมากด้วยเช่นกันครับ

Excelion
27th October 2012, 15:30
อ่อ งั้นถ้าเครื่องที่ยังไม่ได้ต่อ online ก็ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ เล่นไปก่อนได้ แล้วค่อยรอต่อ online ตอน ตัวเกมจริงออกแล้วได้ใช่ไหมครับ เพราะตอนนี้เครื่องผมยังไม่เคยเปิด online เลย