PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาจอภาพสั่น

masixmatagon
27th October 2012, 21:40
ผมมีปัญหาตามหัวข้อเลยครับ คือเล่นๆอยู่แล้วจอภาพมันสั่นตลอดเลย

ผมต่อ 2 จอหน่ะครับ ใช้ HDMI กับ d-sub จอนึงผมใช้ได้ปกติ อันที่ ต่อ HDMI

แต่อีกจอ ภาพมั่นสั่นๆ เวลาผมขยับเมาส์หรือลื่นดูหน้าเว็บ จออีกอันจะสั่นตลอดเลยครับ

ถ้าถามว่าอะไรที่เป็นคลื่นแม่เหล็กแถวนั้นอยู่ใกล้ๆ ไม่มี ผมใช้มาไม่เป็นเลยเพิ่งเป็นวันนี้

ช่วยหน่อยนะครับ

**เมื่อกี้ลองปรับให้แสดงผลจอเดียวไม่มีปัญหาทั้ง 2 จอครับ พอปรับเป็น 2 จอแล้ว จะเริ่มมีปัญหาที่จอที่ต่อดีซับ
แต่พอเข้าเกมที่จอที่ต่อ HDMI ภาพสั่นที่จอนี้ครับ

chikuva
28th October 2012, 07:17
ลองสลับจอดูครับว่าเป็ฯไหม