PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีปัญหาคับ

devildark
20th August 2011, 12:18
คือว่า พอเวลาจะเปิดหน้าต่างใหม่ หรือเวลาเอาหน้าต่างลง มันจะชอบค้างสักพักแล้วก็เด้งหน้าต่างมาเหมือนเดิม ไม่รู้เป็นไรคับ แล้วก็พอเวลาเล่นเน็ตแล้วมันชอบค้างเวลาเลื่อนหน้าลง หรือคลิ๊ก มันก็จะค้างไปเลย พอมีวิธีแก้ไหมคับ:swea

:blushไหนๆก็มีปัญหาทั้งทีขอถามให้หมดเลยนะคับ คือว่า ปัญหา don't send มันเกิดจากไรคับผมเล่นเกม getamped แล้วมันก็เด้งขึ้นมา GM บอกให้เปลี่ยน
windowsใหม่ มันเกี่ยวไหมคับt

สเป็คคอมก็ไม่บอก รูปก็ไม่มี แต่คาดว่าสเป็คคอมน่าจะต่ำเลยทำให้การประมวลผลในทุกๆด้านมันช้าครับ

นี้คับ:yes

paripari
20th August 2011, 12:57
สเป็คคอมก็ไม่บอก รูปก็ไม่มี แต่คาดว่าสเป็คคอมน่าจะต่ำเลยทำให้การประมวลผลในทุกๆด้านมันช้าครับ

devildark
20th August 2011, 13:53
คับ ขอโทษทีคับผมลืม แต่เอามาให้ดูแล้วคับ

devildark
20th August 2011, 18:21
ใครพอรู้ไหมคับ

paripari
20th August 2011, 19:30
โน๊ตบุ๊คเนี่ยนะ ไอ้เรื่องค้างอาจะเกิดจากปัญหาที่แรมน้อยเกินไปก็ได้หรืออาจจะใช้โปรแกรมอื่นๆพร้อมๆกันหรือเปล่า
ก็ลอง Disk Cleanup ดูก่อนครับอาจจะช่วยได้(บ้าง) ส่วนเรื่อง Don't send นี่ผมก็ไม่รู้จริงๆมันจะเกี่ยวกับ OS.
รึเปล่าอันนี้ผมก็ไม่รู้ครับรอท่านอื่นครับ

devildark
20th August 2011, 19:53
โน๊ตบุ๊คเนี่ยนะ ไอ้เรื่องค้างอาจะเกิดจากปัญหาที่แรมน้อยเกินไปก็ได้หรืออาจจะใช้โปรแกรมอื่นๆพร้อมๆกันหรือเปล่า
ก็ลอง Disk Cleanup ดูก่อนครับอาจจะช่วยได้(บ้าง) ส่วนเรื่อง Don't send นี่ผมก็ไม่รู้จริงๆมันจะเกี่ยวกับ OS.
รึเปล่าอันนี้ผมก็ไม่รู้ครับรอท่านอื่นครับ

ขอบคุณมากคับที่มาตอบ แต่ผมไม่ได้ใช่โน๊ตบุ๊คคับผมใช่คอมนะคับ แต่ก็ขอบคุณมากจริงคับ:giveheart

edwardza02
21st August 2011, 12:05
ลง driver ครบรึเปล่าครับ มีไวรัสไหม วินโดวน์โมรึเปล่า ram ท่านน้อยเกืนไปมั้งครับ

devildark
22nd August 2011, 18:28
ลง driver ครบรึเปล่าครับ มีไวรัสไหม วินโดวน์โมรึเปล่า ram ท่านน้อยเกืนไปมั้งครับ

ขอบคุณมากคับที่มาตอบ:thank แต่ผมรู้สาเหตุแล้วคับ :yes มันเกิดจากโปรแกรม Nod32 คับ มันกิน processes จนมันค้างแล้วก็กระตุก ขอบคุณจริงนะคับที่าตอบ;)

หมายเหตุ: ปิดกระทู้:clap