PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมได้วิธีแก้เสียงขาดๆหายๆกับเกม Medal of Honor Warfighter แล้วครับ

nodoka
30th October 2012, 01:23
กว่าผมจะได้วิธีแก้ผมคิดว่าหลายๆคนคงเล่นจบกันหมดแล้วล่ะ ผมยังเล่นไม่จบเพราะดันไปติดบัคด่าน Finding Faraz ตอนท้ายฉากที่มันให้พังประตู กดแล้วมันไม่ยอมพัง ใครรู้วิธีแก้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

กว่าจะไปหาวิธีแก้มาได้ต้องไปค้นหาจากเว็บนอกเป็นร้อยเป็นพันเว็บกว่าจะเจอ

สำหรับการแก้เสียงหายนะครับให้เข้าไปใน Documents/MOHW/settings แล้วเปิดไฟล์ PROF_SAVE_profile ด้วย Notepad

ตรง GstAudio.AudioQuality 0 ให้เปลี่ยนเลข 0 เป็น 4 ครับแล้วเซฟ

จากนั้นลองเข้าเกมดูครับว่าเสียงยังหายอยู่ไหม ของผมทำแล้วได้ผลครับ เสียงไม่หายแล้ว

เครดิต http://answers.ea.com/t5/Medal-of-Honor-Warfighter/Medal-of-Honour-Warfighter-PC-Sound-issues-Player-gun-makes-no/td-p/143462

ใครทราบแล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ

เพิ่มเติม

สำหรับใครที่เล่น Battlefield 3 แล้วเสียงขาดๆหายๆก็ใช้วิธีแก้แบบเดียวกันลยครับ แต่เปลี่ยนเป็น Documents/Battlefield 3/settings แทน

และผมก็เดาว่าเกมในอนาคตที่ใช้เอ็นจิ้น Frostbite 2 ก็น่าจะใช้วิธีแก้แบบเดียวกันหมดครับ

best602pr
30th October 2012, 09:30
กว่าผมจะได้วิธีแก้ผมคิดว่าหลายๆคนคงเล่นจบกันหมดแล้วล่ะ ผมยังเล่นไม่จบเพราะดันไปติดบัคด่าน Finding Faraz ตอนท้ายฉากที่มันให้พังประตู กดแล้วมันไม่ยอมพัง ใครรู้วิธีแก้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

กว่าจะไปหาวิธีแก้มาได้ต้องไปค้นหาจากเว็บนอกเป็นร้อยเป็นพันเว็บกว่าจะเจอ

สำหรับการแก้เสียงหายนะครับให้เข้าไปใน Documents/MOHW/settings แล้วเปิดไฟล์ PROF_SAVE_profile ด้วย Notepad

ตรง GstAudio.AudioQuality 0 ให้เปลี่ยนเลข 0 เป็น 4 ครับแล้วเซฟ

จากนั้นลองเข้าเกมดูครับว่าเสียงยังหายอยู่ไหม ของผมทำแล้วได้ผลครับ เสียงไม่หายแล้ว

เครดิต http://answers.ea.com/t5/Medal-of-Honor-Warfighter/Medal-of-Honour-Warfighter-PC-Sound-issues-Player-gun-makes-no/td-p/143462

ใครทราบแล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ เด๋วผมลงเกมแล้วทำตามขั้นตอนที่ว่าก่อนครับได้หรือเปล่า เด๋วมายืนยันครับ

nuunun2000
30th October 2012, 09:42
ใช้ได้ ดีเลยคะ :heart

sam19339
30th October 2012, 09:46
ขอบคุณมากครับ เล่นแล้วเสียงหายประสาทจะกินตาย -0-

best602pr
30th October 2012, 11:45
มายืนยันครับ เสียงไม่หายแว๊วววว แก้โค๊ดเหมือนเกมcall of duty MW3 เลย อย่าลืมนะครับว่าแก้2ที่คือMOHW_DayOnePatch_PC กับ MOHW
ขอขอบคุณ คุณnodoka มากๆครับ

peacepe2
30th October 2012, 11:53
ขอบคุณครับ

jackiiez
30th October 2012, 22:10
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ชาบู ชาบู

ข้าน้อยขอคาราวะ

ขอบคุณมากๆครับ หายสักที หลังจากเซ็งมานาน

TTTTTTTTT w TTTTTTTTTT