PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : NEED FOR SPEED ภาคใหม่ๆมา ทำไมถึงแต่้งรถไม่ได้

cableneo
31st October 2012, 18:17
มันหมดความเป็น NFS แล้วสินะ ขายแต่ เอนจิ้นเกม หมดความสนุกไปเลย ถึงว่าทำไมเกมออกเร็วจัง ที่แท้รีบขาย เดี่ยวก็สร้างภาคใหม่ มาเหมือนเดิม

parkpoompb
31st October 2012, 18:26
ถามเหตุผลเอาจากคนสร้างเลยครับเราเป็นแค่ Player ไม่รู้อะไรหรอก

wpspo2499
31st October 2012, 18:42
ก็ น่ะเด๋วนี้ขาย เอนจิ้นเกม กันทั้งนั้นละ NFS MW 2012 นี้ก็แต่งรถมิได้
ถ้าถามผมทำไมแต่งรถไม่ได้ อันนี้คงต้องไป ถามคนสร้าง ฮ่าฮ่า

markza03
31st October 2012, 18:46
แปลกแฮะผมกับชอบ ชอบทีมพัฒนาทีมนี้อ่า ติดใจตั้งแต่ HOTPERSUIT แล้ว อ่ะ
ส่วนเรื่องแต่งรถ ไม่รุสิ ชอบแบบนี้มากกว่า พวก SUPER CAR มีความสวยในตัวมันอยุแล้ว เรื่องเครื่องยนต์ อันนี้ผมไม่รุอะไรมากแต่ ขึ้นชื่อว่า Super car นี่นะ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แต่ภาคนี้บังคับยากจริงๆ - - แตะเบรคเป็นสะบัด :sweat

Airborne101st
31st October 2012, 18:52
ทางผู้พัตณาชื่อไรไม่รู้แหละเคยออกมาประกาศว่าNFSภาคใหม่ๆจะเน้นไปที่การแข่งมากกว่าที่จะมานั่งแต่งรถ ประมาณนี้- -

cableneo
31st October 2012, 19:41
สงสัยคงขายพวกหน้าใหม่อะ เพราะผมเล่นชอบ แต่งหลังคา ท้าย ฝากระโปรง ไฟ ล้อ แมก บลาๆ ดูแล้วก็รถสวย****** อะไรแบบเนี่ย ไม่ซ้ำใคร คืออยากให้มัน แต่งล้อ ท้าย ปีก ไฟหน้า ได้ก็พอละ แต่นี้ไม่ได้เรื่อง เน้นการแข่งก็ต้องทำออกมาอยุ่แล้วเพราะเกมแข่งรถนิ แต่การแต่งรถนี้มันอยู่ในสายเลือด รถตูต้อง เริ่ด ต้องวิ้ง แสบตา ถึงจะแข่งมัน

headshot deluxe
31st October 2012, 19:47
ผมไม่เคยชอบ nfs เพราะมันแต่งรถได้เลย แต่งไม่ได้น่ะดีแล้ว อย่างมากก็เปลี่ยนลายสติกเกอร์อย่าง shift พอ

newchamea
31st October 2012, 20:14
เขาอาจคิดว่า เกี่ยวกับการแต่งรถของ Bot (ยกตัวอย่าง NFS MW(ภาคเก่า) กับ Carbon) มันดูเละๆ เขาเลยตัดออกละมั้ง
แต่ผมว่า สิ่งที่มันหายไปจริงคือ เนื้อเรื่องครับ (รุ้กสึก MW ยังต่อกับ Caron เลยมั้ง- -)

swatcat
31st October 2012, 20:55
เขาอาจคิดว่า เกี่ยวกับการแต่งรถของ Bot (ยกตัวอย่าง NFS MW(ภาคเก่า) กับ Carbon) มันดูเละๆ เขาเลยตัดออกละมั้ง
แต่ผมว่า สิ่งที่มันหายไปจริงคือ เนื้อเรื่องครับ (รุ้กสึก MW ยังต่อกับ Caron เลยมั้ง- -)
ใช่ครับตอนจบของMwพระเอกหนีออกจากเมืองไปที่ภาคcarbon

