PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการ คอมไม่เอาอะไรเลย

beckza3
30th October 2012, 20:46
พอดีผมจะลงwindowsใหม่ ลง7ก็ไม่ได้ xpก็ไม่ได้ 8ก็fail ghostยังไม่ได้อะครับ มันเกิดจากอะไร
ผมสงสัยว่า1

M\B

Cpu 2อย่างเนี่ยหละครับมีวิธีตรวจสอบไหมครับไม่อยากซื้อของเลยกลัวพลาด

chikuva
30th October 2012, 23:17
กรณีนี้คาดว่าน่าจะเกิดจาก HDD หรือหัวอ่าน DVD
มัน fail น่าจะมีข้อความรบกวนเพิ่มข้อมูลด้วยก็ดีนะครับ มีรูปประกอบก้วยจะช่วยได้มากเลยครับ

top_ac
2nd November 2012, 21:52
กรณีนี้คาดว่าน่าจะเกิดจาก HDD หรือหัวอ่าน DVD
มัน fail น่าจะมีข้อความรบกวนเพิ่มข้อมูลด้วยก็ดีนะครับ มีรูปประกอบก้วยจะช่วยได้มากเลยครับ
+1 ครับ ลองเช็ก สายต่างๆ ด้วยครับบางทีมันเสียก็ลงไม่ได้

yedtamon57
2nd November 2012, 21:55
ผมเคยเป็น แต่เป็น เพราะ พาวเวอร์ ไฟตก ฮะๆๆ นั่ง งง เป็นเดือน พอเปลี่ยนไหม่ ลื่นเลยครับ