PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับ nfs mw 2012

needbackup
31st October 2012, 01:35
สำหรับผม ไม่ค่อยโดนเท่าไร
คือการบังคับที่ยากอยู่พอสมควร
การหนีตำรวจที่ไม่สนุกอย่างที่เคยเพราะ ภาคก่อนจะมีจุดที่มีสิ่งกีดขวางรถตำรวจได้ แต่ภาคนี้ไม่มี
และไม่ต้องเก็บตังซื้อรถ
และอีกอย่างหนึ่งที่ไม่รู้จริงๆคือภาคนี้ จุดมุ่งหมายของภาคนี้คืออะไร? (แต่ถ้ามีก็บอกหน่อยนะครับเพราะไม่รู้จริงๆ)
อย่างภาคที่แล้วเราก็ต้องเล่นเพื่อเอาชนะแบล็กลิสให้ได้ทั้งหมด

แต่ทั้งหมดนี่คือความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใครคิิดยังไงก็บอกหน่อยล่ะกัน

lovelyseed
31st October 2012, 01:46
สงสัยไม่ช๊อต................................

Turbosapien
31st October 2012, 01:51
มันคือ Brunout Most Wanted ตะหาก ไม่มีความเป็น Need For Speed แม้แต่น้อย

BackKoMz-
31st October 2012, 02:03
ส่วนตัวผมผิดหวังนะ ไม่ค่อยชอบยังไงไม่รู้ ชอบภาคเก่าๆๆมากกว่า

ปล.ชอบภาคนี้ตรงกราฟฟิคเนี่ยแหละสวยดี ไม่ค่อยเปลืองด้วย แหะๆๆ

aehrocker
31st October 2012, 09:13
นับวันเกมแข่งรถยิ่งเน่าลงเรื่อยๆ ต่อไปก็ Grid 2
ความคิดเห็นส่วนตัว

NFSU3 มาเมื่อไหรค่อยดูอีกที

piekie
31st October 2012, 09:19
ถ้าอยากจะเล่นNFSให้มัน ผมว่าต้องย้อนไปเล่นPS1แล้วหล่ะครับ
เพราะเท่าที่ผมเล่นมา เล่นได้ยันเช้าเลย แต่ภาคสมัยใหม่นี่บอกได้คำเดียว
ว่ามันไม่มีกลิ่นอายของเกมส์แข่งรถเลย สวยแต่รูป จูบไม่หอมจริงๆ

iluksanook
31st October 2012, 09:20
underground 2 สนุกกว่าคะ ><
MW 2012 เลี้ยวยาก แต่งไม่ได้

yoshi3416
31st October 2012, 09:41
ผมคิดว่าเกมนี้....เอ่อ..... ผมยังไม่ได้เล่นเลยครับ 555++:o

First3lood
31st October 2012, 10:11
ผมว่า มันเริ่มจะออก ทะเล ขึ้นเรื่อยๆ อ่ะ เด๋วนี้ เฮ้อ....

swatcat
31st October 2012, 11:03
ก็เป็นไปตามที่เดาไว้เน่าพอๆกับmedal of honor
ไม่รู้Eaคิดอะไรเอาทีม burn out มาทำ บอกตรงๆสิ้นคิด
ทีมดั้งเดิมไม่เอามาทำฟ่ะ

kee008
31st October 2012, 13:00
ใจจริงอยากให้ nfs mw ภาคเก่า เอามาทำ remak ใหม่ เหมือน black mesa :sweat

tawin4447
31st October 2012, 13:03
Need For Speed Modern Warfare.... :rofl

okorakot
31st October 2012, 13:12
ถ้ามันแต่งได้ก็คงเล่นอยู่นะ:sweat

headshot deluxe
31st October 2012, 13:48
criterion ก็ทำเกมดีนะ burnout ผมก็ชอบเล่น แต่มาทำ nfs แล้วเสียความเป็นต้นฉบับเลย
แล้วภาคนี้จะกินเสป็คเยอะไปไหน เหมือนยัง optimize มาไม่ค่อยดีเลย ปรับกราฟฟิคก็ได้ไม่เยอะ
aa ก็ไม่มีให้ปรับ sli ก็ไม่รองรับ การ์ดล่างไม่วิ่งเลย

double6
31st October 2012, 13:52
ส่วนตัวผมว่ามันบังคับยากน่ะ ขนาดใช้จอยยังบังคับยากเลยรถส่ายไปส่ายมา 5555

