PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : widescreen กับ fullscreen อันไหนให้ fps สูงกว่าครับ

edkub
28th October 2012, 01:46
ช่วยตอบทีครับพอดีคอมกาก

ปล. ห้ามเอาเรื่องอัพเกรดคอมมายุ่งครับ ไม่มีเงินเห็นมาหลายกระทู้ละ

chikuva
28th October 2012, 06:58
ไม่เกียวครับ widescreen กับ full screen มันคนละเรื่องเลยครับ
widescreen มันเป็นจอแบบ 16:9 หรือจอกที่เป็นรูปสี่เหลี่ยมผื่นผ้านั้นแหละครับ
ส่วน full screen มันเป็นการตั้งค่าในการให้เล่นเกมส์แบบเต็มจอครับ

แต่ถ้าความตั้งใจของเจ้าของกระทู้คือเล่นแบบ windows mode กับ full screen ล่ะก็ไม่ต่างกันครับ ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าความละเอียดและการ์ดจอ+cpu มากกว่า