PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คืออยากได้คำปรึกษาอ่ะคับ

oeizee
2nd November 2012, 03:54
คือผมอยากครอบลิ้งแต่ผมไม่รู้จะเอาอะไรมาเสนออ่ะคับ ช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะคับ

คือว่าไม่อยากแบร่มือขอตังพ่อแม่แล้ว แต่อยากเอาคืนไหยแทนอ่ะคับ

FeriniEl
2nd November 2012, 04:46
อายุเท่าไหร่ครับ ลองทำพาร์ทไทม์ไปด้วยดีไหม ? (กรณีที่อายุ 18+) จำพวก แมค KFC แบบนี้ก็ได้นิครับ ^^

oeizee
2nd November 2012, 13:44
อายุไม่ถึง 18 คั๊บอายุ 16 อยู่เรย

thanarak_ok
2nd November 2012, 16:54
ถ้ายังงั้น อยากจะขอแนะนำให้หันไปใช้จ่ายเท่าที่พ่อแม่ให้มาแทนดีกว่านะครับ

จิงอยู่ ว่าถ้าไม่อยากขอเงินพ่อแม่ อาจจะลองไปทำงานเสริมได้ ก็ดีนะครับ เป็นประสบการณ์ที่ใช้ได้เลย จะได้รู้ว่า เหนื่อย เป็นยังไง ทำงานแทบตาย ได้ชั่วโมงละ 20-30 บาท <-- กินข้าวยังไม่ได้เลย

ลองหันมาใช้อย่างประหยัดบ้าง เก็บเงินวันละ 5 บาท ฯลฯ จนสุดท้าย ก็จะได้เงินซักก้อนนึงแล้ว

ที่ดูจะดีที่สุดครับ ตั้งใจเรียน จบมาจะได้มีงานทำดีๆ มีเงินเยอะๆ สามารถเลี้ยงดูท่านได้ ที่นี้หล่ะครับ น้องจะได้ใช้เงินของน้องคืนพ่อแม่ได้อย่างภาคภูมิใจแน่ครับ