ซิ่งมาไวๆ แหกโค้งทีมีดับอะ สมจริงเกิ๊น 5555

โดยรวม เอิ่ม ถือว่าดีมั้ง

m4a1m16a2
31st October 2012, 13:57
เสียดาย น่าจะมีแต่งรถ มีเนื้อเรื่องบ้าง เหมือนภาคเก่า แบบนี้ก็ไม่ต่างจากเกมอาร์เคทเท่าไหร่ล่ะมั้ง

potza543
31st October 2012, 14:07
ผมเป้นอีกคนที่ตามผลงาน ของ NFS มาตลอดตั้งแต่ underground จนถึงปัจจุบันอะนะ
ผมว่า ภาคนี้ทำเอาไว้เล่นออนไลน์ละมั้งแต่น่าเสียดายที่แต่งรถไม่ได้เลย
ผมไม่ชอบเลยที่แต่งรถไม่ได้ ผมคิดว่าภาพสวยขึ้นแล้วจะได้แต่งรถไปแว๊วในเมืองเล่น
ชนตำรวจ ผ่าไฟแดง แต่ ตำรวจก็โหดดี ทำแบบนี้ก็ไม่ค่อยจะต่างจาก burnout เท่าไรเลย แล้วมันกินสเปคเกินไปนะเนี่ย ปลับlow off ทุกอย่าง คอมเก่าผม เล่นไม่ได้เลย แรกๆก็ได้อยู่ พอตำรวจ4คันขึ้น กระตุกละ เลียวควันขึ้นไม่ต้องเอ่ยเลย555ยอมเลย

ไม่รู้จะทำdlc ปะ 555
ตอนนี้ที่เล่นอยู๋ก็ คงเป็นundercoverมั้ง มันแต่งรถได้มีตำรวจ แล้วก็แข่งตามเนื้อเรื่องเวลาเบื่อๆ

EviLBlacK03
31st October 2012, 14:24
มันไปเหมือน burnout PARADISE ผมก็เคยเล่นมาก่อนเลยถูกใจนิดหน่อย ในใจผมชอบแต่งรถมากกว่าอย่าง NFS MW ภาคเก่า แต่พอภาคนี้ชื่อเหมือนกันแต่คนละแบบเลยผมก็ไม่เข้าใจจะชื่อเหมือนกันทำมะเขืออะไรทั้งทีไม่ได้ไกล้เคียงกันเลย ถ้าเอาทีม burnout มาทำผมว่าตั้งชื่อมันเป็น burnout Most Wanted ดีกว่าทำชื่อ NFS เสียหมด
ปล.มันยากมากเลยที่จะหาเกมที่มันแต่งรถอิสระสมัยนี้ได้
ปลล. ผมไม่เข้าใจว่ามันบังบัคยากยังไงอะ ผมว่ามันง่ายดีออก เจอโค้งยาวๆนี้มันดริฟเลย เวลาเลี้ยวลองดริฟดู มันจะยากแค่กะระยะจะกดเบลคแค่นั้นแหละ ผมก็ผาดมาเยอะเหมือนกัน EAมันทำมาโหดเกิน พวกAI ผมนี้เล่นหลายรอบกว่าจะที่1 มันจะเร็วไปไหนไม่รู้

24linkinpark
31st October 2012, 14:43
มันไปเหมือน burnout PARADISE ผมก็เคยเล่นมาก่อนเลยถูกใจนิดหน่อย ในใจผมชอบแต่งรถมากกว่าอย่าง NFS MW ภาคเก่า แต่พอภาคนี้ชื่อเหมือนกันแต่คนละแบบเลยผมก็ไม่เข้าใจจะชื่อเหมือนกันทำมะเขืออะไรทั้งทีไม่ได้ไกล้เคียงกันเลย ถ้าเอาทีม burnout มาทำผมว่าตั้งชื่อมันเป็น burnout Most Wanted ดีกว่าทำชื่อ NFS เสียหมด
ปล.มันยากมากเลยที่จะหาเกมที่มันแต่งรถอิสระสมัยนี้ได้
ปลล. ผมไม่เข้าใจว่ามันบังบัคยากยังไงอะ ผมว่ามันง่ายดีออก เจอโค้งยาวๆนี้มันดริฟเลย เวลาเลี้ยวลองดริฟดู มันจะยากแค่กะระยะจะกดเบลคแค่นั้นแหละ ผมก็ผาดมาเยอะเหมือนกัน EAมันทำมาโหดเกิน พวกAI ผมนี้เล่นหลายรอบกว่าจะที่1 มันจะเร็วไปไหนไม่รู้

