PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : xbox LT+3.0 อาการคือต่อเน็ทไม่ได้ รับซ่อมไหมครับ

colintier
27th October 2012, 23:36
เวลาจะเชื่อมต่อ XBOX Live มันจะขึ้น error เกี่ยวกับปัญหา mtu อ่ะครับ ลอง FWD port แล้ว ลองย้ายไปต่อที่บ้านหลังอื่น ที่หอพักก็ยังไม่ได้ก็ไม่ได้ครับ อาการแบบนี้รับซ่อมไหมครับ

joker
27th October 2012, 23:55
ปัญหาแบบนี้น่าจะเกิดจากการตั้งค่านะครับ ไม่น่าจะ้เกี่ยวกับตัวเครื่อง ไม่จำเป็นต้องซ่อมครับ แนะนำให้ลองเอาไปต่อที่อื่นดูเช่นบ้านเพื่อน หรือถ้าอยู่ใกล้ร้านของเราให้เอาเข้ามาเช็คดูที่ร้านก็ได้ครับ จะตรวจสอบให้ฟรีครับ