PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมส์ Dishonored มันเป็นแนว Open World รึเปล่าครับ

nextcancel
27th October 2012, 12:50
เกมส์ Dishonored มันเป็นแนว Open World รึเปล่าครับ พอดีเล่นอยู่อยากรู้ว่าถ้าเล่นจบแล้วมันจะเดินเล่นในเมืองได้หรือเปล่า:confused: เพราะผมชอบแนว Open World แล้วก็ชอบเกมส์ Dishonored ด้วยเพราะเกมส์แบบนี้นานๆ กว่าจะมีสักที

DarXerO
27th October 2012, 13:39
ไม่ใช่ครับมันเป็นเกมแนว mission ครับเล่นเป็นเนื้อเรื่องไปทีล่ะภารกิจแค่ซื้อของกับอัพสกิลได้(ผมเล่นจบแล้วน่ะ)

parkpoompb
27th October 2012, 14:25
มันวกวนไงไม่รู้อะ ก็กึ่ง open World นะ

RotheR
27th October 2012, 17:37
กึ่งๆปะ พอเข้ามิชชันเสร็จ จะไปไหนก็ไปได้อะนะ:sweat

kongsak055
27th October 2012, 17:46
ถ้าไม่่มีอะไรทำ ก่อนจบภารกิจ ก็ฆ่าให้หมดเมืองเลยครับ อยากทำอะไรทำได้หมด แต่ก็อาจมีผลต่อฉากจบ
แต่ส่วนที่่จะมีผลต่อฉากจะส่วนมากจะเป็นในส่่วนภารกิจหลักว่าเราฆ่าคนๆนั้นหรือไม่ หรือว่าแค่ทำให้สลบแล้วจากไป
ในส่วนการฆ่าทหารตาย ไม่ว่าจะฮาร์ดคอร์แค่ไหน ก็ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ แค่ไม่ได้ในส่วนที่เป็นเหมือนรางวัล
ว่าไม่ฆ่าใครเลย สนุกดีครับเกมส์นี้ รอบแรกผมเล่นแบบลอบเร้น ไม่ฆ่าใครเลย ซ่อนทุกคนที่ล็อคคอสลบ
พอรอบที่สองก็อัพแต่สกิลที่ไว้จู่โจม ฮาดีครับ ดูทหารตัวลอย ฮ่าๆๆ

nextcancel
27th October 2012, 18:23
ตกลงตอนจบแล้วจะมีเมืองให้เดินเล่นเปล่า หรือว่าเป็นแบบ Hitman:Blood Money จบ mission แล้วก็ไม่มีอะไรให้ทำ หรือเป็นแบบ Prototype ที่มี Mission แต่ถ้าเล่นจบก็เดินเล่นได้