เห็นด้วยเลยครับ ผมผิดหวังมาก ทีแรกนึกว่าจะเอามาทำให้ภาพสวยเฉยๆระบบเหมื่อนเดิม ที่ไหนได้ แต่งรถก็ไม่ได้่ lan ก็ไม่ได้ windows xp ก็เล่นไม่ได้ นึกถึงตอนก่อนเล่นในร้าน lan กับเพื่อน แต่งรถ ซื่งหนีตำรวจอย่างมัน

iPalm1969
31st October 2012, 14:44
ของผมมุมกล้องมันเอียงอะคับ เล่นไม่ได้เลย .

bararasza
31st October 2012, 14:49
รอกระทู้แบบนี้มานาน ไม่อยากตั้งเอง 555+

อยากได้การแข่งแบบเถื่อนๆ กลับมา ภาคนี้ เหมือน อะไรรู้ไหม

Burnout paradise city ปุ่มขวบคุม การเข้าร่วมสนามแข่ง มุมมอง ที่1 ก็หายไป หมายถึงแบบเห็นฝากระโปรงรถอะนะ ผมถนัดแบบนั้น แต่ดูมุมมองที่1 ที่เค้าให้มาสิ มองไม่ค่อยเห็นทางเท่าไหร่

+กับรถที่ขับยากอยู่แล้ว และ มุมกล้องที่3เวลาขับเลี้ยวก็ดูหนืดหนาดหน่วง ทำให้การขับ ไม่สะดวก ไม่ ปราดเปรียว อีก เล่นยากๆ ชนกระจายเลย -**-

การแต่งรถก็มีแต่แต่ง ตัวเครื่อง อยากได้แต่งรวดลาย

เห้อ ลูกค้าที่ประเทศผู้ผลิต เค้าไม่เรียกร้องกันบ้างหรือยังไง ทำออกมาแต่ละภาคถึงเป็นแบบนี้น๊าาาาาาา

Deathbringer
31st October 2012, 14:53
ไม่น่าตั้งชื่อภาคเป็น Most Wanted เล้ย
ดูเหมือน NFS จะค่อยๆถอยหลังลงเรื่อยๆละ ภาคหลังๆเนี่ย

dktop
31st October 2012, 14:55
ป๋า แนะนำ Forza Horizon เลยหนู จ๋า

SaJi
31st October 2012, 15:17
ผมอยากให้เขาทำแบบภาค Carbon มาก ส่วนตัวผมชอบภาคนี้สุดละ

Zidane
31st October 2012, 15:30
criterion ทำเกมออกมาได้ดีพอควรครับ แต่ไม่น่าเอาชื่อ Most wanted มาใช้ criterion ก็้ป็นคนสร้าง MW เองแท้ๆ
แต่ทำไมมาทำลาย MW เองซะได้ งงดี
engine นี้กินเครื่องไปหน่อย
ถ้าภาค PS1 ผมโหวดให้ nfs4 high stakes ทุกๆอย่างสุดยอกมากๆ มีตำรวจไล่ด้วย เล่นเป็น ตร ก็ได้
วิ่งอิสระได้อีก เลือกกลางวันกลางคืน เปิดปิดไฟเลี้ยว ไฟ หน้า ไฟ ฉุกเฉิน โอ๊ย แจ่ม เป็ดๆ
แต่ต้องภาค PS1 นะ ในคอมก็มีแต่ไม่สนุก

speed
31st October 2012, 15:41
nfs mw 2012 ผมว่ามันทุกภาคนะครับ สำหรับผมเล่นทุกภาคไม่เคยผิดหวังเลย ชอบเกมส์ nfs ตั้งแต่ภาคแรกเลย

Winters
31st October 2012, 23:20
ผมเล่นมาทุกภาคนะ มีภาคนี้แหละชนแบบกระจุยกระจายมากคิดว่าตัวเองฝีมือตกไปมากหรือเปล่า
เปล่าเลยระบบการควบคุมมันเปลี่ยน เอาตรงๆผมผิดหวังกับภาคนี้นะ แต่ตอน Hot pursuit ก็แอบหวัง
ว่าภาคต่อจะทำระบบแบบนี้แต่เพิ่มการแต่งรถ สุดท้ายก็ไม่มี ก็ผิดหวังไป ส่วนตัวก็ชอบภาค MW1 สุดละ รองลงมาก็ UG1-2 Carbonดริฟกระจาย
ผมก็หวังว่าจะมีเกมรถแข่งหน้าใหม่มาทำให้วงการนักซิ่งหน้าคอมต้องตื่นตะลึงมาทำแบบแต่งรถทำอะไรได้เหมือนภาค MW UG1-2 ไรแบบนี้ได้นะ
และแอบหวังเล็กๆว่า NFS จะกลับมาทำ แนวนี้อีกแต่ดูๆก็คงยากแล้วล่ะ -.-

