PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คียบอรด์ ++ ติดไวรัส ??

iyoniyyon
1st November 2012, 22:32
คือผม เล่นเกมส์ตามปกติ คียบอรด์ ก็ยุในสภาพที่ยังใหม่และดี แต่พอเล่นเกมส์ ไปสักพัก แล้ว ปุ่มที่ใช้กดบ่อยๆ เช่น ปุ่ม 1 2 3 4 5 ตตรงคียบอรด์จจะกดไม่ติด ยกตัวอย่างพมเล่น
BF3 แล้วมันมีฉากที่ต้องกดย่อ คือต้องกด LCtrl แต่มันกดไม่ติด สักที จิ้มแรงก็ไม่มีผล ลองถอดแป้นออกมาแล้วเอาดินสอจิ้มๆดู ก็ไม่ติดเลย ยิ่งตอนกด ctrl+alt+del ซึ่งมันสำคคคัญมาก แต่กดไม่ติดตอนนี้ จจ ตตต คค กดแล้วกวนสุดๆเพิ่มลามไปทีละแป้น โดยปุมมันจจจะกดแล้วตติดมากกว่า 2-3 คครั้ง ทั้งที่กดครั้งเดียวคคคับ แบบนี้เลย ไม่ได้ make นะ

ปล. แตตต่ก่อนเกิดแค่ปุ่ม ctrl แตต่ตตอนี้เกือบทั่วแล้ว ย้ำเฉพาะตอนเล่นเกมส์จะเป็นมาก แต่ตอนธรรมดาเล่นเน็ต เฟส ยังปกติ ยุ หน่อยๆ กดไม่ตตติดบางครั้งครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ ไม่อยากเปลี่ยนคียบอรด์เพราะมันพึ่งจะซื้อมาแต่ ถ้ามันแก้ไม่ได้ก็ตต้องเปลี่ยนละครับ

ช่วยด้วยนะคคคครับ โอย :(:(

nanohero
1st November 2012, 22:56
เปลี่ยน อย่างเดียว 555+

ปล. ผมขอนอกเรื่อง ผมจะเล่าเรื่องของผมให้ฟัง 555+

เริ่มจากผมไปซื้อคอมที่พันทิบใหญ่ ปั๊บๆ ซื้อเรียบร้อย กำลังจะประกอบเครื่องให้ร้านเค้าลงวินโดว์ให้ (ขี้เกียจลงเอง)

พอประกอบทุกอย่างเสร็จปุ๊บ พอจะเปิด เห้ยยยย เปิดไม่ติด เวรแล้วไง

เลยคิดว่าอะไรซักอย่างต้องมีปัญหาแน่ ลองเปลี่ยน power supply ดู เห้ยก็เปิดไม่ติด ลองเปลี่ยน เมนบอร์ดก็ยังไม่ติด ลองเปลี่ยน Cpu ก็ยังไม่ติด เห้ย******ละ ทำไงดีวะ

พอสุดท้ายแล้ว รู้มั้ยครับเป็นที่อะไรทำไมถึงเปิดไม่ติด เพราะเสียบสายคีย์บอร์ดไปด้วยก่อนเปิดเครื่อง เพราะคีย์บอร์ดมันช็อต ทำให้เปิดเครื่องไม่ติด 5555+ ผมกับทางร้านนี่นั่งเหงื่อตกเป็น ชม. หาสาเหตุ สุดท้ายแม่มม

yedtamon57
1st November 2012, 23:02
ผมก็เป็น แต่เพราะมันช็อต ของผมน่าจะมาจาก วันนั้น น้ำ เยอะ ไปหน่อย ฮะๆๆๆ

อย่าคิดลึก นะ ฮะๆๆ

top_ac
2nd November 2012, 21:41
ลองหาคีบอร์ดอันอื่น มาลองครับ เเต่คืบอร์ อันละ 200 ก็ใช้ได้นะครับ