24linkinpark
31st October 2012, 23:26
รถเเต่งได้ เเต่ต้องปลดมิชชันก่อน ไม่รู้จริงป่าวนะครับผมเห็นมีคนบอกมา

m4a1m16a2
31st October 2012, 23:49
รถเเต่งได้ เเต่ต้องปลดมิชชันก่อน ไม่รู้จริงป่าวนะครับผมเห็นมีคนบอกมา คงหมายถึงอัพเกรดมั้งครับ พอแข่งชนะจะได้ของมาอัพเกรด เช่น ไนตรัส ยาง ตัวถังไรงี้

Monalizii
31st October 2012, 23:53
แปลกแฮะผมกับชอบ ชอบทีมพัฒนาทีมนี้อ่า ติดใจตั้งแต่ HOTPERSUIT แล้ว อ่ะ
ส่วนเรื่องแต่งรถ ไม่รุสิ ชอบแบบนี้มากกว่า พวก SUPER CAR มีความสวยในตัวมันอยุแล้ว เรื่องเครื่องยนต์ อันนี้ผมไม่รุอะไรมากแต่ ขึ้นชื่อว่า Super car นี่นะ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แต่ภาคนี้บังคับยากจริงๆ - - แตะเบรคเป็นสะบัด :sweat

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

เเล้วก็ กด Spec Bar ที โดนัทวงเบ้อเร้อเลย - -''

ksr_green
1st November 2012, 00:01
อยากให้ทำ NFS underground 2012 บ้างจัง

ZirusZa
1st November 2012, 00:07
เท่าที่ผมเล่นมา ก็เห็นอัพเกรดได้แต่ ตัวถัง ไนตรัส อะไรแบบนี้ แต่ผมว่า พวก Super Car มันไม่ต้องแต่งก็สวยและดูไฮโซอยู่แล้ว NFS ภาคนี้ผมชอบมาก :pleasantry
รถก็แรง + สวย นี่ละความเป็น Super Car มันมีเสน่าห์ในตัวของมันเอง เพราะไม่นั้นเขาจะเรียกว่า Super Car เหรอ "คำว่า Super หมายถึง วิเศษ สุดยอด เกรดเอ ขั้นเทพ น่ะท่าน" :rofl
(แถมรถภาคนี้หาง่าย,ไปไหนก็ได้อิสระมาก,ตำรวจเยอะด้วย)

ปล. ตอนนี้ผมตามหา Lamborghini Aventador อยู่ ได้รถมา 11 คันแว้ว ได้ Nissan GT สุดที่รักมาละด้วย :giveheart

http://2-photos4.zibe.com/used-2012-lamborghini-aventador-lp7004-10708-9332514-2-400.jpg

Belkan-War
1st November 2012, 01:20
ถ้าเคยเล่น NFS มาตั้งแต่ภาคแรกแล้วจะรู้ว่า NFS ภาคแรกๆ ก็ไม่ได้มีการแต่งรถเลย เน้นแข่งกันอย่างเดียว เพราะ Concept ของ NFS คือ "การแข่งกันแบบเหนือกฏหมาย " การแต่งรถมันเพิ่งมามีในภาค Underground ที่ออกเมื่อปี 2003 ต่อให้ไม่มีการแต่งรถก็ไม่หมดความเป็น Need For Speed หรอกครับ มันอยู่ที่ลูกเล่นของแต่ละภาคมากกว่าว่าจะคงความเป็น NFS ในแต่ละภาคขนาดไหน

