PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามครับ สงสัยมากเรื่อง Battle Field 3 (พอดีจะซื้อแผ่นแท้)

SalaseNs
28th October 2012, 22:28
มันมีหลายเวอร์มากๆเลยครับ

Battlefield 3™ RU 599 บาท

Battlefield 3™ EU 799 บาท

Battlefield 3 Back to Karkand Expansion Pack 599 บาท

Battlefield 3™ Premium 1390 บาท

Battlefield 3™ Premium Edition 1490 บาท

:(:(:(

จุดประสงค์ผมก็แค่ อยากเล่นโหมด Multi player มากๆ ซื้อทีนึงก็อยากให้คุ้มไปเลย (ตังแม่)

ผมควรจะซื้ออันไหนครับ แนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากๆเลยครับ

boobbabe
28th October 2012, 22:29
Battlefield 3™ RU 599 บาท ตัวเกมอย่างเดียวจากรัสเซีย

Battlefield 3™ EU 799 บาท ตัวเกมอย่างเดียวจากโซนยุโรป

Battlefield 3 Back to Karkand Expansion Pack เป็นตัวเสริมครับ

Battlefield 3™ Premium ตัวเสริมทั้งหมด

Battlefield 3™ Premium Edition ตัวเกม + ตัวเสริมทั้งหมด

แนะนำ Battlefield 3™ Premium Edition ถ้าแม่ให้นะ ถ้าไม่ได้ก็ Battlefield 3™ EU ตามนี้ครับ

lllift
28th October 2012, 22:32
Battlefield 3™ Premium Edition

อะแหละครับ ครบชุด ^^

Enozcinos
28th October 2012, 22:34
ผมว่าจะซื้อทั้งที ตัว Battlefield 3™ Premium Edition ไปเลยดีกว่าครับ คุ้มกว่าตัว ตัวเกมส์ EU จาก DSK 799 + DLC อีก 4-5ตัวผมจำไม่ได้ DLC ตกตัวละ 599 แต่ Battlefield 3™ Premium Edition ตัวเกมส์ EU + DLC ครบหมดเลย คุ้มกว่าเห็นๆครับ 1490 เอง

SalaseNs
28th October 2012, 22:34
Battlefield 3™ RU 599 บาท ตัวเกมอย่างเดียวจากรัสเซีย

Battlefield 3™ EU 799 บาท ตัวเกมอย่างเดียวจากโซนยุโรป

Battlefield 3 Back to Karkand Expansion Pack เป็นตัวเสริมครับ

Battlefield 3™ Premium ตัวเสริมทั้งหมด

Battlefield 3™ Premium Edition ตัวเกม + ตัวเสริมทั้งหมด

แนะนำ Battlefield 3™ Premium Edition ถ้าแม่ให้นะ ถ้าไม่ได้ก็ Battlefield 3™ EU ตามนี้ครับ

ผมไม่เคยเล่นเกมแบบนี้มาก่อนเลย เลยไม่เข้าใจ

ถ้าผมมีแต่ตัวเกมอย่างเดียวเนี่ย ผมก็ไม่สามารถเล่นบางโหมดได้หรอครับ? แบบเขาสร้างห้องของตัวเสริมนี้กัน ผมก็ไม่สามรถเข้าไปได้? หรือว่า แผนที่ผมน้อยกว่าเขา ก็ไม่สามารถเล่นบางแผนที่ได้หรอครับ? หรือว่าขับยานบางอันไม่ได้?

คำถามเยอะเลยครับ T^T

boobbabe
28th October 2012, 22:35
ผมไม่เคยเล่นเกมแบบนี้มาก่อนเลย เลยไม่เข้าใจ

ถ้าผมมีแต่ตัวเกมอย่างเดียวเนี่ย ผมก็ไม่สามารถเล่นบางโหมดได้หรอครับ? แบบเขาสร้างห้องของตัวเสริมนี้กัน ผมก็ไม่สามรถเข้าไปได้? หรือว่า แผนที่ผมน้อยกว่าเขา ก็ไม่สามารถเล่นบางแผนที่ได้หรอครับ? หรือว่าขับยานบางอันไม่ได้?

