PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำสำหรับท่านที่เน๊ตหลุดบ่อยๆ วิธีตรวจสอบเบื้องต้น

808080808
28th October 2012, 11:14
บางท่านจะโทรแจ้งศูนย์ให้แก้ไขแต่ก็ยังไม่หาย ผมว่าเรามาตรวจสอบจุดเชื่อมต่อกันดีกว่า ว่าจุดเชื่อมต่อหรือหัวแจ็คมันยังสะอาดดีอยู่หรือเปล่าเพราะถ้าใช้ไปได้ซักระยะหนึ่งมันจะมีขี้เกลือหรือเกิดสนิมขึ้นมา จึงอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้เน็ตท่านหลุดบ่อยๆได้ เพราะผมเคยเป็นมาก่อนครั้งหนึ่งโทรแจ้งศูนย์ให้แก่ไขแล้วเน็ตก็ยังหลุดบ่อยๆผมเลยตรวจดูตามจุดเชื่อมต่อปรากฏว่ามันเป็นขี้นเกลือสีเขียวๆนะครับก็เลยทำความสะอาดทุกหัวแล้วเน็ตก็กลับมาดีเหมือนเดิม บางทีอาจเป็นที่เครื่องเราเองก็ได้ที่เน็ตหลุดบ่อยๆ ทุกท่านก็ลองตรวจดูบางก็ได้นะครับเพราะบางที่จุดที่เกิดปัญหามันอยู่ใกล้ตัวเราจนเราไม่ได้สังเกตุหรือเราอาจไม่ทราบว่ามันจะใกล้ตัวเราแค่มือเอื้อม