Most Wanted ภาคนี้ ดูขาดๆ อะไรไปเมื่อเทียบกับภาคเก่า เพราะมันไม่มีเนื้อเรื่อง เน้นแข่งอย่างเดียว แต่การเล่นโดยรวมก็ถือว่าสนุกดี เวลาชนตำรวจกับรถคู่แข่งสะใจมาก แถมตำรวจก็เก่งเวอร์ บางทีต้องยอมให้จับเพราะหนีไม่ไหว ส่วนการแต่งรถ ภาคนี้ต้องปลดล็อคชิ้นส่วนตามเงื่อนไขครับ แต่ส่วนใหญ่จะออกไปทางการอัพเกรดซะมากกว่า แล้วก็มีติดไนตรัส

niknana
1st November 2012, 01:38
ไม่รู้แน่ชัดครับ แต่ในความคิดผมนะ

ทางบริษัทผู้ผลิตอาจจะหาเรื่องเปลี่ยนแนวเกมหรือเปล่าไม่รู้ ผมว่าแข่งแบบใต้ดินแต่งรถได้เนี่ยมันดูครบๆ ยังไงไม่รู้สนุกหลายแบบ

อาจติดเรื่องซื้อลิขสิทธิ์หรือเปล่า เพราะของแต่งแต่ละอย่างของ NFS จะมียี่ห้อทุกอย่างเลย เขาจะขี้เกียจซื้อลิขสิทธิ์แล้วมั้ง 5555 เดาเอานะ

ภาคที่เป็นใต้ดินนี่ ต้อง most wanted ภาคแรก ภาคในสนามนี่ต้อง pro street เลยเนาะ แต่งได้สะใจทุกรายระเอียดจริงๆ

Emo
1st November 2012, 01:50
สงใส่ ต้องมี DLC ขายละมั้ง... 555+

CodeMagane
1st November 2012, 05:12
ถ้าเก็บเงินมาแต่งรถได้จะมีความรู้สึกว่า เห้ยรถที่เราแต่งนี่มันภูมิใจ จริงๆ แต่ภาคนี้ก็สนุกดี

หลังๆมานี้ผู้ผลิตเค้าเน้น Multiplayer กันแล้ว เลยไม่เน้นเนื้อเรื่องมั้ง

tanatorn
1st November 2012, 05:35
ลิขสิทธิ์ยี่ห้ออุปกรณ์ชุดแต่งต่างๆมันแพงมั้งอิอิ สงสัยหมดไปกับลิขสิทธิ์ยี่ห้อรถหมด :girlhaha

kasidit135
1st November 2012, 15:34
ภาคนี้บอกตามตรงว่า แม้จะขับไม่เร็วมาก แต่ไม่ได้ดูนะว่าเร็วเท่าไหร่ แต่เหมือนเพิ่งเริ่มขับมันก็ไท่น่าจะเร็ว เพลอแปปๆ อ่าวชนท้ายคันหน้า กลายเป็นฉากซะละ 555
แล้วอีกอย่าง ตำรวจโหดมาก บางทีปล่อยตระแกรงเหล็กมา หลบแทบไม่ได้เลย ยางแตกอีกตะหาก แต่ยังขับต่อได้ และมีร้านซ่อม 55+
โหมดหนีตำรวจ ไม่เคยหนีได้ภายใน 2.30นาทีเลย ต้องซักประมาณ 3-4 นาที เคยได้เวล 6 อยู่ครั้งนึง รถกั้นถนนโคตร... ลองทำดูละกัน ^^
อ่อ ภาคนี้แต่งรถได้ครับ ของแต่งจะปลดล๊อคตามสนาม แล้วก็ แล้วแต่รถที่เราใช้ด้วย แค่แต่งลายรถไม่ได้แค่นั้นแหละ
โดยรวมก็สนุกดีครับ เพราะชอบทีมนี้มาตั้งแต่ hot pursuit ละ ^^

wpspo2499
1st November 2012, 15:52
เท่าที่ผมเล่นมา ก็เห็นอัพเกรดได้แต่ ตัวถัง ไนตรัส อะไรแบบนี้ แต่ผมว่า พวก Super Car มันไม่ต้องแต่งก็สวยและดูไฮโซอยู่แล้ว NFS ภาคนี้ผมชอบมาก :pleasantry
รถก็แรง + สวย นี่ละความเป็น Super Car มันมีเสน่าห์ในตัวของมันเอง เพราะไม่นั้นเขาจะเรียกว่า Super Car เหรอ "คำว่า Super หมายถึง วิเศษ สุดยอด เกรดเอ ขั้นเทพ น่ะท่าน" :rofl
(แถมรถภาคนี้หาง่าย,ไปไหนก็ได้อิสระมาก,ตำรวจเยอะด้วย)