คำถามเยอะเลยครับ T^T ตามนั้นครับแล้วก็ไม่มีชุดตัวละครใหม่ๆด้วยถ้าไม่ซื้อdlcอ่ะครับ

Deathbringer
28th October 2012, 22:37
ก็ตามที่ท่านเข้าใจแหละถูกละ

Granado
28th October 2012, 22:37

คำถามเยอะเลยครับ T^T
คือ ถ้ามีแต่ตัวเกมมันจะเล่นได้แต่พวกดั้งเดิมอะครับ ถ้าลงpremiumด้วยแล้วเราจะได้DLCครบ6ภาค เราก็จะได้แมพพิเศษ ปืนพิเศษตามDLCนั้นๆครับผม!!

IIIusioN
28th October 2012, 22:40
Battlefield 3™ Premium Edition ดีสุดครับ มีตังค์ ซื้อโลด แล้วแอ๊ดผมมาด้วยนะครับ (ตามลายเซ็น):gamer

SalaseNs
28th October 2012, 22:52
แล้วซื้อมาเนี่ย คนเค้าจะเล่นกันนานปะอะครับ? คนเล่นจะเยอะๆจะซักกี่ปีหรอ?

กลัวแบบเล่นไปปีเดียว ไม่มีใครเล่นกันแล้ว -*-

SalaseNs
29th October 2012, 00:03
ตอนนี้ทาง DLC ออกมาครบรึยังล่ะครับ? หรืออาจจะมีการอัพเดทไปเรื่อยๆ?

ตื่นเต้นอะ อยากเล่นแล้ว ถ้าผมเล่นผมคงต้องหาคนปรึกษาเยอะมากๆเลย ใครมี TS3 หรืออะไรที่คุยได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะซื้อเกมช่วงเดือนหน้าแล้ว ประมาณกลางๆเดือน ต้องรอโน๊ตบุคใหม่ก่อน ส่วนคอมที่จะใช้เล่น

http://notebookspec.com/web/75893/lenovo-ideapad-g770-%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%88%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2/all/1

LENOVO G770 แบบนี้พอจะเล่นลื่นๆได้รึเปล่าครับ?

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ พอดีเป็นมือใหม่จริงๆ

Azllen
29th October 2012, 00:09
DLC ตอนนี้ ออกมา 3ตัว แล้วครับ

ตัวที่ 4 กำลังจะมา เดือนธันวา

http://www.youtube.com/watch?v=PcO5ajxGenc
เรียกน้ำย่อย :dance

ส่วน ตัวที่ 5 ตัวสุดท้ายน่าจะมาเดือน มีนา ปีหน้า

fifa25420115
29th October 2012, 00:17
Battlefield 3™ Premium Edition คับคุ้มมาก :help

