PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ ด่วนๆ ๆ ๆ

~Impact~
1st November 2012, 19:16
ผมเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่แล้ว ทีนี้พอ เสียบเมาส์ กับแป้น มันไมเข้าเลยอ่ะครับ
แต่คอมเปิดขึ้นเข้า หน้า window ได้ ปกติ แต่ เมสา์กับแป้นไม่เข้าครับ (เมาส์กับแป็น USB ครับ )

chikuva
1st November 2012, 19:51
ปรกติต้องลงวินโดวส์ใหม่นะครับกรณีเปลี่ยนเมนบอร์ด ยกเว้นจะเป็นบอร์ดรุ่นเดิม
ยังไงลองถอดออกให้หมดรอเครื่องบูตเข้าวินโดวส์เสร็จแล้วค่อยเสียบ จากนั้นรอซักพักให้มันติดตั้งไดร์เวอร์ให้ก่อนค่อยลองใช้ดูครับ

top_ac
2nd November 2012, 21:43
ลองเสียบเข้าๆออกๆหลายๆครั้งครับ ไม่ก็ลงใหม่ครับ