PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โคตรงง เพื่อนเล่น Dota2 ทุก Region ไม่ดีเลย์ ปิงอยู่ 62 ทุกเกม

L4ST7T4ND
30th October 2012, 22:25
ผมถ้าไปเล่น Europe ไรงี้ ปิงจะ 200+ แล้วปัญหามันคือดีเลย์ครับ เล่นไม่สนุกเลยสักนิด
ส่วน Russia ก็เป็นบ่อย แต่บางครั้งก็ไม่เป็น
SEA นี้ปรกติดีครับ HongKong กับ China เอาแน่เอานอนไม่ได้ แต่ก็ถือว่าโอเค

ผมไปถามเพื่อนผมทำไงหายดีเลย์ มันก็บอกไม่รู้ พอผมถามมันว่าเลือกเล่น Region ไหนบ้าง
มันบอกว่ามันกดหมดเลย มันบอกมันไม่ดีเลย์ไม่แลค ( จริงๆปัญหาที่ผมเจอก็คือแค่ดีเลย์ 1 วิ อย่างเดียวเท่านั้น )
ผมก็สงสัยว่าทำไมเพื่อนผมไม่ดีเลย์ มันเน็ต True ผม เน็ต 3BB

มันอยู่กับอะไรครับ ? ความเร็วเน็ตหรือปล่าวหรืออะไยังไง
ผมจะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไรครับ
// ขอบคุณครับ