PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการเปิดใช้ผลิตภัณฑ์เกมส์

bookwatarm
31st October 2012, 20:53
อยากถามว่าถ้าสมมุติเราซื้อเกม ของ EA ใน steam มา
เราสามารถ เปิดใช้ ใน Origin ได้หรือเปล่าครับ
เช่น battlefield ในsteam เเล้วน้ำรหัส มาเปิดใช้ใน origin มันจะได้ไหม

เเล้ว เครื่องเล่นเกมอย่าง xbox หรือ PS3 เวลาเราซื้อเเผ่นมา เเล้วเเผ่นมันไม่มี รหัสที่ใช้เปิดเล่นใน คอม ใช่ไหมครับ
ต้องซื้อเเยก เเบบนี้หรือเปล่า
เช่น เเผ่น xbox ก็เล่นได้เเค่ เครื่องxbox
เเผ่นเกมPS3 ก็เล่นได้เเค่ PS3
เเบบนี้หรือเปล่าครับ
คือผมไม่ทราบจริงๆ ครับ เพราะผมไม่เคยซื้อเกมพวกนี้ มาก่อน

ขอโทษที่ทำให้โมโห ขอคำตอบที่เเบบจริงๆนะครับ