PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามนิดหน่อยเกี่ยวกับ Assassin's Creed RevalationS

xorogo01
1st November 2012, 00:19
พอดีเพิ่งเคยเล่นเกมนี้อะครับ แล้วไปฆ่าคนไปๆมา ก็ไปกดเก็บอาวุธมาอันนึง แล้วไปมาๆเอาไปตีคนเล่นแล้วอยู่ดี:sweat
มันก็เข้ามาในช่องเก็บของเลยอ่ะครับ:sweat แบบที่ กดเลข 1 2 3 4 เอาออกมาใช้ได้เลยอ่ะครับ
แล้วไอ้อาวุธ อันนั้นจะทิ้งมันออกไปจากตัวเลย ได้ยังไงอ่ะครับบอกทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:rose

babymaster
1st November 2012, 00:27
ถ้าเพิ่งเริ่มเล่น ยังไม่มีอาวุธแล้วเก็บมา ซื้อทับเลยครับ แล้วมันจะแทนที่

kekjaja
1st November 2012, 00:28
คือ ถ้าเป็น อาวุธหนัก ที่ ถือสอง มือ พวกดาบใหญ่ ขวานไรงี้ กด โจมตีค้างมันจะเขวี้ยง ออกไปโดนตัวที่อยู่หน้าเรา แล้วถ้าไม่เดินไปเก็บมันก็จะหลุดไปเลย แต่ ถ้าเป็นของที่เราซื้อมา มันจะกลับไปอยู่ที่รังโจรเราเดินไปหยิบมาใส่ใหม่ได้

ถ้าเป็น อาวุธอื่นๆก็ ซื้ออันอื่นใส่ใหม่ แทนที่ได้ครับ ผมรู้เท่านี้อะ

headshot deluxe
1st November 2012, 09:42
อาวุธศัตรูถ้าเก็บมาแล้วสามารถทิ้งไปโดยการซื้ออาวุธใหม่ที่เป็นของเราทับ หรือขว้างทิ้งก็ได้ กดไรจำไม่ได้แล้ว

kabukiput
1st November 2012, 09:51
ขว้างทิ้งไปครับ จริงๆถ้ามันยังอยู่ในมืออาจจะกดShiftก็ได้ครับ มันจะปล่อยลงพื้น ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าที่เก็บได้เนี่ยมันอาจจะเป็นของใหม่รึเปล่าที่เรายังไม่มี เพราะรู้สึกภาค2มันจะเก็บได้แล้วค่อยไปซื้อเอา ไม่แน่ใจเหมือนกัน เล่นมานานแล้วลืมไปหมดเลย

jackylucky
1st November 2012, 17:10
ไม่แน่ใจว่าใช้คำตอบที่ต้องการหรือเปล่านะครับ ผมอาจจะตอบคนละแนวกับคนอื่น

ผมเข้าใจว่า คุณไปฆ่าการ์ด แล้วเอาอาวุธมันมา ทีนี้มันปาทิ้งไม่ได้ มันเข้ามาอยู่ใน List อาวุธเลย

ในกรณีนี้ จะทำไงก็ไม่ออกครับ เพราะอะไร นั่นก็เพราะว่า อาวุธที่คุณไปเอามา ไม่มีอยู่ใน List มาก่อนครับ ซึ่งผมเชื่อว่าต้องเป็นมีดสั้นแน่นอน

ที่ผมเดาว่ามีดสั้นมาอยู่ในอาวุธก็เพราะว่า ตอนเริ่มเกมส์ใหม่ๆ ในเกมส์จะไม่มีมีดสั้นให้ครับ ถ้าเราไปเก็บของใครมา ตัวเราจะเอามีดนั้นมาเป็นอาวุธประจำตัวเลยครับ

ไม่มีวิธีเอาออกครับ มีแต่วิธีเปลี่ยน ก็คือต้องไปซื้อของใหม่มาครับ ซึ่งของนั้นต้องเป็นมีดสั้นเหมือนกันครับ มันจะมาแทนทีครับ แต่ต้องซื้อเท่านั้นนะครับ ถ้าไปหยิบมา ตัวเกมส์จะรู้ว่าเรามีมีดสั้นอยู่แล้ว มันจะไม่ใส่มาเป็นอาวุธให้ครับ ต้องซื้อใหม่เท่านั้นครับ

ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