PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตัวเกมส์FULLGAME FAIRLIGHTเวลาจะลบเกมส์ออกต้องลบยังไงหรอครับคือมันไม่มีตัว Uninstall

benzjitpanu
28th October 2012, 23:47
แล้วขอถามหน่อยครับ ตัวเกมส์FULLGAME FAIRLIGHTเวลาจะลบเกมส์ออกต้องลบยังไงหรอครับ ครับคือมันไม่มีตัว Uninstall ให้อะครับ งงเลย

เวลาเล่นจบแล้วจะได้ลบรอเกมส์ใหม่ๆที่กำลังจะมาอะครับ ช่วยบอกวิธีลบหน่อยครับ หาตัว Uninstall ไม่เจอจริงๆครับ

Azllen
28th October 2012, 23:51
น่าจะลบโฟรเดอร์เกมไปเลยมั้งครับ ไม่แน่ใจว่า ถ้าไม่ install เกมมันจะฝังใน registry รึปล่าว

* บางเกม save มันก็อยู่ใน Documents ต้องตามไปลบ

benzjitpanu
29th October 2012, 00:26
น่าจะลบโฟรเดอร์เกมไปเลยมั้งครับ ไม่แน่ใจว่า ถ้าไม่ install เกมมันจะฝังใน registry รึปล่าว

* บางเกม save มันก็อยู่ใน Documents ต้องตามไปลบ

คือตัวเกมส์ FAIRLIGHT มันเป็นตัว INSTALL อะครับ แต่ดันไม่มีตัว UNINSTALL เฉยเลยหรือมีแต่ผมหาไม่เจอก็ไม่รู้อะครับ ใครรู้บอกผมหน่อยละกันครับ

ขอบคุณมากครับ Azllen ที่มาช่วยตอบ

Azllen
29th October 2012, 00:47
ผมใช้ Your Unin-staller! เวลาลบ เพราะเวลาลบ มันจะสแกนหาใน registry ด้วย

แต่ไม่แน่ใจว่า FAIRLIGHT มันจะโผล่รึปล่าว - -

benzjitpanu
29th October 2012, 01:29
ผมใช้ Your Unin-staller! เวลาลบ เพราะเวลาลบ มันจะสแกนหาใน registry ด้วย

แต่ไม่แน่ใจว่า FAIRLIGHT มันจะโผล่รึปล่าว - -

ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ปัญหาคือ FAIRLIGHT มันไม่ขึ้นอะสิครับ นั้นแหละปัญหาเลย ก็เลยอยากหาวิธีลบแบบอื่นอะครับ พอถ้าลบแบบ คลิกขวา Delete ธรรมดา

มันจะไม่หมดอะสิครับ

oBenjungo
29th October 2012, 01:38
เกมพวกนี้เหมือนมันลงจากเครื่องอื่นมาแล้ว มันก็เหมือนบีบไฟล์มาแล้วทำเป็นตัว install นะตามความคิดผม เวลาลงมันก็เลย เหมือน copy โฟเดอร์เกมที่ลงเสร็จแล้วมาไว้ที่เครื่องเรา มันเลยไม่มี uninstall เกมประมาณนี้เวลาลบ ผมลบโฟเดอร์ทิ้งไปเลย เพราะ เหมือนมันจะมีแค่ที่เดียว

Deathbringer
29th October 2012, 01:48
เกมพวกนี้เหมือนมันลงจากเครื่องอื่นมาแล้ว มันก็เหมือนบีบไฟล์มาแล้วทำเป็นตัว install นะตามความคิดผม เวลาลงมันก็เลย เหมือน copy โฟเดอร์เกมที่ลงเสร็จแล้วมาไว้ที่เครื่องเรา มันเลยไม่มี uninstall เกมประมาณนี้เวลาลบ ผมลบโฟเดอร์ทิ้งไปเลย เพราะ เหมือนมันจะมีแค่ที่เดียว

ตามนี้เลย ละก็ตามไปลบเซฟเกมด้วย