headshot deluxe
29th October 2012, 09:35
ผมก็ซื้อ premium edition ครับ ตอนเกมออกผมยังไม่ได้อัพเครื่องได้แต่มองคนอื่นเล่นกัน พอมีตัว dlc ครบเห็นว่าคุ้มดีก็ซื้อเลย
ถามว่าคุ้มไหม มันก็คุ้มนะ มี welcome pack ได้อาวุธกับอุปกรณ์พื้นฐานตั้งแต่เริ่มเลย นอกจากนี้ก็มีพวก special event ต่างๆ เช่น double xp จะได้ได้ยศเร็วๆ และมีบทสรุป 4 สีให้โหลดด้วย ผมโหลดมาเกือบ 2 ร้อยหน้าแล้ว อ่านกันตาแฉะ
แต่เอาจริงๆ นะเรื่องคนเล่น เวลาผมหาห้องเฉพาะ premium ใน asia กลับไม่มี server เลย ต้องหาห้องธรรมดาถึงจะมีคนเล่นเยอะ เวลาเราไปเล่นเราก็ต้องเล่นแบบธรรมดา พวกของพิเศษที่เรามีบางอันก็ใช้ไม่ได้ ต้องเล่นไปเรื่อยๆ ถึงจะปลดล็อคเอง
สรุปคือถ้าซื้อ premium แต่เน็ตไม่แรงพอจะไปเล่นกับห้องยุโรปหรืออเมริกา คุณก็ต้องเล่นห้องเอเชียในฐานะผู้เล่นธรรมดา ซึ่ง premium ก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์ตรงนี้ไป
อีกอย่างตอนเริ่มเล่นใหม่ๆ จะไปเล่นแผนที่ dlc ขอบอกเลยว่าจะตายเยอะมากจนไม่ทันทำอะไร เพราะเกม dlc มันต้องใช้ความชำนาญสูง เล่น armor kill คุณก็จะโดนรถถังยิงกระจุย ขับเครื่องบินก็จะโดนยิงตก เล่น close quarters ยิ่งสู้ยากเพราะที่มันแคบ
ดังนั้นแนะนำให้หัดเล่นห้องธรรมดาไปก่อนเถอะครับ พอชำนาญแล้วค่อยไปแผนที่ dlc เพราะตามลำดับเวลาแล้วเกมมันก็ออกเวอร์ชั่นธรรมดามาก่อนให้คนเล่นคุ้นเคย แล้ว dlc ค่อยตามมาสำหรับคนชำนาญแล้ว
ตอนเล่นใหม่ๆ ผมทะเล่อทะล่าไปเล่น armor kill ตายเป็นว่าเล่นเลย ตอนนั้นยังฝีมืออ่อนด้วย (แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้เก่งขึ้นเท่าไหร่ 555) เริ่มเล่นช้าต้องทำใจครับ เกมนี้มันเป็นการแข่งขันกัน ใครเก่งก็ชนะ ประสบการณ์และความชำนาญสำคัญมาก

SalaseNs
29th October 2012, 09:49
ผมก็ซื้อ premium edition ครับ ตอนเกมออกผมยังไม่ได้อัพเครื่องได้แต่มองคนอื่นเล่นกัน พอมีตัว dlc ครบเห็นว่าคุ้มดีก็ซื้อเลย
ถามว่าคุ้มไหม มันก็คุ้มนะ มี welcome pack ได้อาวุธกับอุปกรณ์พื้นฐานตั้งแต่เริ่มเลย นอกจากนี้ก็มีพวก special event ต่างๆ เช่น double xp จะได้ได้ยศเร็วๆ และมีบทสรุป 4 สีให้โหลดด้วย ผมโหลดมาเกือบ 2 ร้อยหน้าแล้ว อ่านกันตาแฉะ
แต่เอาจริงๆ นะเรื่องคนเล่น เวลาผมหาห้องเฉพาะ premium ใน asia กลับไม่มี server เลย ต้องหาห้องธรรมดาถึงจะมีคนเล่นเยอะ เวลาเราไปเล่นเราก็ต้องเล่นแบบธรรมดา พวกของพิเศษที่เรามีบางอันก็ใช้ไม่ได้ ต้องเล่นไปเรื่อยๆ ถึงจะปลดล็อคเอง
สรุปคือถ้าซื้อ premium แต่เน็ตไม่แรงพอจะไปเล่นกับห้องยุโรปหรืออเมริกา คุณก็ต้องเล่นห้องเอเชียในฐานะผู้เล่นธรรมดา ซึ่ง premium ก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์ตรงนี้ไป
อีกอย่างตอนเริ่มเล่นใหม่ๆ จะไปเล่นแผนที่ dlc ขอบอกเลยว่าจะตายเยอะมากจนไม่ทันทำอะไร เพราะเกม dlc มันต้องใช้ความชำนาญสูง เล่น armor kill คุณก็จะโดนรถถังยิงกระจุย ขับเครื่องบินก็จะโดนยิงตก เล่น close quarters ยิ่งสู้ยากเพราะที่มันแคบ
ดังนั้นแนะนำให้หัดเล่นห้องธรรมดาไปก่อนเถอะครับ พอชำนาญแล้วค่อยไปแผนที่ dlc เพราะตามลำดับเวลาแล้วเกมมันก็ออกเวอร์ชั่นธรรมดามาก่อนให้คนเล่นคุ้นเคย แล้ว dlc ค่อยตามมาสำหรับคนชำนาญแล้ว
ตอนเล่นใหม่ๆ ผมทะเล่อทะล่าไปเล่น armor kill ตายเป็นว่าเล่นเลย ตอนนั้นยังฝีมืออ่อนด้วย (แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้เก่งขึ้นเท่าไหร่ 555) เริ่มเล่นช้าต้องทำใจครับ เกมนี้มันเป็นการแข่งขันกัน ใครเก่งก็ชนะ ประสบการณ์และความชำนาญสำคัญมาก

