PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม Resident Evil 4 ครับ ขอถามไรหน่อย

alsoree2539
2nd November 2012, 01:40
คือว่า ผมโหลด mod Keyboard Buttons มาอะครับ

http://gamebanana.com/residentevil4/skins/47710

ตาม ลิ้งค์โหลดข้างบนนะครับ คือผมอยากจะรู้วิธีติดตั้งของมันอะครับ

เพราะมี ไฟล์เยอะ มึนอ่านอังกฤษไม่ค่อยเก่ง ช่วยทีนะครับ

HOLOGRAM
2nd November 2012, 01:45
น่าจะประมาณ นำไฟล์ที่โหลดมาเสร็จ แล้วก็นำไฟล์ที่โหลดมาทั้งหมด ใส่ใน Folder เกมส์ครับเช่น D:/CAPCOM/Resident Evil 4 แล้วก็ คลิกไฟล์ชื่อว่า KBReplacer.exe เข้าเกมเลย !!!

alsoree2539
2nd November 2012, 01:58
อ่าๆ ขอบคุณครับ เด๊่ยวจะลองดู

alsoree2539
2nd November 2012, 02:05
ลองทำตามที่ เรป 2 บอกแล้ว ครับ ยังไม่ได้อะ

เพิ่มเติมครับ

พอโหลดมา แตกไฟล์เสร็จ ข้างในมีแฟ้มโฟล์เดอร์ KBR File , ss , KBReplacer.exe , แล้วก็ README.txt

ประมาณนี้ครับ (ในแฟ้ม KBR จะมี แฟ้มเพิ่มเติมอีก2 คือ 32 และ 64 มันคือ อะไร) (ในแฟ้ม ss ข้างในมีไฟล์ ss_cmmn.dat)

HOLOGRAM
2nd November 2012, 02:16
32 กับ 64 มันคือ Bit ครับ ส่วน Bit คืออะไรเหรอ ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ดูได้จากการ Click ขวาที่ My computer เลือก Properties ดูตรง System Type ครับ จะบอก Bit ของเครื่องเรา

คือ คุณลองดูก่อนว่าเครื่องคุณ กี่ Bit แล้วเข้าไปในไฟล์ KBR แล้ว Copy ไฟล์ที่เหมือน Bit ของเราไปไว้ใน Folder เกมส์ครับ ลองดูใหม่ !

alsoree2539
2nd November 2012, 04:49
ไป ทำมาละครับ ก๊อปโฟล์เดอร์ 32 ตามที่บอก แล้วที่เหลือก็ลงในโฟล์เดิมเกม

แล้วก็ รัน โปรแกรม ก็ยังไม่ได้ครับ

ถ้าไม่ รบกวนมาก ช่วยโหลด แล้วบอกวิธีทำให้มันได้เลยได้ไหม (ถ้าว่าง) จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ

Namies123
2nd November 2012, 05:14
วิธีก็ง่ายๆครับ

1.แตกไฟล์ทั้งหมดลงในโฟลเดอร์เกมส์ (โฟลเดอร์ที่มีตัวเข้าเกมส์เลยน่ะ)
2.กดรันไฟล์ KBReplacer
3.พอโปรแกรมขึ้นมาก็กด patch
4.หลังจากนั้นจะขึ้น patch complete ให้กด ok แล้วก็ออกโปรแกรมมา

แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วครับลองเข้าเกมส์ดู ขออภัยที่ไม่มีรูปเพราะผมไม่มีตัวเกมส์

alsoree2539
2nd November 2012, 05:20
วิธีก็ง่ายๆครับ

1.แตกไฟล์ทั้งหมดลงในโฟลเดอร์เกมส์ (โฟลเดอร์ที่มีตัวเข้าเกมส์เลยน่ะ)
2.กดรันไฟล์ KBReplacer
3.พอโปรแกรมขึ้นมาก็กด patch
4.หลังจากนั้นจะขึ้น patch complete ให้กด ok แล้วก็ออกโปรแกรมมา

แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วครับลองเข้าเกมส์ดู ขออภัยที่ไม่มีรูปเพราะผมไม่มีตัวเกมส์

ได้แล้ว ครับ ขอบคุณมากครับผม