ปล. ตอนนี้ผมตามหา Lamborghini Aventador อยู่ ได้รถมา 11 คันแว้ว ได้ Nissan GT สุดที่รักมาละด้วย :giveheart

http://2-photos4.zibe.com/used-2012-lamborghini-aventador-lp7004-10708-9332514-2-400.jpg

อ่้ะผมก็ตามหาคันนี้อยู่ น่าจะอยู่แถวๆทางหลวง แต่ไม่รู้จุด ตอนนี้ผมมีรถ 20+ ละมั้ง หาอย่างเดียวไม่แข่งมัน หรอก 555+ Nissan GT ได้มาตอนแรกเลย ผมว่าขับดีสุดละ ไกล้ๆ กับ GT มี SRT Viper ด้วยนะครับลองหาดู

http://image.ohozaa.com/i/0e3/yOLHMX.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wqpndrUzVZ0pdyZx)

นี้ละครับ ดูตรงแผ่นที่ น่ัะ ผมกะหาอยู่

ratedrko
1st November 2012, 16:01
เซ็งเลยไม่มีเนื้อเรื่อง อยากแข่งกะบอสแบบภาคเก่า

oLiquiDo
1st November 2012, 16:02
อ่้ะผมก็ตามหาคันนี้อยู่ น่าจะอยู่แถวๆทางหลวง แต่ไม่รู้จุด ตอนนี้ผมมีรถ 20+ ละมั้ง หาอย่างเดียวไม่แข่งมัน หรอก 555+ Nissan GT ได้มาตอนแรกเลย ผมว่าขับดีสุดละ ไกล้ๆ กับ GT มี SRT Viper ด้วยนะครับลองหาดู

http://image.ohozaa.com/i/0e3/yOLHMX.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wqpndrUzVZ0pdyZx)

นี้ละครับ ดูตรงแผ่นที่ น่ัะ ผมกะหาอยู่

ขอดูแผนที่ใหญ่หน่อยได้ไหมคับ ผมก็ พยามหาอยู่

808080808
1st November 2012, 16:02
ผมว่าภาคนี้เขามีจุดขายอยู่ที่รถที่เป็นรถในฝันที่ทุกคนอยากได้มากกว่าแล้วเอามาวิ่งหนีตำรวจมากกว่า แบบที่ของจริงทำไม่ได้เหมือนในเกมส์ ส่วนที่แต่งรถได้จะเป็นรถของญี่ปุ่นเพราะคนเอเซียนิยมแต่งรถมากกว่าชาติตะวันตกไงครับ ภาคนี้เลยเน้นรถหรูราคาแพงแล้วเอามาวิ่งตำรวจแทนรถญี่ปุ่นละมั้งครับ

muek9999
1st November 2012, 18:33
อาจจะติดที่เรื่อง ลิขสิทธิ์รถ(ห้ามปรับแต่ง)ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คนสร้างเขาคงอยากให้เราเห็นจุดเด่นของรถคัน นั้นๆครับ

nontawat02
1st November 2012, 18:40

หาไม่เจออ่ะครับ

abandony
1st November 2012, 18:48
ไม่ว่ามันจะทำ nfs ออกมาดีหรือร้ายยังไงผมก็ยังรักและศรัทธาใน nfs ไม่ว่าจะผ่านมานานแค่ไหนผมก็ยังชอบในตัวมันอยู่เสมอ

oLiquiDo
1st November 2012, 19:00
กำมาแล้วไม่เจอ งง เลย

nontawat02
1st November 2012, 19:01
อ๋อ ถ้าไม่เจอเราต้อง Most wanted อันดับที่ 5 ให้ได้ก่อนครับ ถึงจะมี

ป.ล และต้องชนมันให้พังนะครับ