CodeMagane
1st November 2012, 16:51
ถามว่าสนุกมั้ย สำหรับผมก็สนุกนะ ติดตรงแต่งรถไม่ได้อย่างเดียว

การเลี้ยวที่หลายๆคนบ่น สำหรับผมเฉยๆ 7/10 หักค่าแต่งรถไม่ได้ + กับอยู่ก็ให้มาขับเลยเนื้อรงเนื้อเรื่องไม่มี & ไหนๆก็เข้าปั้มแล้ว ไม่เพิ่มตรัสให้ด้วยเลยฟระ

แต่ชอบตอนสู้ พวก บอสๆ เสร็จแล้วให้ไล่ชนเอารถมัน

Arebarozz
1st November 2012, 18:43
online สนุกครับ

skyhot004
1st November 2012, 23:22
เล่นNeed for speed World

จบมันเป็นภาคที่รวมเมืองในภาคเก่ามารวมกัน

ผมเล่นแล้วสนุกที่สุดแล้ว

HOLOGRAM
1st November 2012, 23:42
AA ไม่มีเราก็ใช้ FXAA ได้ 5555
# ไม่รองรับ SLi ก็ใช่อีกเพราะผมใช้ GTX 690 แล้วไปดูมันใช้ได้เเค่ Single-GPU เท่านั้น...

ถูกครับ เอา FXAA มาใส่ก็ได้ !!!

HOLOGRAM
1st November 2012, 23:52
ผมว่า มันก็สนุกดีนะ คือ มันมั่วดีอ่ะ แบบวิ่งๆอยู่ อ่าว นี่กูชนแล้วเหรอ อะไรประมาณนี้

เรื่องภาพผมก็ว่า OK นะ แต่เครื่องผมเล่นแล้วกระตุก ไม่รู้เป็นบ้าอะไร เหมือนจะค้างมากกว่า กะว่าจะลบทิ้งล่ะ

ส่วนเรื่อง AI ยังคงเหมือนเดิมกับภาค Need for speed Hot Pursuit เก่งแค่ไหน ยังไงก็ตามทัน แต่ผมเล่นก็ชนะตลอดนั้นแหละ (ฝีมือๆ ^^)

ส่วนเรื่อง GAMEPLAY ยังคง งง ต่อไป มาถึงตอนแรก อ่าว ให้กูขับรถล่ะ แล้วก็มีไอ้ผู้หญิงสาธยายต่างๆ ถึงภาคนี้ดูเหมือนจะให้กำจัดพวก Most Wanted ก็เถอะ

แต่ไม่เห็นหน้าตาคนขับรถเลย มันจะเป็นเนื้อเรื่องได้ยังไง ในเมื่อไม่มีตัวละครนำเสนอเรื่องราว

ส่วนเรื่องรถ OK ครับ ยังคงมี Super Car อยู่ถือว่า OK ไม่ซีเรียสถึงจะแต่งลายไม่ได้ก็เถอะ ผมชอบพวกธรรมดาๆ คลาสสิค เดิมๆอยู่แล้ว

MAPs เหมือนภาคนี้แผ่นที่จะค่อนข้างเล็กไปมาก(ไม่หน่อยอ่ะ มากเลย) น่าจะทำเหมือนภาค Hot Pursuit ภาคนี้ ขับบ้าเลยครับ 70 Km กินเวลาประมาณ 10 นาที

ของภาคนี้ มีถึง70Km ปล่าวก็ไม่รู้

ถ้าให้คะแนน ผมให้ 8.5/10 อ่ะ บางคนอาจจะมองว่าเยอะนะ แต่ที่มันแย่สุดๆคือ เหมือนไม่มีเนื้อเรื่อง ไม่มีตัวละคร ภาคนี้เอารถเป็นเดิมพันอย่างเดียว ระบบควบคุมอาจจะยากไปหน่อย

แต่ถ้าเล่นไปสักพักก็ทำให้ชินได้เหมือนกัน แต่ที่ผมเซ็งสุดๆคือ เครื่องผมเล่นแล้วกระตุกนี้แหละ ไม่เป็นอันขับเลย แต่โดยรวมก็ OK แล้วหล่ะ ติดตรงเนื้อเรื่อง ควบคุมอย่างเดียว !!!!!!