ผมก็กลัวประมาณว่าขี่อะไรไปก็ตายนั่นแหละครับ T^T สงสัยต้องหาคนช่วยสอนดีๆซักคน ถ้าจะซื้อพรีเมี่ยม (ผมไม่เคยเล่นเกม FPS โหดเลย เล่น PB ก็ตายเป็นว่าเล่น -*-)

เพราะสิ่งนี้
29th October 2012, 12:05
ผมก็กลัวประมาณว่าขี่อะไรไปก็ตายนั่นแหละครับ T^T สงสัยต้องหาคนช่วยสอนดีๆซักคน ถ้าจะซื้อพรีเมี่ยม (ผมไม่เคยเล่นเกม FPS โหดเลย เล่น PB ก็ตายเป็นว่าเล่น -*-)

คิดจะซื้อ อย่าไปลังเล Premium edtion ครบทุกอย่าง ราคาเบาๆ คนเล่นมีตลอดแน่นอนสำหรับ BF ขนาดสมัย BFBC2 ยังคนเล่นแน่นแทบตลอดจน BF3 มา BF3 คนยังอยู่เรื่อยๆ จนกว่า DLC จะครบ และอาจยาวถึง BF4 แน่นอนครับ

pcore2000
29th October 2012, 12:11
ก็ท่าแน่ๆคงเล่นได้ 1 ปีล่ะคับ แตเห็นเขาบอกว่า Battlefield 3™ Premium Edition ต้องมี Battlefield 3™คีย์แท้ก่อนแล้วค่อยซื้อ Battlefield 3™ Premium Edition มาเปิด DLC ทุกภาคอะ ท่าเป็นอย่างที่ผมพูดก็คือ 2000+ อะ งง

OXYGENz
29th October 2012, 12:36
โอ้ย ยุ่งยากชะมัด

maxk4255k
29th October 2012, 12:42
ผมไปซื้อ BF3 ตัวเกมอย่างเดียว 1299บาท อีก 3วันต่อมามี BF3 Premium Edition ออกมาในราคา 1490 บาท ตูอยากจะฆ่าตัวตาย!!!!!!

headshot deluxe
29th October 2012, 13:32
Premium Edition นี้รวมทุกอย่างรวมเกมด้วย ออกมาท้าย

ส่วน คนที่มีเกมอยู่แล้วจะเป็นพรีเมี่ยมก็ต้องซื้อตัว Premium ธรรมดา ก็แค่นั้นและ เล่นก่อนเสียเยอะ เล่นหลังเสียน้อย

ตามนี้ครับ ถ้ายังไม่มีเกม ซื้อ premium edition ถ้ามีเกมแล้ว ซื้อ premium
ซึ่งอย่างหลังรวมราคาจะแพงกว่า เป็นธรรมดาครับ เพราะเขาลดราคาอย่างแรก เพื่อดึงผู้เล่นหน้าใหม่ให้เข้ามาเล่นมากขึ้น

joomn007
29th October 2012, 13:49
มันแพงนะนั้น premium edition เอา Battlefield 3™ RU ก็พอมั่งครับ จะได้เก็บซื้อเกมอื่นด้วยไง เเดียวจะเสียใจที่หลัง เพราะซื้อมาก็เล่นไม่หมดทุกแมพอยู่แล้ว

worakorn3
29th October 2012, 14:13
ซื้อ dlc มันก็เหมือนซื้อปืน เพราะไม่ค่อยเล่นแมพ dlc อยู่แล้ว แต่ถ้าจะจัดแนะนำให้จัด premium edition ไปเลยครับ จะได้ไม่เสียใจทีหลังแบบผม :)