PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Harvest moon ภาค Grand barzar มันยอดมากเลย

leechking
28th October 2012, 21:44
ถูกใจตรงปฏิทินไม่ได้แค่บอกวันเทศกาลอย่างเดียว ยังบอกวันเกิดคนในเมืองให้ด้วย แถมเริ่มแรกยังบอกอีกว่าใครชอบ/ไม่ชอบ อะไรอีก

:ask

เลยอยากรู้ว่าภาคหลังๆ เป็นแบบนี้เหมือนกันมั้ยหรือมีตัวช่วยมากกว่านี้ได้ยิ่งดี
มีภาคไหนปลูกผักแบบ 3x3 ได้จริงๆ มั่งครับ(แบบถือกระถางไปรดได้ทุกต้น)

BomberHM
3rd November 2012, 20:15
:answer

• แต่ละภาค ระบบและรายละเอียดมันจะเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆครับ เพื่อความไม่ซ้ำซากจำเจเกินไป
ก็เลยมีกรณีที่ผู้เล่นบางคน ชอบแค่บางภาค อะไรยังงี้

• ข้อสองไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไหร่ ปลูกผัก 3x3 หมายถึงอะไรหนอ?
หมายถึง พืชที่ใช้พื้นที่ปลูก 3x3 ช่องหรือเปล่า ภาคโปรดของผม A Wonderful Life มีพืชยืนต้นที่ต้นใช้พื้นที่ปลูกแบบนี้ด้วยครับ
หรือหมายถึง การรดน้ำ 3x3 ช่อง ภาคทั่วๆไปก็มีนะครับ แต่ภาคข้างบนเนี่ยใช้การเปลี่ยนบัวเอาครับ ไม่ต้องอัพเกรด
แค่ได้บัวอันใหม่มาก็จะสามารถรดน้ำได้กว้างขึ้นเพียงแค่กดครั้งเดียว (ไม่ต้องชาร์จ) รวมถึงอุปกรณ์ชนิดอื่นเข่น จอบ หรือเคียวก็เช่นกัน