PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอแนวการเล่น elder scrolls v skyrim hearthfire

jawmonkish
29th October 2012, 14:11
ขอแนวการเล่น elder scrolls v skyrim hearthfire หน่อยครับ จะสร้างบ้านยังไง เริ่มตรงไหน มีข้อมูลมั้ยครับ

RlucksN
29th October 2012, 15:26
ตอนเล่นอยู่มันจะมีคนส่งจดหมายมาหาเรา ก็ไปทำตามเควสที่มันบอกไว้

หรือไม่ก็ถ้าเราเป็น thane เราก็ไปซื้อที่กับเลขาของ jarl ในเมืองที่เราเป็น thane อยู่ ที่ละ 5000

สร้างบ้านก็ง่่ายๆครับ มันมีแปลนบ้านไว้ให้เราแล้ว พวกวัสดุที่เอาไว้สร้างบ้านก็ craft เอาที่แท่น smith นั่นแหละ

jawmonkish
30th October 2012, 00:15
ตอนเล่นอยู่มันจะมีคนส่งจดหมายมาหาเรา ก็ไปทำตามเควสที่มันบอกไว้

หรือไม่ก็ถ้าเราเป็น thane เราก็ไปซื้อที่กับเลขาของ jarl ในเมืองที่เราเป็น thane อยู่ ที่ละ 5000

สร้างบ้านก็ง่่ายๆครับ มันมีแปลนบ้านไว้ให้เราแล้ว พวกวัสดุที่เอาไว้สร้างบ้านก็ craft เอาที่แท่น smith นั่นแหละ

มีเวปอ้างอิงมั้ยครับ

RlucksN
30th October 2012, 00:30
มีเวปอ้างอิงมั้ยครับ

http://elderscrolls.wikia.com/wiki/The_Elder_Scrolls_V:_Hearthfire

ไปอ่านดูอีกรอบ รู้สึกจะได้แค่ 3 เมืองเล็กนะ เมืองใหญ่ๆไม่ได้ ลองดูๆ

ผมไม่ได้เล่น skyrim แล้ว รอภาคเสริมออกก่อน