PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอทำเกมส์แนวharvest moonหรือ จีบสาวอ่ะค่ะ แนะนำที

paisun007
1st November 2012, 21:01
อยากสร้างเกมส์แนวharvest moonหรือ จีบสาวอ่ะค่ะ แนะนำที ว่าใช้โปรแกรมอะไร ค่ะ ไม่เคยทำเกมส์มา อยากลองทำดูอ่ะค่ะ เอาที่โปรแกรมมันสมารถให้เสียงพากษ์ได้ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

armiyddaw016
2nd November 2012, 08:23
rpg maker ก็ทำได้นะครับ แต่ต้องศึกษาเรื่องสคิป เอาครับ ลองหัดทำดูไปเรื่อยๆครับ rpg maker xp = ตัวนี้แนะนำครับ กราฟิกพอได้ แต่สคิปกับ ทรัพยากร มีไห้โหลดเยอะมากครับ rpg maker vx ace = เรื่องกราฟิกตัวนี้จะ ดีกว่าXP ครับ แต่สคลิปตอนนี้น้อยมาก เพราะมันเพิ่งออกมาครับ^^