PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำ หนังสือเรียนภาษาอังกฤษ หน่อยครับ

ballpoi007
29th October 2012, 18:31
คือถ้าจะพูดแบบว่า ทางลัดมันคงจะเป็นไปได้ยาก

ผมอยากได้ที่มันทำให้เราเรียงไวยากรณ์ถูก

แล้ว รู้คำศัพท์ เยอะอ่าครับ แบบ ใครมีหนังสือแนะนำอะไรมังครับ พรุ่งนี้ จะไป โลตัสหาซื้อไม่รู้ว่ามันมีไหม

แนะนำที่

Firegunz
29th October 2012, 21:12
จำชื่อหนังสือไม่ได้ แต่จำรูปร่างพอได้ เล่มมันจะใหญ่ๆ มี 2 เล่ม เป็น STANDARD กับ ADVANCE อ่ะครับ ปกสีน้ำเงินแดงมั้ง ผมจำไม่ได้แล้ว

สมัยเรียน ใช้แค่ 2 เล่มนี้ ได้ตั้งแต่มัธยมยันจบมหาลัยเลยครับ

+ Dictionary ที่มีการผันรูปให้เราดูด้วย ก็พอแล้วครับ อ่านเยอะๆ งง