PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องpower supply ครับ

noomnom
28th October 2012, 12:43
คือผมซื้อpower supply มาใหม่เป็น600w เต็มครับแต่พอลองเอามาใช้ต่อกับเครื่องแล้วไฟเข้าแต่เครื่องไม่ติดครับ
จอไม่ขึ้นครับมันเป็นเพราะอะไรครับขอคำแนะนำด้วยครับ อ๋อแล้วถามเรื่องการ์ดจอGTX 660 ใช้กับบอร์ด h61h2-m12
ได้ไหมครับขอบคุณ

MosZ
28th October 2012, 12:48
ผมว่าคุณอาจจะเสียบสายไฟผิด ก็ได้ครับหรือเสียบไม่ครบ ลองไล่ดูทีละส่วนครับว่าเสียบครบ ถูกต้องหรือไม่

ส่วนการ์ดจอ ขอแค่มีช่อง PCI-E มันก็เสียบได้ทุกรุ่นแหละครับ

Genesis
28th October 2012, 13:32
ผมว่าคุณอาจจะเสียบสายไฟผิด ก็ได้ครับหรือเสียบไม่ครบ ลองไล่ดูทีละส่วนครับว่าเสียบครบ ถูกต้องหรือไม่

ส่วนการ์ดจอ ขอแค่มีช่อง PCI-E มันก็เสียบได้ทุกรุ่นแหละครับ

ตามนี้แหละท่าน ลองเช็คสายดีดี ว่าเสียบครับ แล้วแน่นไหม หรอไม่ก็ ลองเอาแรมมาทำความสะอาดด้วย

noomnom
28th October 2012, 14:49
ขอบคุณทุกท่านเดี๋ยวจะลองดูครับ